Kuadhimisha Miaka 30 ya Aashiqui na Muziki wake

Imekuwa miaka 30 tangu kutolewa kwa filamu ya blockbuster, Aashiqui. Tunasherehekea wimbo wa kushangaza, ambao unaendelea kufurahiwa.

Kuadhimisha Miaka 30 ya Aashiqui na Muziki wake f-2

"Ni ngumu sana kurudia kitu kama hiki tena."

Imekuwa miaka 30 tangu kutolewa kwa Mahesh Bhatt Aashiqui mnamo 1990 na inaendelea kusherehekewa kwa muziki wake wa kupendeza.

Licha ya filamu hiyo kubanwa na wakosoaji na watazamaji, Ya Aashiqui wimbo wa muziki umeruhusu filamu kufurahiya maisha marefu yenye mafanikio.

Wapenzi wa muziki wa kila kizazi wamevutiwa na nyimbo za kupendeza zilizotengenezwa na wakurugenzi wa muziki Nadeem Akhtar Saifi na Shravan Kumar Rathod.

Kuchanganya hizi mbili, wakawa duo wa kutisha wa Nadeem-Shravan.

Kwa kweli, duo ya mtunzi alianzisha kazi zao na mafanikio ya wimbo wa filamu.

Kiongozi wa sauti, Kumar Sanu pia alipata nyota. Bila shaka, sauti yake yenye usawa ilipokea sifa na anaendelea kuwa kipenzi cha shabiki.

Albamu ya sauti pia inashikilia rekodi ya albamu inayouzwa zaidi katika Sauti inayoangazia muziki wake wa kijani kibichi kila wakati.

Tunachunguza mafanikio ya Ya Aashiqui muziki.

Awali Albamu

Kuadhimisha Miaka 30 ya Aashiqui na Muziki wake - Awali Albamu

Inafurahisha, wimbo wa sauti wa Aashiqui hapo awali ilikusudiwa kuwa tu albamu yenye jina, Chaahat.

Walakini, baadaye iliundwa kuwa filamu kulingana na muziki.

Akizungumza na Mtandao wa Asia wa BBC, mwimbaji Kumar Sanu, muigizaji Rahul Roy na mwigizaji Anu Aggarwal walifunua hadithi kuhusu filamu na muziki wake.

Kumar Sanu alifunguka juu ya jinsi ilivyokuwa, kwa kweli, muziki ambao uliongoza hadithi ya filamu. Alielezea:

Kwanza, nyimbo za filamu hazikuwa nyimbo za filamu, ilikuwa albamu. Albamu hiyo iliitwa Chaahat.

“Tulirekodi nyimbo kumi na wakati Mahesh (Bhatt) alipofika studio kwa bahati. Gulshan (Kumar) alimwambia Mahesh, "Ninaunda albamu mpya na nyimbo zote zimerekodiwa. Isikilize. '

"Mahesh alisema," Huu sio wimbo wa albamu ni wa filamu. Ni nyimbo za mtindo wa filmy. '

“Kwa hivyo Gulshan alimwambia awaweke kwenye filamu. Mahesh aliuliza, 'Tutaweka filamu gani?' Ukinipa nyimbo, tutaandika hadithi kuzunguka. '

Nyimbo zilipewa Mahesh ambaye baadaye aliandika hadithi karibu nao. Rekodi yangu ya kwanza ilikuwa 'Nazar Ke Saamne'. Tulizaliwa kutokana na filamu hiyo. ”

Kumar Sanu ikawa jina la kaya na kutolewa kwa Ya Aashiqui wimbo. Umaarufu wake na sauti ya kupendeza ilimwona akishinda Tuzo yake ya kwanza ya Filamu.

Alielezea zaidi jinsi muziki wa filamu ulivyobadilisha mwendo wa muziki maarufu nchini India. Sanu alisema:

“Wakati huo, ilikuwa juu ya kucheza densi na densi ya disco. Baada ya Aashiqui, ilibadilika. Muziki wa Melody ulizaliwa upya.

