Brits walilazimika Kughairi Safari za India kwa sababu ya Mabadiliko ya Sheria ya Visa

Inaripotiwa kuwa idadi kubwa ya raia wa Uingereza wamelazimika kukatisha safari zao za kwenda India kwa sababu ya mabadiliko ya dakika ya mwisho ya utaratibu wa visa.

Brits walilazimika Kughairi Safari za India kwa sababu ya Mabadiliko ya Sheria ya Visa f

"Tunaamini mabadiliko haya ya ghafla sio haki kwako"

Kulingana na ripoti, raia wengi wa Uingereza wamelazimika kukatisha safari zao za kwenda India kutokana na mabadiliko ya dakika ya mwisho ya utaratibu wa visa.

Watu wanaosafiri kwenda India kutoka Uingereza sasa wanapaswa kuhudhuria vituo vya usindikaji wa visa kibinafsi.

Sheria hiyo inachukua nafasi ya mchakato wa mkondoni na ilikuja baada ya Katibu wa Mambo ya Ndani Suella Braverman walisema kuwa Wahindi ndio "kundi kubwa zaidi la watu wanaokaa kupita kiasi" visa vyao na kwamba watu hawakuipigia kura Brexit kuwa na makubaliano ya wazi ya mipaka na India.

Brits sasa wameanza kupokea jumbe kutoka kwa mawakala wao wa usafiri na mashirika ya viza ya watu wengine wakionya kwamba wanapaswa kutuma maombi kibinafsi kufuatia tangazo kutoka kwa ubalozi wa India.

Hili ni gumu sana kwa watu wengi kwani vituo tisa vya kuchakata visa vya India huko Belfast, Birmingham, Bradford, Cardiff, Edinburgh, London ya kati, Hounslow, Leicester na Manchester vimehifadhiwa kwa zaidi ya mwezi mmoja.

Sasa wengi wanakabiliwa na matarajio ya kughairi safari zao kabisa, huenda wakakosa matukio muhimu ya familia na kupoteza pesa kwa safari za ndege na malazi.

Kabla ya mabadiliko yaliyoripotiwa, Brits inaweza kutuma maombi ya visa ya karatasi kwenda India kupitia posta.

Raia wa nchi nyingine 156 wanaweza kufanya mchakato huo mtandaoni, lakini Uingereza imepigwa marufuku kufanya hivyo, pamoja na mataifa kama Algeria, Burkina Faso, Lebanon na Pakistan.

Wasafiri watarajiwa wameelezea kufadhaika kwao kwa kutoweza kusafiri.

Mwanamke mmoja aliuliza Ubalozi wa India mtandaoni:

"Je, marafiki zetu wa Uingereza wanafaa kuweka miadi ya visa ili kuhudhuria harusi yangu nchini India ikiwa hakuna miadi inayopatikana kabisa na hakuna mtu anayejibu barua pepe au simu zetu?

"Tumekuwa tukijaribu kuwasiliana nawe kwa wiki tatu sasa."

Mteja mwingine asiye na furaha aliongeza:

"Tunastahili kusafiri kwa ndege hadi India Alhamisi hii. Kutokana na kuruka. Sisi si kuruka.

“Hawakushughulikia visa vyetu. Likizo ya £5,000+ imekwenda. Namlaumu Braverman.”

“Bado nina pauni 5,000 mfukoni. Bima ya usafiri hailipi hili.”

Times iliripoti kwamba Jeannette Findlay alipokea maandishi kutoka kwa Visa Genie yaliyosomeka “kuanzia mara moja, ubalozi wa India umeshauri kwamba maombi yote lazima yafanywe ana kwa ana. Tunaamini mabadiliko haya ya ghafla si ya haki kwako na yanaweza kuwa ghali sana”.

Hata hivyo, Tume Kuu ya India ilisema kuwa sheria za visa hazikubadilishwa dakika za mwisho.

Badala yake, inadai kuwa waombaji wa Uingereza wamelazimika kutuma maombi yao binafsi katika Vituo vya VFS na kwamba mashirika ya wahusika wengine yamekuwa yakikusanya ada na kisha kuelekea kwenye vituo wenyewe.

Tume ilisema kuwa suala hilo linachunguzwa.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Kuvuta sigara ni shida kati ya Brit-Asians?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...