Chef anafunua 'kuzimu kwa miaka 3' juu ya Madai kwamba Amemfukuza Mfanyakazi Mjamzito

Mpishi mashuhuri Aktar Islam amefunua "pauni 51,000 ya miaka mitatu kuzimu 'baada ya mfanyakazi mjamzito kumshutumu vibaya kufukuzwa kazi kwa haki.

Chef afunua 'kuzimu ya miaka 3' juu ya Madai aliyomtimua Mfanyakazi Mjawazito f

"Miaka mitatu iliyopita imekuwa jehanamu hai"

Mpishi mashuhuri Aktar Islam amefunguka juu ya miaka yake mitatu ya kuzimu baada ya mfanyakazi wa zamani kudai kwamba alimfukuza isivyo haki alipomwambia alikuwa mjamzito.

Alifunua kuwa ametumia pauni 51,000 kujitetea dhidi ya "uwongo wa kuchukiza na wa kufedhehesha".

Bwana Islam alitoa ufunuo huo baada ya kushinda korti ya ajira mnamo Septemba 2021 baada ya meneja mkuu Sara Cowie kudai alimfukuza katika mgahawa wake wa zamani wa Legna mnamo Januari 2019.

Bw Islam aliiambia mahakama hiyo kwamba Bi Cowie alikuwa akifanya vibaya katika jukumu hilo lakini aliendelea kumajiri hadi mwisho wa majaribio yake ya miezi mitatu.

Alisema alifanya hivi tu kwa sababu ya urafiki wa karibu na mwenzi wake.

Uamuzi wa Mahakama ya Ajira anasema:

“Madai ya mlalamishi dhidi ya mlalamikiwa wa kwanza kwamba alifutwa kazi isivyo haki chini ya sheria 99 ya Haki za Ajira 1996 hayana msingi mzuri na yametupiliwa mbali.

"Madai ya mlalamishi dhidi ya wahojiwa wa kwanza na wa pili kwamba alibaguliwa kuhusiana na ujauzito wake chini ya Sheria ya Usawa ya 18 ya mwaka 2010 hayakufanikiwa na yanatupiliwa mbali."

Bwana Islam aliambia Barua ya Birmingham:

“Miaka mitatu iliyopita imekuwa jehanamu hai ikijaribu kupambana na uwongo huu wa fedheha kabisa.

“Nimetumia Pauni 51,000 kutoka mfukoni mwangu mwenyewe kujitetea.

“Imenisababishia shida kubwa ya kifedha, kiakili na kihemko.

"Ninahisi unafuu kabisa ambao umekwisha, lakini nina hasira kwamba mtu huyu alichagua kutumia ujana wake kama silaha kunipora pesa.

“Biashara zangu zimejengwa kwa jina langu, na mwanamke huyu alikuwa akijaribu sio tu kuchukua pesa kutoka kwangu lakini, mbaya zaidi, anachukua pia sifa yangu.

"Kushtakiwa kwa kitu cha kuchukiza kama ubaguzi dhidi ya mtu mjamzito ni chungu kwani mimi ni mzazi mwenyewe na niajiri wazazi wengi ambao nimewaunga mkono wakati wote wa uzazi na baba.

"Pia nimempandisha cheo mfanyakazi wa kike ambaye alikuwa mjamzito kudai kwamba ningetaka kumtema mtu kwa sababu hii ni jambo la kutisha kwangu.

"Kinachoongeza maumivu yangu ni kwamba niliajiri Bi Cowie kwa sababu nilikuwa rafiki na mwenzi wake. Siwezi kuelewa kwa nini uwongo huu uliendelea kwa muda mrefu. ”

Bwana Islam aliajiriwa kwanza Bi Cowie kufanya kazi huko Legna mnamo Oktoba 2018.

Aliendelea: "Ilikuwa wazi kwangu na mameneja wengine kwamba utendaji wa kazi wa Bi Cowie ulikuwa mbaya, lakini kwa sababu ya urafiki wangu na Bwana Ternent, niliamua kutomwacha aende mara moja na kuendelea na Krismasi ili asihitaji kuwa na wasiwasi juu ya kazi.

"Badala yake, nilimweleza kwa maneno mnamo Desemba kwamba nitamuweka hadi mwisho wa kipindi chake cha majaribio mwishoni mwa Januari."

Bwana Islam alifunua aliweka matangazo kwa jukumu lake la kazi kwenye maeneo ya kazi kabla ya kuja kwake. Bi Cowie kisha alifunua alikuwa "amechelewa kwa wiki moja hadi mbili katika kipindi chake".

