Mapigano yamezuka huku Polisi wakijaribu kumkamata Imran Khan

Mapigano na maandamano yamezuka kote nchini Pakistan huku polisi wakitarajia kumkamata Waziri Mkuu wa zamani Imran Khan.

Mapigano yalizuka huku Polisi wakijaribu kumkamata Imran Khan f

"Polisi wamekuja kunikamata na kunipeleka jela."

Maandamano yamezuka katika miji kote nchini Pakistan, huku makabiliano kati ya polisi na wafuasi wa kiongozi aliyepinduliwa Imran Khan kabla ya kukamatwa kwake.

Polisi waliwashitaki wafuasi kwa virungu na vitoa machozi.

Msemaji wa serikali Amir Mir alisema mamia ya wafuasi wa Khan walikusanyika nje ya nyumba yake baada ya timu ya polisi kufika kutoka Islamabad kumkamata kwa amri ya mahakama.

Hati mbili za kukamatwa bila dhamana zilitolewa dhidi ya Imran Khan mnamo Machi 13, 2023, baada ya kushindwa kufika katika mahakama katika kesi zilizohusishwa na marejeleo ya Toshakhana na kutishia jaji wa ziada wa wilaya na vikao,

Video zimesambaa kwenye mitandao ya kijamii, zikionyesha mabomu ya machozi yakirushwa kwenye makazi yake.

Katika video, Imran Khan alichapisha: “Polisi wamekuja kunikamata na kunipeleka jela.

"Ikiwa kitu kitanitokea, au kupelekwa jela, au wataniua, itabidi uthibitishe kuwa taifa hili litaendelea kuhangaika hata bila Imran Khan."

Kulingana na polisi, wafanyikazi kutoka chama cha PTI cha Khan waliwashambulia maafisa kwa mawe na matofali.

Picha za televisheni zilionyesha wafuasi wa Khan pia wakitumia kombeo.

Huko Lahore, maafisa kadhaa wa polisi na wafuasi wa PTI wamejeruhiwa katika mapigano hayo.

Mawimbi ya simu ya mkononi yamezuiwa huku vituo vya runinga vya ndani pia vimeacha kutangaza kutoka eneo hilo.

Haider Rasul Mirza, mtaalam wa sheria ya makosa ya jinai mwenye makazi yake Lahore na wakili alisema kwamba mara kibali kinapotolewa na mahakama, kuonekana ni lazima.

Alisema: “Kibali kama hicho kinapotolewa na kutolewa, mtu huyo anatakiwa kufika mbele ya mahakama.

"Wanapotokea, wanaweza kujaribu na kutafuta msamaha kutoka kwa kuonekana siku zijazo lakini baada ya kutolewa kwa vibali, kuhudhuria ni lazima."

Bw Mirza alisema ni ajabu kwamba polisi walikuwa wakijaribu kumkamata Khan kabla ya tarehe ya mwisho ya waranti siku ya Jumamosi.

Aliendelea kusema:

“Kama tarehe ya mwisho ni Machi 18, kwa nini wana hamu ya kumkamata Machi 13 au 14?

“Hata hivyo, pia haimaanishi kuwa mamlaka haiwezi kumkamata mapema. Hati imetolewa na inapatikana kwa polisi kutekeleza."

Bw Mirza alisema njia pekee ya kuepuka kufika kortini ni kusimamisha kibali na mahakama ya juu zaidi, na PTI tayari imewasilisha rufaa.

Aliongeza: “Kibali hiki si cha kosa lolote, bali ni kuhakikisha tu kufika mbele ya mahakama.

"Pindi atakapoonekana, hati hiyo itazingatiwa kutekelezwa kama mchakato utakavyotimizwa."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI
  • Kura za

    Unalala saa ngapi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...