Ndugu wa Pakistani wa Briteni walishikiliwa kwa 'Heshima Kuua' wa Dada wa Kambo

Sana Javaid anasemekana kuwa mwathirika wa 'mauaji ya heshima' ambaye anadaiwa alipigwa risasi na kuuawa na ndugu wawili wa Briteni wa Pakistani, ambao hawakufurahishwa na ndoa yake ya mapenzi.

british pakistani ndugu - uliofanyika

Ndoa ya mapenzi ya Sana na Shehzad Ahmed haikukubaliwa na ndugu zake wa kambo

Ndugu wawili wa Pakistani wa Pakistani na baba yao wameshikiliwa na polisi kwa madai ya "heshima kuua" dada yao wa kambo kwa sababu alikuwa ameoa kwa hiari yake mwenyewe.

Mhasiriwa ametambuliwa kama Sana Javaid, ambaye alikuwa na umri wa miaka 24 alidaiwa alipigwa risasi mnamo Mei 13, 2018.

Vyanzo vinasema kuwa Sana alikuwa amefunga ndoa ya kortini na Shehzad Ahmed katika Kijiji cha Alang cha Chatala, Jhelum, Pakistan, ambayo ilimkasirisha baba yake wa kambo na ndugu zake wa kambo.

Wauaji wa Sana walitambuliwa kama Ejaz Khizar, Faraz Khizar na baba yao Chaudhry Khizar Hayyat.

Baada ya kudaiwa kumuua Sana, kaka Ejaz na Faraz Khizar walijaribu kukimbia Pakistan wakirudi Uingereza. Walisimamishwa katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa New Islamabad na Wakala wa Upelelezi wa Shirikisho la Pakistan (FIA). Walipakuliwa mizigo kutoka kwa ndege iliyokuwa ikienda Istanbul (TK-711) na baadaye wakawakabidhi kwa polisi wa Jehlum.

Mbali na ndugu hao, vyanzo vinasema, baba, Khizar Hayyat na mume wa marehemu Sana, Shahzad Ahmed, pia walichukuliwa kizuizini kuhusiana na mauaji hayo, kama sehemu ya uchunguzi.

british pakistani ndugu FIA

Kesi ya mauaji ya Sana Javaid dhidi ya wanaodaiwa kuwa wauaji ilisajiliwa mnamo Mei 13, 2018, zaidi ya mama yake, Yasmin Farzana, na kusababisha mauaji hayo kwa polisi.

Mama ya Sana, kutoka Lahore, Pakistan, alikuwa ameoa Chaudhry Khirzar Hayyat baada ya kifo cha mumewe wa kwanza Muhammad Javaid.

Kutoka kwa ndoa yake ya kwanza na Muhammad Javaid (aliyeolewa kwa mara ya pili), alikuwa na watoto watatu wa kiume na binti yake Sana, ambaye aliuawa.

Walihama kutoka Lahore kwenda Jhelum na kuanza kuishi na baba wa kambo wa Sana Chaudhry Khizar Hayyat na ndugu wa kambo Ejaz, Faraz na Sultan.

Yasmin Farzana alisema kuwa ndoa yake na Chaudary Hizar Hayat haikukubaliwa na wanawe na hawakufurahii kabisa juu yake.

Mnamo Mei 13, 2018, Yasmin pamoja na Sana na mtoto wake Bilal walikuwa wakinunua sokoni, wakati huo Ejaz, Faraz, Sultan na wengine walijitokeza kwa magari mawili na ndugu wa kambo walifyatua risasi kiholela na inadaiwa walimpiga risasi Sana, ambaye alikufa mara moja kwenye eneo la tukio.

Wauaji walisemekana walitoroka haraka kutoka eneo la tukio mara baada ya risasi kupigwa.

Yasmin katika taarifa yake alisema kuwa ndoa yake ya upendo ya Sana na Shehzad Ahmed haikukubaliwa na ndugu zake wa kambo na baba wa kambo, ambayo ilimfanya 'aheshimu kuua' sokoni.

Ajabu, Yasmin pia alidai kwamba Shehzad Ahmed, mume wa Sana pia alikuwa na wauaji wake kwenye moja ya gari wakati shambulio hilo lilipotokea. Kumuhusisha katika kesi ya mauaji pia.

Afisa mwandamizi wa polisi alisema washtakiwa hao watano wameshikiliwa na polisi wakiwemo ndugu wawili ambao ni raia wa Uingereza, ambao walikamatwa na FIA kwenye ndege kwenye uwanja wa ndege.

Polisi wamewasilisha MOTO na uchunguzi juu ya madai ya mauaji ya Sana Javaid unaendelea.



Nazhat ni mwanamke kabambe wa 'Desi' anayevutiwa na habari na mtindo wa maisha. Kama mwandishi aliye na ustadi wa uandishi wa habari, anaamini kabisa kaulimbiu "uwekezaji katika maarifa hulipa masilahi bora," na Benjamin Franklin.




  • Nini mpya

    ZAIDI
  • Kura za

    Je! Unafikiri michezo ya wachezaji wengi inachukua tasnia ya michezo ya kubahatisha?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...