Siku chache kabla ya kufukuzwa rasmi kwa Bi Cowie, alithibitisha ujauzito wake kwa maandishi.

Matangazo ya kazi yalithibitisha ushahidi usiopingika wa mahakama kwamba Bi Cowie hakufutwa kazi isivyo haki kwa sababu ya ujauzito wake.

Mpishi huyo alisema: "Nilianza kutangaza jukumu lake mwishoni mwa 2018 kabla hata yeye hakujua kuwa alikuwa mjamzito, kwa hivyo alipokuja kwangu na habari zake, wote wawili tulikuwa tayari tunajua kazi hiyo inaisha.

"Sijawahi kuwa na mfanyikazi yeyote kuja kwangu mapema sana katika ujauzito wao."

Alisema Bi Cowie alipewa majukumu matatu mbadala ndani ya kampuni hiyo, lakini alichagua kutopata habari zaidi juu yao.

Badala yake, aliwasiliana na Huduma ya Ushauri, Upatanishi na Usuluhishi (ACAS) na kuajiri wakili.

Ndani ya masaa 48 ya mkutano wake wa majaribio kumalizika, aliandaa taarifa.

Bwana Islam alisema: "Nilimwambia kwa maneno kabla ya kufunua kuwa alikuwa mjamzito kuwa haifanyi kazi, lakini nashukuru nilikuwa na ushahidi wa kuunga mkono hiyo - kwani nilikuwa nimeanza kutangaza kazi yake - wiki chache kabla ya kuwa mjamzito.

“Nilipopata barua ya ACAS, nilihisi nilikuwa nimepigwa ngumi za uso. Nilishtuka kabisa. ”

Bi Cowie mwanzoni aliomba fidia ya Pauni 35,000 kwa kufukuzwa kwa haki na ubaguzi.

Bwana Islam aliendelea: "Nilikuwa nikipata barua pepe nyingi kuuliza ikiwa nitakaa nje ya korti na kulipa £ 35k.

"Waliniona kama ng'ombe wa pesa - kwa sababu ningekuwa na wasiwasi juu ya sifa yangu, na bili za kisheria za kujitetea kortini siku zote ni zaidi ya kukaa nje ya korti.

"Lakini kwangu, ilikuwa kanuni ya jambo hilo - kwamba mtu huyu alifikiri ilikuwa sawa kufanya hivyo.

"Athari ya kiakili kwangu na kwa timu yangu imekuwa kubwa - haswa kwani wafanyikazi wangu wengi walikuwa marafiki na Bi Cowie na Bwana Ternent.

"Eneo la ukarimu la Birmingham ni jamii iliyoshikamana sana na inayounga mkono kwa hivyo fracture hii imekuwa kuzimu.

"Marafiki na familia yangu waliniunga mkono, lakini ilikuwa aibu kujua kwamba watu wanaweza kuuliza tabia yangu - ikiwa nilikuwa na uwezo wa kufanya kile nilichoshutumiwa."

Bwana Islam alifunga Legna mnamo Desemba 2020 lakini ana mikahawa mingine miwili huko Birmingham, Opheem na Pulperia.

Alishinda nyota ya Michelin kwa Opheem mnamo 2019 lakini hakuweza kufurahiya mafanikio hayo kwa sababu ya shida hiyo.

“Katika kipindi chote hiki, nimelazimika kusafisha jina langu.

"Inasikitisha sana kwamba pesa nilizotumia kujitetea zingekuwa msaada mkubwa ikizingatiwa kile sekta ya ukarimu imekuwa ikivumilia kwa miezi kumi na nane iliyopita.

"Fedha hizo ni sawa na kodi ya mwaka mmoja kwa moja ya mikahawa au mshahara wa mwaka kwa wapishi wawili wa mafunzo."

Jamie Brown, Mshirika katika Wosskow Brown Solicitors, alisema:

“Tunayo furaha kuona korti ikitupilia mbali madai dhidi ya mteja wetu kwa ubaguzi na kufukuzwa kwa haki.

“Kukomeshwa kwa ajira daima ni suluhisho la mwisho, lakini, katika kesi hii, mteja wetu alihisi sana kwamba madai hayo hayakuwa na msingi.

“Tunajivunia kuwa tumefanikiwa kutetea madai haya yasiyofaa na tunashukuru Mahakama ya Ajira kwa uamuzi wao sawa.

"Tunataka kumtakia Aktar kila la heri kwa mafanikio ya biashara yake ya baadaye."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."