Chess Ace Divya Deshmukh anazua Mjadala wa Ngono na Chapisho

Mchezaji wa chess wa India Divya Deshmukh alizua mjadala juu ya ubaguzi wa kijinsia ndani ya mchezo na chapisho la Instagram kuhusu uzoefu wake.

Chess Ace Divya Deshmukh anazua Mjadala wa Ngono na Post f

"wanahisi kuwa wachezaji wa kiume wana talanta zaidi."

Mchezaji wa chess wa India Divya Deshmukh alizua mjadala kuhusu ngono na chapisho lake la Instagram.

Mwalimu huyo wa Kimataifa mwenye umri wa miaka 18 alisema mara nyingi video zake za mchezo wa chess hupokea maoni yanayozingatia mwonekano wake badala ya michezo yake.

Sehemu ya chapisho lake ilisoma: "Nilikasirishwa sana kusikia hii na nadhani ni ukweli wa kusikitisha kwamba watu, wakati wanawake wanacheza chess, mara nyingi hupuuza jinsi wao ni wazuri."

Divya aliongeza kuwa alitaka kushughulikia suala hilo "kwa muda".

Wadhifa huo ulikuja mwishoni mwa mashindano ya Tata Steel Chess, yaliyofanyika Uholanzi. Divya alisema tabia ya watazamaji imemkasirisha.

Waandalizi wa mashindano baadaye walisema kwamba "wamesalia kujitolea kukuza wanawake katika mchezo wa chess na kuhakikisha mazingira salama na sawa ya michezo".

Ubaguzi wa kijinsia bado ni mada ambayo haijajadiliwa sana katika mchezo wa chess. Ni moja ya michezo michache ambapo wanaume na wanawake hushindana dhidi ya kila mmoja.

Kulingana na wataalamu, chapisho la Divya Deshmukh limezua mjadala kuhusu tabia za mashabiki na hata wachezaji wa kiume kwa wanawake.

Tangu akiwa na umri wa miaka 14, Divya amekuwa akichukiwa na jinsi anavyovaa, kuonekana na kuongea.

Alisema: "Inanihuzunisha kwamba watu hawazingatii namna sawa na ujuzi wangu wa mchezo wa chess."

Miongoni mwa maoni ya kuunga mkono, mtu mmoja aliangazia jinsi vicheshi vinavyoonekana kuwa visivyo na hatia mara nyingi "vimejaa mitazamo ya kijinsia".

Chess tayari ina usawa mbaya wa kijinsia.

Kulingana na Shirikisho la Kimataifa la Chess (FIDE), wanawake ni 10% tu ya wachezaji walio na leseni duniani kote.

Katika kilele cha mchezo, watatu tu kati ya wakuu 84 wa India ni wanawake.

Ukosefu huu wa usawa unatokana na ukosefu wa upatikanaji, fursa na usaidizi kwa wanawake na wasichana kutokana na mila potofu inayozunguka mchezo huo.

Takriban wazazi 300 na washauri (90% wanaume) walihojiwa kwa ajili ya utafiti na Chuo Kikuu cha New York.

Iligundua kuwa wengi wa waliohojiwa waliamini wasichana wana uwezo mdogo katika mchezo kuliko wavulana na kwamba walikuwa na uwezekano mkubwa wa kuacha kucheza chess kutokana na ukosefu wa uwezo kuliko wenzao wa kiume.

Mchezaji wa Chess Nandhini Saripalli alifichua kazi yake ya chess iliathirika kwa sababu hakupata usaidizi wa kutosha ikilinganishwa na wenzake wa kiume.

Anasema taaluma yake ya ukocha sasa inatatizika kwa sababu jamii haina imani kubwa na uwezo wa mwanamke wa kucheza chess.

Nandhini alisema: “Wazazi wanataka watoto wao wafundishwe na kocha wa kiume kwa sababu wanahisi kwamba wachezaji wa kiume wana talanta zaidi.”

Kukanyaga mtandaoni pia huchochea mitazamo ya kijinsia.

Nandhini alisema amekuwa na wanaume mtandaoni kumwambia kuwa mpinzani wake wa kiume anaweza "kumchafua" kwa urahisi.

Nje ya mtandao, wachezaji wa kiume wamesema hawaoni haja ya kufanya mazoezi ikiwa mpinzani wao ni mwanamke kwa sababu hawachukulii wachezaji wa kike kuwa "mashindano ya kweli".

Alisema: "Wanawake wanapaswa kufanya kazi kwa bidii mara mbili ili kujithibitisha, na hata hivyo huwezi kuepuka hukumu za kijinsia."

Nandhini aliongeza kuwa kama marafiki zake wa kike wanaocheza chess, "huvaa chini" ili kuepuka tahadhari zisizohitajika kutoka kwa wachezaji wa kiume na watazamaji.

Kulingana na mwandishi wa michezo Susan Ninan, mchezo wa chess hutoa "nafasi yenye rutuba kwa tabia ya uwindaji" kwa sababu ya mpangilio wake wa moja kwa moja na ukweli kwamba wachezaji ni bodi ya chess mbali na mpinzani wao.

Hata hivyo, mpiga wimbo wa India Koneru Humpy anasema kuna usawa zaidi sasa ikilinganishwa na alipoanza kucheza chess miaka ya 1990.

Alikumbuka kuwa mchezaji pekee wa kike katika mashindano ya wazi, akisema ni vigumu kushinda kuliko mashindano ya wanawake pekee kwa sababu wachezaji wana ujuzi zaidi.

Alisema:

"Wanaume hawapendi kunipoteza kwa sababu mimi ni mwanamke."

Koneru alibainisha kuwa kizazi cha sasa cha wachezaji wa kiume kinaonyesha tofauti tofauti, wakijihusisha kikamilifu katika mafunzo na ushindani pamoja na wenzao wa kike.

Walakini, kufikia usawa katika ushawishi ndani na nje ya bodi ya chess kwa wachezaji wa kike kutahitaji muda wa ziada.

Kushughulikia vikwazo vya kijamii na kitamaduni vinavyozuia wanawake kuingia kwenye chess ni hatua muhimu kuelekea kurekebisha usawa huu wa nguvu.

"Pindi tu kutakuwa na wachezaji wengi wa kike, kutakuwa na wengi wao katika viwango vya juu vya mchezo."

Njia nyingine ya kuhimiza wanawake zaidi kucheza chess ni kwa kuongeza idadi ya mashindano ya wanawake pekee.

"Kadiri wanawake wanavyocheza mchezo wa chess, ndivyo wanavyodai zaidi juu ya mchezo."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Tuzo za Brit zinafaa talanta ya Briteni ya Asia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...