Je! Wanaume wa Desi wanaweza kuvaa Sketi pia?

Mtindo ni kujieleza na utu. Kwa hivyo, ikiwa mtu wa Desi anataka kuvaa sketi, je! Atadhihakiwa au atasifiwa? DESIblitz anachunguza.

"Mwishowe nimepata mahali ambapo niko."

Mtindo ni zaidi ya nguo tu. Ni kujieleza, utu na hisia. Kwa nini wanaume, haswa wanaume wa Desi, wanadhihakiwa kwa kuvaa sketi?

Kuna miiko michache iliyobaki kwa mitindo, na hii bila shaka inakuja kwa jinsia na maoni potofu.

Wanawake lazima wavae sketi tu, na wanaume lazima wavae tu suruali.

Wengi wanasema mtindo wa magharibi ni maendeleo zaidi na unakubali mitindo yote.

Walakini, historia na utamaduni zinaonyesha wanaume wa Desi wamekuwa wakivaa sketi kwa muda mrefu.

Labda hali hii ya maridadi inarudi kwa ujasiri.

Historia ya Mitindo ya Wanaume wa Desi

Kihistoria, nguo nyingi zilizodhaniwa zilibuniwa kwa sababu za kiutendaji badala ya urembo wao.

Walakini, utafiti umeonyesha nguo zilibuniwa kuonyesha hadhi ya mtu, nguvu na utajiri.

Ushahidi wa nguo ulipatikana katika uchimbaji wa Ustaarabu wa Bonde la Indus.

Sanamu maarufu ulimwenguni kama sanamu ya 'Kuhani King 'amevaa joho iliyochapishwa ni kutoka kwa Ustaarabu wa Bonde la Indus.

Karne nyuma huko India, pamba iliyolimwa kijijini ingetumika kuunda nguo hizi.

Utafiti umeonyesha mavazi mepesi yalikuwa yamevaliwa kwa sababu ya hali ya hewa ya joto.

Kwa kuongezea, joho la pamba lingehusisha kitambaa kimoja kilichofungwa mwilini kote na kufunikwa begani.

Ikiwa mavazi haya yangevaliwa katika miji ya magharibi, wangedhihakiwa kwa kuwa wanawake mno.

Walakini, mavazi haya yalikuwa yamechakaa kwa vitendo. Hakukuwa na typecast ya kike iliyoshikamana na nguo hii.

Dola ya Uingereza na Ushawishi wake

Kwa kuongezea, Dola ya Uingereza ilikuwa na athari kubwa kwa jinsi wanaume wa India walivyovaa.

Kulikuwa Ulaya ushawishi kwa maana ya mtindo wa India.

Wakati wa ukoloni, mavazi ya Wahindi yalikuwa na mabadiliko mengi.

Wanaume wa Kihindi kutoka familia za daraja la juu wangehimizwa kuvaa mashati na suruali rasmi.

Desi Wanaume Sasa

The mtindo ya wanaume wa Desi imebadilika kabisa.

Muziki, michezo na Runinga imekuwa na ushawishi mkubwa juu ya jinsi watu wanavyovaa sasa.

Kwa mfano, vipindi maarufu vya Runinga kama Mvulana Juu toa ufahamu juu ya mtindo wa maisha wa mali isiyohamishika ya London na mtindo wa wale wanaoitwa "watu wa barabarani".

Urembo wa barabara ya barabarani mara nyingi hujumuisha mavazi yanayofanana, na wakufunzi wa hivi karibuni wanaovaliwa na wasanii wa rap na hadithi za michezo.

Pamoja na hayo, nguo za michezo zinapatikana sana katika maduka mengi na hudumu kwa msimu wa baridi kali.

Tracksuits mbuni ni maarufu sana pia. Wanachanganya mitindo ya hali ya juu na asili yake ya unyenyekevu.

Kuna rufaa ya kiume kwa urembo huu.

Hisia ya usalama na ujasiri hutoka kwa mtindo huu.

Je! Ni nini katika Mwenendo kwa Wanaume wa Desi?

Katika tasnia ya mitindo, mitindo inabadilika kila wakati na inaendelea.

Sketi zimejumuishwa katika makusanyo ya vuli / majira ya baridi ya wabuni maarufu wa magharibi kama Stefan Cooke, Ludovic de Saint Sernin na Burberry.

Sketi zinaonyeshwa kama ujasiri, vazi la kisasa kwa mtu wa kisasa.

