Mtunzi wa Nyimbo za Chamkila anakumbuka Mwimbaji alipopokea Vitisho

Mtunzi wa nyimbo wa Amar Singh Chamkila alikumbuka mwimbaji huyo alipopokea barua za vitisho ambazo zilimtaka aache kuimba nyimbo zake za "uchafu".

Mtunzi wa Nyimbo wa Chamkila anakumbuka Mwimbaji alipopokea Vitisho f

"Alinionyesha barua zote za vitisho."

Swaran Sivia, mtunzi wa nyimbo za marehemu Amar Singh Chamkila, alikumbuka wakati mwimbaji huyo alipoanza kupata barua za vitisho.

Barua hizo zilimsihi aache kuimba nyimbo zake za "uchafu".

Swaran alieleza kuwa Chamkila alipomuonyesha barua hizo mwaka 1986, alikuwa na shaka juu ya uhalisia wake.

Alisema: “Alitaka nione ikiwa barua hizo ni za kweli au kama kuna mtu anayejaribu kumpumbaza.

“Alinionyesha barua zote za vitisho.

"Mmoja alikuwa kutoka Bhindranwale Tiger Force ambayo ilitiwa saini na Rashpal Singh Chandra. Barua zingine zilitoka kwa Kikosi cha Makomando cha Khalistan na Kikosi cha Ukombozi cha Khalistan.

Swaran alisema kuwa baada ya kushauriana na 'Kharku Singhs' wachache waliokuwa kijijini kwake, aligundua kuwa barua hizo zilikuwa za kweli na Chamkila alitikiswa.

Kweli Chamkila alipokuwa akimshusha nyumbani kwa gari lake la Balozi, walitokea kuvuka kijiji cha Rashpal Singh Chandra.

Chamkila alipojua kwamba walikuwa karibu sana na kijiji cha Chandra, "alikuwa akitetemeka, alipoteza kushika usukani kwa sekunde moja".

Wakati huo huo, Swaran alipata muunganisho ili Chamkila aweze kutembelea Amritsar na kukutana na wazee wa 'Kharku Singhs' kwenye Hekalu la Dhahabu.

Aliendelea: “Wao (watu waliokuwa wakipanga barua) walisema kwamba endelea kwa tahadhari. Waambie kwamba utaimba nyimbo nzuri na zenye heshima na hawatakutishia tena.”

Walipofika kwenye Hekalu la Dhahabu, Swaran aliingia peke yake na kuomba ruhusa kwa mwimbaji kuingia.

“Niliwaambia kuwa Chamkila ni mtu mwenye moyo nyororo na ukimtazama kwa ukali anaweza kupata mshtuko wa moyo.”

Lakini Swaran alipomwomba mwimbaji ajiunge naye, alianza "kulia".

“Alisema naogopa. Alikuwa na shaka kidogo juu yangu vile vile kwamba ningeweza kumfanya auawe huko Amritsar.

"Nilisema wanaweza kuwa na silaha lakini hawatakupiga risasi ndani.

"Wametoa ahadi mbele ya Guru Granth Sahib, hawatafanya kitu kama hiki. Kisha akapata ujasiri fulani.”

Swaran alikumbuka maagizo aliyompa Chamkila kabla ya kuingia chumbani.

“Nilimwambia kwamba usiguse miguu yao. Nikasema muombe mungu ndani tu. Tulipoingia ndani, Baba Wassan Singh Zaffarwal alikuwa amesimama hivyo mara akamkumbatia Chamkila.

“Akamwambia una sauti ya kunguruma, unafanya jambo sahihi, imba nyimbo nzuri. Hawakumkemea hata kidogo.

“Chamkila alikunja mikono na kuomba msamaha. Alisema nimefanya kosa kubwa naomba unisamehe.”

“Walisema unaomba msamaha kwa Mungu kisha useme nasi. Alipokuwa akiomba, alitoa Rupia 5,100 (£48) pale.”

Wakati wanaondoka, Chamkila alijaribu kutoa Sh. 25,000 (£240) lakini walikataa na kupendekeza kwamba angekuwa bora angetoa kwa watoto wenye uhitaji.

Matukio haya yanaonyeshwa kwenye filamu ya Netflix Chamkila, ambayo ni nyota Diljit Dosanjh.

Filamu releases Aprili 12, 2024.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Tuzo za Brit zinafaa talanta ya Briteni ya Asia?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...