Bosi wa Ujenzi amefungwa kwa Kusambaza Wahamiaji Haramu kwa Kazi

Bosi wa kampuni ya ujenzi kutoka Midlands Magharibi amefungwa kwa kusambaza wahamiaji haramu kufanya kazi katika hospitali ambayo haijakamilika.

Ujenzi Bosi amefungwa kwa Kusambaza Wahamiaji Haramu kwa Kazi f

"Mand alikuwa anafahamu kabisa hali ya uhamiaji haramu"

Jagraj Singh Mand, mwenye umri wa miaka 43, wa Dudley Port, Magharibi mwa Midlands, alifungwa jela kwa miaka mitano baada ya kusambaza wahamiaji haramu kufanya kazi ya ujenzi.

Mahakama ya Taji ya Birmingham ilimsikia bosi wa kampuni ya ujenzi aliyeajiriwa Wahamiaji 38 haramu kufanya kazi katika Hospitali ya Midlands Metropolitan ambayo haijakamilika.

Kufuatia uchunguzi uliofanywa na Ofisi ya Mambo ya Ndani mnamo 2016, Mand alikiri uhalifu wake.

Utekelezaji wa Uhamiaji wa Ofisi ya Nyumba Maafisa wa Uchunguzi wa Makosa ya Jinai na Fedha walifanya ziara iliyoongozwa na ujasusi katika tovuti ya Smethwick kuangalia wafanyikazi haramu.

Maafisa walipata raia watatu wa India wanaofanya kazi kwenye tovuti ambao hawakuwa na haki ya kufanya kazi nchini Uingereza.

Wahamiaji hao watatu walikamatwa pamoja na Mand, ambaye alikuwepo wakati wa ziara hiyo. Alikamatwa kwa tuhuma za kusaidia uhamiaji haramu.

Wachunguzi waligundua kwamba Mand aliajiri wafanyikazi haramu 38, wote raia wa India, kwa tovuti ya ujenzi wa Smethwick kati ya Aprili na Oktoba 2016.

Wengine 35 walitambuliwa kupitia ukaguzi zaidi.

Tangu kukamatwa kwake, biashara yake ya Bloxwich, Huduma ya Tovuti ya Magnet imevunjwa.

Kufuatia kuanguka kwa watengenezaji Carillion, kazi katika hospitali ya vitanda 669 ilisimama mnamo Januari 2018.

Hospitali hiyo itakamilika mnamo 2022. Itakuwa kituo na mahali pa kazi kwa nusu ya wafanyikazi wa amana 6,000 na A&E yake itatibu wagonjwa 170,000 kwa mwaka.

Kufuatia kukamatwa kwake, nyumba ya Mand ilitafutwa na vitabu viwili vilikamatwa. Walifunua kwamba alikuwa akichukua tume kutoka kwa mshahara mkubwa wa kila mfanyakazi.

Tume haikutangazwa kwa HM Mapato na Forodha.

Kitabu cha hivi karibuni cha Mand, kilichoanza Oktoba 2016, kilikuwa na maelezo tu ya wafanyikazi ambao walikuwepo kisheria na haki ya kufanya kazi, ukiondoa wale ambao hawakuwa.

Kulingana na maafisa, rekodi hii ilianza muda mfupi kabla ya ziara kutoka kwa Utekelezaji wa Uhamiaji.

Andy Radcliffe, afisa wa Utekelezaji wa Uhamiaji, alisema: "Mand alikuwa akijua kabisa hali ya uhamiaji haramu ya sehemu kubwa ya wafanyikazi wake.

"Mara tu aliposhukia kwamba viongozi walikuwa wakikaribia, alienda kwa urefu ili kutunga vitabu vya vitabu na kufunika upande huu haramu wa operesheni yake.

“Kuajiri wafanyikazi haramu kunakwenda sambamba na unyonyaji.

"Na wahalifu wanaosimamia wanapata pesa kwa mgongo wa watu walio katika mazingira magumu."

"Ndio maana tumeamua kudhibiti aina hii ya makosa na hatutasita kuchukua hatua pale ambapo kuna ushahidi wa uhalifu."

Jagraj Singh Mand alihukumiwa kifungo cha miaka mitano.

Barua ya Birmingham iliripoti kuwa pia alikuwa amepigwa marufuku kufanya kazi kama mkurugenzi wa kampuni kwa miaka minne.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni mtu gani unayempenda zaidi kwenye Desi Rascals?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...