'Mlezi' amefungwa kwa kuiba Pauni 12k kutoka kwa Mtu mwenye umri wa miaka 90

Mwanamke alifungwa kwa kuiba zaidi ya pauni 12,000 kutoka kwa mwanamume mwenye umri wa miaka 90 ambaye alitakiwa kumtunza licha ya kuwa hakuwa mlezi rasmi.

Mlezi amefungwa kwa kuiba Pauni 12k kutoka kwa Mtu mwenye umri wa miaka 90 f

"alikiri kuiba pesa."

Pardip Kaur, mwenye umri wa miaka 30, wa Handsworth, alifungwa jela kwa miezi 10 baada ya kuiba zaidi ya pauni 12,000 kutoka kwa mwanamume mwenye umri wa miaka 90 ambaye alipaswa kumhudumia licha ya kuwa hakuwa mlezi rasmi.

Alipata £ 22 kwa masaa kadhaa ya kufanya kazi kwa siku akimsaidia mwathiriwa, hata hivyo, alivamia akiba yake wakati alihisi hajalipwa vya kutosha.

Mwendesha mashtaka, Patrick Kelly, aliiambia Mahakama ya Taji ya Birmingham kwamba kabla ya tukio hilo, mwathiriwa alikuwa "huru sana" kwa umri wake.

Alihitaji msaada kutoka kwa familia na walezi kumnunua, kumpikia na kumsafia.

Kaur hakuwa "mlezi rasmi" na alielezewa kama "rafiki wa rafiki".

Alianza kumsaidia kutoka Juni 2020 kwa £ 11 kwa saa, masaa mawili kwa siku.

Lakini mnamo Agosti 20, 2020, mtu huyo aligundua pauni 50 haikuwepo kwenye mkoba wake. Hakutoa tahadhari kwa polisi lakini badala yake aliisogeza ile mkoba chini ya kitanda chake.

Walakini, pesa zaidi ilipopotea, alimkabili Kaur.

Bwana Kelly alielezea: "Mwanzoni alikataa makosa yoyote hata hivyo baada ya dakika 30 alikubali kuiba pesa.

"Alisema anajuta, ilikuwa kosa na aliuliza kuiweka kati yao na sio kuripoti kwa polisi na familia yake.

"Alimpa £ 200 taslimu."

Baada ya kuwa na shaka, mwathirika alikagua baraza la mawaziri la kufungua ambapo alikuwa amehifadhi karibu pauni 13,000 kwenye akiba lakini aligundua kuwa kulikuwa na pauni 1,000 tu.

Bwana Kelly aliongeza: "Mtu pekee aliye na ufikiaji alikuwa mshtakiwa wakati alikuwa akifanya usafi.

"Wakati mwingine, angemwonyesha (mwathiriwa) kwenda kutembea wakati anatakasa nyumba yake."

Mambo yalifikia kilele wakati mume wa Kaur alilazimika kuita polisi kwa sababu mwathiriwa alikuwa amemkabili na alikataa kumruhusu aondoke nyumbani kwake isipokuwa amlipe.

Maafisa walihudhuria na kumkamata Kaur.

Awali aliwaambia maafisa kwamba alikuwa amechukua takriban pauni 3,000 na alitumia zaidi ya nusu yake katika maduka.

Polisi walipata pesa tatu jumla ya pauni 790 nyumbani kwake wakati dada yake aliachilia zaidi £ 1,300 ambayo Kaur alikuwa amempa akidai ni mshahara wake.

Bwana Kelly alifunua kuwa afya ya mwathiriwa ilikuwa "imeshuka" tangu tukio hilo, akisema alikuwa akipoteza usingizi "kufikiria juu ya kile alichokuwa amefanya" na kwamba familia yake sasa ilikuwa ikimchunguza mara kwa mara.

Kaur alikiri shtaka moja la wizi.

Simon Hanns, akitetea, alisema: "Anajuta na anaonyesha huruma.

"Anakubali, isivyo kawaida, hakukuwa na sababu nzuri ya kwanini alifanya hivyo. Hana shida yoyote ya kifedha.

"Ilikuwa kawaida uwezekano wa kumfikia mlalamikaji.

"Yuko tayari kulipa fidia shida pekee na hii ni uwezekano wa kupoteza kazi yake wakati waajiri wake watakapogundua.

"Hana hatari kwa umma na kuna matarajio halisi ya ukarabati."

Jumla ya pauni 12,200 ziliibiwa. Kaur mwishowe alikubali jukumu la pesa zote zilizokosekana licha ya hapo awali kufikiria alikuwa amechukua kiasi kidogo sana.

Jaji Peter Carr alisema kuwa uhalifu huo ulikuwa "mbaya sana tu hukumu ya chini ya ulinzi inafaa".

Alimwambia Kaur:

"Ulidhani haulipwi pesa za kutosha."

"Hiyo sio kisingizio cha kufanya kile ulichofanya wakati huo ambayo ilikuwa vizuri kujisaidia kwa sehemu kubwa ya akiba yake.

"Hili lilikuwa kosa la kikatili na baya, kuchukua faida kama ulivyofanya kwa nafasi yako kama mlezi wake na imani aliyoweka kwako."

Barua ya Birmingham iliripoti kuwa Kaur alifungwa kwa miezi 10.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Mtindo unaopenda wa muziki ni

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...