"Aashiqui ilifanya kazi kama dawa. Hakutakuwa na filamu katika miaka 100 ijayo ambayo itakuwa na nyimbo zote maarufu. Ni muziki unaouzwa zaidi nchini India. ”

Kuadhimisha Miaka 30 ya Aashiqui na Muziki wake - rahul na anu

Akizungumzia umaarufu wa filamu hiyo na jinsi ilivyoandika historia, Rahul Roy alisema:

“Miezi mitatu kabla ya kutolewa kwa filamu uuzaji wa muziki huo ulianza. Hakuna mtu aliyejua kuwa nyimbo tisa zitakuwa jambo la ulimwengu.

“Katika siku hizo, hakukuwa na mitandao ya kijamii. Ikiwa watu walipenda wimbo waliosikia kwenye redio na kwa kutangaza kwa mdomo walikuwa wafuasi wa kikaboni.

"Wakati huo, ilikuwa tayari imehifadhiwa kuwa maonyesho ya Ijumaa, Jumamosi na Jumapili yalikuwa yamejaa kote India.

"Hizi hazikuwa sinema hizi ndogo nyingi, zilikuwa sinema moja na viti 1,200 hadi viti 1,500.

"Katika miaka ya 1990, tikiti nyeusi zilikuwa zinaenda kwa Rupia 1,500 (Pauni 15.36). Filamu hii ilikuwa ikifanya historia kabla ya kutolewa.

“Filamu ilipotolewa nilikwenda kwenye Sinema ya Metro na mtayarishaji Mukesh Bhatt kwa kipindi cha saa 12 jioni

"Watu 700-800 walikuwa nje kwa onyesho moja. Wakati wimbo ulipoanza, sauti ya Ek Sumun Chaiye Ek Aashique Liye 'Kumar Sanu ikawa yangu.

"Aliimba kwa uzuri sana na watu walikuwa wakirusha pesa kwenye mapazia."

Aliongeza zaidi kuwa hadithi na muziki ulisikika na mashabiki kila mahali ambao walihisi uhusiano wa kibinafsi na filamu na muziki wake. Alisema:

“Wakati wowote nyimbo hizi zinapochezwa sio za filamu tu. The Aashiqui hadithi ya mapenzi ni hadithi ya kila mtu.

"Katika miaka 30 iliyopita, tumekutana na mamilioni ya watu ambao walisema, 'Wakati filamu yako ilipotolewa nilikutana na mke wangu au nilikutana na rafiki yangu wa kwanza wa kike.'

"Hadithi na nyimbo zikawa sehemu ya maisha ya watu na ndio sababu iliunda historia ya miaka 30.

"Leo, ni ngumu sana kurudia kitu kama hiki tena."

Kuadhimisha Miaka 30 ya Aashiqui na Muziki wake - Awali kifuniko cha Albamu

Piga Nyimbo

Kuadhimisha Miaka 30 ya Aashiqui na Muziki wake - Nyimbo za Hit

Inajulikana kama muziki bora kabisa kuwahi kutengenezwa katika Sauti, wimbo wa Aashiqui inaendelea kuishi katika mioyo ya mamilioni ya mashabiki ulimwenguni.

Sauti ya sauti ilibadilisha mwendo wa muziki miaka ya 1990, ambayo iliona nyimbo za kimapenzi na muziki wa 'Ghazal' ulitawala wakati huo.

Nyimbo hizo zilitungwa na duo, Nadeem-Shravan wakati maneno yaliandikwa na Sameer, Madan Pal na Rani Malik.

Ya Aashiqui muziki ulizindua duo ya mtunzi kwa nyota na pia bendera ya muziki, T-Series.

Miaka thelathini baadaye muziki unaendelea kuteka wasikilizaji. Kwa kweli, muziki unavutia watazamaji wengi kutoka kizazi cha 1990 hadi wasikilizaji wa kisasa.

Akikopesha sauti yake kama mwimbaji wa kike, Anuradha Paudwal alipendeza wasikilizaji kwa sauti yake nzuri.

Kumar Sanu aliimba nyimbo tisa kutoka kwa albamu hiyo na Nitin Mukesh na Uhariri Narayan kuimba wimbo kila mmoja. Bila kusema, waimbaji watatu wa kiume hufurahi tu.

Kuadhimisha Miaka 30 ya Aashiqui na Muziki wake - nadeem shravan

Nadeem na Shravan wanajulikana kwa Jhankar Beats zao, ambazo pia zinajumuisha sauti za densi za piano na saxophone.