Kwa kweli kuna kufanana kati ya vazi maarufu la kaptula la mpira wa magongo na swish ya kufungua sketi.

Magharibi Celebrities

Kwa kuongezea, sketi za midi sasa huvaliwa na watu mashuhuri wa kiume kama Post Malone, Bad Bunny na Kanye West.

Walakini, wakati mwimbaji na mwigizaji Harry Styles alipoulizwa Vogue amevaa sketi iliyofungwa ya Bonner na kitanda cha Comme des Garçons, kulikuwa na majibu tofauti na watumiaji wa media ya kijamii.

Wengi walipongeza mitindo ya Harry kwa kwenda kinyume na kanuni za mavazi na kukumbatia mtindo wake wa kweli.

Wakati wengine walimdhihaki, wakimwita shoga, mwanamke au jinsia.

Kwa hivyo, inaeleweka kwa nini wanaume wengine wangependelea kuvaa vazi la kuvalia nguo kuliko mavazi yenye rangi kali kama sketi, ili kuepuka ujinga wa kikatili.

Anwesh Sahoo

DESIblitz alishikwa na mbuni wa mitindo, mbabe wa mitindo na mbuni Anwesh Sahoo.

Anwesh anajulikana kwa malisho yake ya kupendeza ya Instagram, ambapo hutuma vipendwa vyake vya hivi karibuni vya mitindo, kutoka kwa nguo hadi kengele ya kengele.

Sambamba na kuchapisha picha za picha za nguo, pia anaunda miundo mizuri ya kuona kwake Behance Ukurasa wa Instagram.

Upendo wake kwa mitindo ulikua baada ya kuona mavazi ya kupendeza yaliyovaliwa na watu mashuhuri kama anaelezea

"Nilikuwa nikisoma nakala, na Sonam Kapoor alikuwa amevaa Jean-Paul Gaultier.

"Ilikuwa ni gauni lenye muundo mweupe, lilikuwa ni gauni zuri sana, na niliiangalia, na nilidhani ilikuwa kitu cha kupendeza sana.

"Sikuwahi kuona kitu kama hicho hapo awali."

Kisha akaanza kutafiti Jean-Paul Gaultier na kugundua kitu cha kushangaza.

"Nilitazama mkondoni na nikapata onyesho la Jean-Paul Gaultier kutoka 1995, na alijumuisha malkia wa kuburuza, wanaume wenye nia mbaya, kila aina ya watu katika onyesho lake la mitindo.

"Haikuwa tu kuhusu nguo, lakini pia ilikuwa juu ya kujielezea.

“Kulikuwa na kundi kubwa la watu, na sikuwahi kuwaona hapo awali.

"Watu waliokua karibu na mimi wangefikiria kama vituko, lakini hapa walikuwa wakisherehekewa, na nilihisi unganisho.

"Mwishowe nimepata mahali ambapo niko."

Kwa Anwesh na wengine wengi, mitindo hutoa ujasiri na hali ya kukubalika.

Vipande vya Mitindo vya Anwesh

Anwesh anajielezea kama "kinyonga wa mtindo".

Yeye anafurahiya kusafiri ulimwenguni kote na kutembelea masoko anuwai ya viroboto kupata vipande vya kipekee.

Pamoja na denim, mavazi yake ya kila siku ni mashati na suruali iliyowaka.

Kwa kuongezea, Anwesh inafanya kazi na wabunifu wa ndani kwa kazi nzuri, ya asili yenye shanga.

Akizungumzia shanga za kipekee, anasema:

“Kuna shanga iliyotengenezwa maalum katika sehemu tatu tu ulimwenguni na imetengenezwa hapa India.

"Wanawake wengi huvaa kwenye saris, lakini sio kawaida kwa wanaume kuvaa.

"Nilipopata nafasi iliyowatengeneza, nilikuwa kama, 'Ninahitaji kupata mikono yangu juu yao'.

"Nimewapata wote kwa rangi tofauti."

Ni wazi kwamba mshawishi huyu sio wa kufuata mwenendo; anawaweka.

Mitandao ya Kijamii na Maoni ya Chuki 

Licha ya kujiamini kuvaa nguo tofauti, Anwesh bado anaelewa tishio ambalo anaweza kuwa chini yake.

"Nchini India sasa, haswa kwa wanaume mashoga wa kike, ndio walengwa rahisi zaidi.

"Nimekuwa kwenye mitandao ya kijamii kwa muda mrefu sana.

