Wasiwasi Huibuka juu ya Vifo vya 'Magonjwa ya Ajabu' huko Karachi

Idadi ya watu huko Karachi wamekufa baada ya kuambukizwa ugonjwa wa kushangaza. Tukio hilo limesababisha kuongezeka kwa wasiwasi.

Wasiwasi Huibuka juu ya Vifo vya 'Magonjwa ya Ajabu' huko Karachi f

hawajui nini kilisababisha vifo vya wapendwa wao

Takriban watu 109 huko Karachi walipelekwa hospitalini baada ya kuambukizwa ugonjwa wa kushangaza. Wagonjwa walipelekwa katika Hospitali ya Jinnah.

Hii inakuja wakati idadi ya vifo visivyojulikana huko Karachi iliongezeka tena kwa kasi huku mamia ya watu wakifikishwa hospitalini wakiwa wagonjwa mahututi au wamekufa.

Wagonjwa walifikishwa hospitalini wakiwa katika hali mbaya. Walakini, wagonjwa 90 walikufa.

Chanzo pia kiliambia Kiurdu Point kwamba maiti tatu hadi nne zilikuwa zikiletwa kwa Taasisi ya Kitaifa ya Magonjwa ya Mishipa ya Moyo huko Karachi kila siku.

Hospitali ya Indus pia iliripoti visa kama hivyo.

Hii imesababisha raia kuwa na wasiwasi kwani hawajui ni nini kilisababisha vifo vya wapendwa wao na ilikuwa ikiambukiza wengine wengi.

Wakati kipaumbele kimekuwa kutibu wale walio na Coronavirus, ugonjwa huu wa kushangaza ni wasiwasi mpya kwani umesababisha ongezeko kubwa la vifo.

Iliripotiwa kuwa kliniki za kibinafsi zinakataa kumtibu mtu yeyote anayeugua ugonjwa mwingine isipokuwa Coronavirus.

Kwa sasa, kuna zaidi ya kesi 6,900 zilizothibitishwa za COVID-19 nchini Pakistan na vifo 128.

Mkurugenzi Mtendaji wa Jinnah Postgraduate Medical Center, Dk Seema Jamali, aliomba kwamba Idara za Wagonjwa wa nje za hospitali za kibinafsi lazima zifunguliwe kwa matibabu ya wagonjwa.

Ingawa kumekuwa na wasiwasi, Dk Jamali alisema kuwa hakuna haja ya kuhamasisha suala la vifo ambavyo havijatatuliwa huko Karachi.

Dk Jamali aliiambia Habari za ARY kwamba idadi ya vifo huko Karachi imeongezeka wakati miili zaidi ililetwa katika kituo cha matibabu.

Walakini, alisema kuwa hakuna haja ya kuhamasisha jambo hili kwani watu wengi masikini hutembelea hospitali za serikali.

Dk Jamali aliongeza kuwa watu wengi wanahatarisha maisha yao kwa kutembelea hospitali wakati wa mzozo wa COVID-19 unaoendelea.

Aliulizwa juu ya kumpima marehemu ili kuona ikiwa 'ugonjwa wa kushangaza' ni Coronavirus. Dk Jamali alisema kuwa vipimo haviwezi kufanywa kwa mwili na kwamba upimaji wa jumla wa virusi ni duni katika mkoa wa Sindh.

Dk Jamali alielezea kuwa taratibu za kawaida za uendeshaji zinawekwa na serikali kwa mazishi ya mgonjwa wa Coronavirus.

Serikali iliwataka raia kufuata ushauri wao ili kuzuia uwezekano wa kuwa wao pia wataambukizwa.

Hivi sasa, haijulikani ni nini kilisababisha vifo vya wagonjwa 90.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unatumia Mafuta Gani ya kupikia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...