Utunzi huu unaweza kupatikana katika nyimbo za filamu. Wimbo wa ufunguzi, 'Jaane Jigar Jaaneman' mara moja huleta watazamaji kwenye ulimwengu wa filamu.

Kwa kweli, wimbo huu unarudiwa mara mbili na wimbo, 'Dil Ka Aalam'.

'Main Duniya Bhula Doonga' ni wimbo mwingine mzuri ambapo Kumar Sanu hufanya vyema maana ya kimapenzi nyuma ya maneno kupitia sauti yake.

Ikishirikiana na vipindi vya harmonica pamoja na utunzi wa violin na wimbo wa ngoma nyepesi, wimbo huo unaakisi kabisa mhemko wanaopata wahusika.

Wimbo wa kichwa, 'Bas Ek Sanam Chaahiye' umeimbwa kwa sauti ya kiume na ya kike (Kumar Sanu na Anuradha Paudwal).

Orchestration ya kusisimua hakika ni spellbinding, na kuifanya iwe moja ya nyimbo bora kutoka kwa wimbo.

Msikilize Bas Ek Sanam Chaahiye

video
cheza-mviringo-kujaza

Upendo mwingine wa shabiki ni wimbo maarufu, 'Dheere Dheere Se'. Tofauti na nyimbo zingine, 'Dheere Dheere Se' huanza na kibao cha mtindo wa techno.

Msikilize Dheere Dheere

video
cheza-mviringo-kujaza

Kwa kufurahisha, matoleo ya jalada la wimbo huo yametolewa. Msanii Yo Yo Honey Singh ilitoa marekebisho ya wimbo ulioitwa, 'Dheere Dheere' mnamo 2015.

Video iliyo na Hrithik Roshan na Sonam Kapoor alipata maoni ya kushangaza milioni 5 katika siku nne za kutolewa.

Hasa, nyimbo zingine maarufu kutoka kwa wimbo ni 'Dil Ka Aalam' na 'Ab Tere Bin.'

The Aashiqui wimbo una nyimbo kumi na mbili za kushangaza. Hii ni pamoja na:

  • 'Jaane Jigar Jaaneman'
  • 'Kuu Duniya Bhula Doonga'
  • 'Bas Ek Sanam Chaahiye' (Mwanaume)
  • 'Bas Ek Sanam Chaahiye' (Mwanamke)
  • 'Nazar Ke Saamne'
  • 'Tu Meri Zindagi Hain'
  • 'Dil Ka Aalam'
  • 'Ab Tere Bin'
  • 'Dheere Dheere Se'
  • 'Mera Dil Tere Liye'
  • Jaane Jigar Jaaneman (II)
  • "Dil Ka Aalam" (II)

Sauti ya kuvutia ya Aashiqui ina sifa kubwa kwa mafanikio ya jumla ya filamu.

Inasemekana, filamu hiyo ilitengenezwa na bajeti ya Rupia. Laki 20 (£ 2,560.58). Iliendelea kupata mafanikio katika ofisi ya sanduku, ikipata Rupia. Crore 2.50 (£ 256,057.72).

Bila shaka, muziki ulikuwa na sehemu muhimu ya kucheza katika mkopo wa filamu kama wimbo wa blockbuster wa wakati wote.

Mfuatano wa filamu ya 1990 ulitengenezwa mnamo 2013, ulioitwa, Aashiqui 2. Filamu hiyo iliangaziwa Aditya roy kapoor na Shraddha Kapoor katika majukumu ya kuongoza.

Hata hivyo, Ya Aashiqui muziki unaendelea kupendwa na kufurahiwa leo. Hakika hakuna kitu kingine kabisa kama hiyo.



Ayesha ni mhitimu wa Kiingereza na jicho la kupendeza. Kuvutia kwake iko katika michezo, mitindo na uzuri. Pia, haogopi masomo yenye utata. Kauli mbiu yake ni: "hakuna siku mbili ni sawa, hiyo ndiyo inayofanya maisha yawe ya kufaa kuishi."

Picha kwa hisani ya Cinestaan, Twitter





  • Nini mpya

    ZAIDI
  • Kura za

    Je! Unakubaliana na sheria ya Ndoa ya Mashoga ya Uingereza?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...