"Kwa bahati mbaya, baada ya miaka yote hii, maoni yamezidi kuwa mabaya, ambayo ni ya kusikitisha sana na ya kutia wasiwasi."

Licha ya kupata maoni mazuri mara kwa mara, pia hupokea ujumbe wa vitisho:

"Mtu fulani alisema, 'Nitakubaka wewe na watu wa familia yako'.

"Hawatambui jinsi mawazo hayo ni mabaya."

Katika ushirikiano wa hivi karibuni na kampuni ya mitindo, Anwesh alipokea hakiki tofauti.

“Nilivaa suruali nzuri ya kamba, ambayo ilikuwa ni miaka 70, na nilivaa corset nayo.

"Watu wengine, kwa kweli, walipenda, haswa watu wanaonifuata na wanajua mtindo wangu wa mitindo.

"Instagram ni nafasi ya wazi, na watu wanaruhusiwa kushiriki maoni haya.

"Lakini nilipata majonzi mengi kutoka kwa wanaume na hata wanawake."

Anwesh alishtuka kupata wanawake wakimfanyia unyanyasaji.

Walakini, anaelewa ni wangapi bado wanaamini kanuni za kijinsia na hawahoji.

Anaelezea: “Wakati mwingine, unafikiri wanawake hawatasema kitu kama hicho.

“Lakini ukweli wa mambo ni kwamba wanawake pia wamekua na mitazamo ya mfumo dume.

"Sisi sote tunapewa aina fulani ya itikadi, na wakati mwingine hatujui kuwa tumejitolea bila kujua katika kanuni hizi za mfumo dume."

Walakini, anatumai yaliyomo na chapa za mitindo zitahimiza mazungumzo juu ya mada hii.

Kukaa Salama na kuwa Mwanamitindo

Anwesh anaamini watu wanapaswa kuwa huru kuvaa wanachotaka na kujielezea.

Walakini, anatambua wanaume lazima wawe salama salama na kuchukua tahadhari katika maeneo ya kihafidhina.

"Ninaogopa. Kuna macho mengi yananiangalia.

"Nimejiweka katika mazingira magumu."

Kwa wale ambao wanataka kujaribu mitindo, Anwesh anapendekeza:

“Anza na hatua za watoto, katika nafasi salama.

"Nilileta buti zangu za kwanza kisigino mkondoni kwa sababu niliogopa kununua katika duka.

“Kila wakati ningepata nafasi salama, ningevaa kile ninachotaka.

“Kwa hivyo nilipokuwa chuo kikuu, nilikuwa nikichukua nguo zangu kisha nikabadilishwa kwenda nyumbani.

Akizungumzia umuhimu wa mitindo, Anwesh anasema:

“Sidhani kama tunatambua jinsi ilivyo muhimu kuvaa unachotaka kuvaa, kama vifaa na nguo.

"Wote hukufanya ujisikie njia fulani, na sisi sote tunaishi kwa udanganyifu katika mawazo yetu."

Anwesh anatarajia siku moja hakutakuwa na hukumu au chuki, na watu wataweza kuvaa chochote watakacho.

Nini Kawaida?

Kwa hakika, Covid-19 na vifungo vyake vingi vimeondoa kanuni za mavazi ya jamii, na watu wachache wanajali ni nini wamevaa.

Pajamas kwa maduka na suruali ya kufanya kazi.

Janga hili kubwa limewafanya watu wasijali sana maoni ya wengine.

Jamii inaonekana kuwa ya maendeleo.

Licha ya chuki bado kuenea mkondoni, ndivyo kukubalika na kupendeza.

kawaida inachosha.

Watu hufanya kazi karibu na seti ya sheria zisizoonekana za nguo ambazo zinaunga mkono ubaguzi wa kijinsia.

Kila mtu, haswa wanaume wa Desi, anapaswa kuvaa anachotaka.

Jambo muhimu zaidi, ni nini kinachoonyesha utu wao na ni nini kinachowafanya wawe na furaha.

Ikiwa mtu wa Desi anataka kuvaa kucha, basi kwa nini?

Kuvaa sketi hakuondoi nguvu za kiume au kupendekeza wao ni mashoga.

Wanaume wa Desi wanapaswa kujisikia huru kuvaa sketi ikiwa wanataka, bila woga au kusita.

Harpal ni mwanafunzi wa uandishi wa habari. Mapenzi yake ni pamoja na uzuri, utamaduni na kuongeza uelewa juu ya maswala ya haki za kijamii. Kauli mbiu yake ni: "Una nguvu kuliko unajua."