Kituo kinapinga utambuzi wa Ndoa za Jinsia Moja

Kituo kimepinga ombi lililotolewa kwa Mahakama Kuu ya Delhi ombi la kutambuliwa kwa ndoa za jinsia moja nchini India.

Kituo kinapinga utambuzi wa ndoa za jinsia moja f

"waombaji hawawezi kudai haki ya kimsingi"

Kituo hicho kimepinga ombi la kutambuliwa kwa ndoa za jinsia moja chini ya Sheria Maalum ya Ndoa (SMA).

Kituo kilisema kuna "mfumo mkubwa wa sheria" ambao unatambua ndoa kuwa kati ya mwanamume na mwanamke.

Hii ni kulingana na hati ya kiapo iliyowasilishwa katika Mahakama Kuu ya Delhi na Kituo hicho.

Kituo hicho kiliendelea kusema kuwa "sheria za kibinafsi zinatambua tu ndoa za kawaida", na kuingiliwa kwa hii "kutasababisha maafa".

Ilisema kuwa ndoa ni dhana ya kibinafsi na taasisi inayotambulika kijamii na umuhimu wake kwa umma.

Jibu la Kituo hicho linafuata wanajamii wanne wa jamii ya LGBT wanaohimiza Delhi HC kutangaza kuanzishwa kwa ndoa kati ya watu wawili chini ya SMA.

Ombi lao lilikuja Alhamisi, Februari 25, 2021.

Kulingana na hati ya kiapo ya Kituo hicho, ilisema:

"Pamoja na kutenguliwa kwa sheria ya Kifungu cha 377 cha Sheria ya Adhabu ya Hindi (IPC), Waombaji hawawezi kudai haki ya kimsingi ya ndoa za jinsia moja."

Pia, ikiongea juu ya IPC, Kituo hicho kiliendelea kusema kuwa kuondolewa kwa sheria ya Kifungu cha 377 "kunatumika kwa mambo ambayo yatajumuishwa katika uwanja wa kibinafsi wa watu [sawa na haki ya faragha] na haiwezi kujumuisha haki ya umma katika hali ya utambuzi wa ndoa za jinsia moja na hivyo kuhalalisha mwenendo fulani wa kibinadamu ”.

Maombi ya hivi karibuni yaliyotolewa na jamii ya LGBT ni pamoja na maombi matatu tayari mbele ya Mahakama Kuu ya Delhi.

Kila mmoja hutafuta utambuzi wa ndoa za jinsia moja chini ya SMA, Sheria ya Ndoa ya Kihindu (HMA) na Sheria ya Ndoa za Kigeni (FMA).

Maombi ya hivi karibuni na majibu ya Kituo

Ombi la hivi karibuni pia linahusu vifungu vya SMA ambavyo vinahitaji mwanamume na mwanamke kwa sherehe ya ndoa.

Ombi hilo linahimiza HC ya Delhi kuwaona kuwa ni kinyume cha katiba isipokuwa wasomewe kama "wasiohusika kwa utambulisho wa kijinsia na mwelekeo wa kijinsia".

Kwa kujibu ombi kama hilo lililowasilishwa, Delhi serikali amesema hakuna kifungu katika SMA ambayo wanawake wawili wanaweza kuolewa.

Kwa hivyo, kulingana na PTI, itakuwa tayari kutii mwongozo wa korti.

Waombaji wamehimiza korti kutangaza kwamba SMA inatumika kwa watu wowote wawili, bila kujali jinsia, wanaotaka kuoa kwa kusoma kizuizi chochote cha kijinsia au kijinsia kilichomo katika Sheria.

Katika jibu la Kituo hicho, ilisema:

“Kwa jumla taasisi ya ndoa ina utakatifu unaoshikamana nayo na katika sehemu kuu za nchi, inachukuliwa kama sakramenti.

"Katika nchi yetu, licha ya kutambuliwa kisheria kwa uhusiano wa ndoa kati ya mwanamume wa kibaolojia na mwanamke wa kibaolojia, ndoa lazima inategemea mila ya zamani, mila, mazoea, maadili ya kitamaduni na maadili ya jamii."

Upinzani wa Kituo hicho kwa ndoa za jinsia moja unatokana na wazo kwamba ndoa ni dhana ya umma inayotambulika kitaifa na kimataifa.

Kwa hivyo, licha ya ndoa kuwa kati ya watu wawili wa kibinafsi, sio dhana ya kibinafsi ya kibinafsi.

Louise ni Kiingereza na mhitimu wa Uandishi na shauku ya kusafiri, skiing na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."


Nini mpya

ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Kwa nini unampenda Superwoman Lilly Singh?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...