Waasia wa Uingereza waliguswa na Rishi Sunak's Transgender Jibe

Rishi Sunak alikabiliwa na ukosoaji kwa jibe yake ya kubadilisha jinsia. Lakini Waasia wa Uingereza waliitikiaje maoni ya Waziri Mkuu?

Waasia wa Uingereza waliguswa na Rishi Sunak's Transgender Jibe f

"Pia inaonyesha kwamba hana hisia."

Rishi Sunak alijiingiza kwenye mzozo aliporejelea watu waliobadili jinsia katika jibe kwa kiongozi wa chama cha Labour Sir Keir Starmer.

Katika Maswali ya Waziri Mkuu mnamo Februari 7, 2024, Bw Sunak alimkosoa Sir Keir kwa mabadiliko ya Leba kuhusu sera kadhaa.

Hii ilijumuisha "kufafanua mwanamke, ingawa kwa haki hiyo ilikuwa 99% tu ya zamu ya U".

The maoni alikuwa akimaanisha Sir Keir akisema katika mahojiano mnamo 2023 kwamba 99.9% ya wanawake hawakuwa na uume.

Maoni ya Bw Sunak yalifanywa kuwa ya kushtua zaidi huku Esther Ghey, mama wa kijana aliyeuawa aliyebadili jinsia Brianna Ghey, akitarajiwa kuwa kwenye jumba la sanaa la umma.

Sir Keir alijibu: "Kati ya wiki zote kusema hivyo, wakati mama ya Brianna yuko kwenye chumba hiki. Aibu… Kujidhihirisha kama mtu mwadilifu wakati hana jukumu lolote.”

Mapema katika kikao hicho, Sir Keir alibainisha kuwa Bi Ghey atakuwa akitazama mazungumzo yao kutoka kwenye jumba la sanaa.

Bi Ghey alikutana na Sir Keir baada ya kuzindua kampeni ya kupiga marufuku watoto wa chini ya miaka 16 kupata mitandao ya kijamii kwenye simu za rununu.

Kuhudhuria kwake PMQ kulikuja siku chache baada ya wauaji wa binti yake kuhukumiwa.

Waasia wa Uingereza waliitikia kwa Rishi Sunak's Transgender Jibe

Hakuwepo wakati Rishi Sunak aliposema hayo, hata hivyo, aliposikia Waziri Mkuu akionekana kuwakejeli wanawake waliovuka mipaka kwa kuzingatia mauaji haya waliona kuwa ya kutisha na mabaya.

Alionekana kutokuwa na uhusiano wowote kati ya aina ya utani mbaya anaofanya kuhusu watu wa trans na kuongezeka kwa uhasama nchini Uingereza.

Nchini Uingereza, uhalifu wa chuki dhidi ya watu waliobadili jinsia unaongezeka, huku a 186% kuongezeka kwa miaka mitano iliyopita.

Uhalifu huu hutokea katika jamii ambapo maoni yanayopingana na mabadiliko yamekuwa ya kawaida na ambapo kueleza maoni ya watu waliovuka mipaka na kuudhi kama "maoni" kumekubalika.

Kulingana na Waasia wa Uingereza DESIblitz alizungumza na, maoni yalionyesha kuwa Rishi Sunak hawezi kuelezea kwa kiwango chochote.

Mwanafunzi Shreya alisema: “Alipoingia kwa mara ya kwanza [kama Waziri Mkuu], tulikuwa na wasiwasi kuhusu yeye kutowakilisha idadi kubwa ya Waingereza.

"Maoni yake ya kuchukiza yanathibitisha na pia inaonyesha kuwa hana hisia."

Akimlaumu Bwana Sunak, Ravi alikubali na kusema:

“Kwa nini anasema mambo haya kana kwamba anajaribu kuwa mcheshi?

"Hakuna mtu anayecheka na inamfanya aonekane hajakomaa na kuonekana kuwa ana mawazo ya nyuma."

Trans jibe inachangia picha kubwa zaidi, hata kama ni "mzaha tu" katika Commons.

Ikizingatiwa kuwa 2024 ni mwaka wa Uchaguzi Mkuu, Rishi Sunak anapaswa kufanya kila awezalo kushinda muhula mwingine kama PM.

Lakini badala yake, maoni kama haya yatazuia tu hilo.

Kulingana na Kura ya maoni ya IPSO, Waingereza wengi wana maoni yasiyofaa kuhusu Rishi Sunak.

Kufikia Desemba 2023, 24% wanapendelea Rishi Sunak na 52% ni mbaya.

Tangu kuanza kwa 2023, msimamo wake umezidi kuwa mbaya kwani ni 39% tu ambayo haikuwa nzuri mnamo Januari.

Maya alibainisha hili na kueleza:

“Maoni ya Rishi Sunak hayakuwa na hisia, haswa kwa sababu mamake Brianna alipangwa kutazama.

"Anasema na kufanya mambo bila kufikiria lakini nadhani yatamrudia tena."

Wakati huo huo, Akash alisema: "Anatoa maoni haya akifikiri yanakubalika lakini inaonyesha jinsi alivyopitwa na wakati."

Babake Brianna Peter Spooner alisema maoni ya Rishi Sunak yalikuwa "ya kudhalilisha" na "ya kudhalilisha".

Alisema: "Vitambulisho vya watu havipaswi kutumiwa kwa njia hiyo, na mimi binafsi ninahisi kushtushwa na maoni yake na ninahisi anapaswa kuomba msamaha kwa matamshi yake."

Mbunge wa Tory Jackie Doyle-Price alisema maoni ya Bw Sunak yalikuwa "ya kutojali" na "kuhukumiwa vibaya".

Waziri wa zamani wa baraza la mawaziri la Conservative alionyesha "kukatishwa tamaa sana" na matamshi ya Bw Sunak, akidai yalifanya chama kionekane "kibaya".

Msemaji wa chama cha Conservative alisema: “Waziri Mkuu alikuwa anasema kuna U-turn nyingi ambazo kiongozi wa upinzani amekuwa akizifanya, sidhani hizo U-turn ni mzaha, haya ni mabadiliko makubwa katika sera ya umma. ni halali kwa Waziri Mkuu kueleza hilo.”

Msemaji huyo alikanusha kuwa Bw Sunak alikuwa ametoa matamshi ya kukashifu.

Waasia wa Uingereza waliguswa na Rishi Sunak's Transgender Jibe 2

Rishi Sunak alizua utata zaidi alipokataa kuomba msamaha.

Alisema: "Ukiangalia nilichosema, nilikuwa wazi sana, nikizungumzia rekodi ya Keir Starmer iliyothibitishwa ya U-turns kwenye sera kuu kwa sababu hana mpango.

"Jambo ambalo limethibitishwa tu na ripoti za leo kwamba Chama cha Labour na Keir Starmer inaonekana wanapanga kubadilisha sera yao ya matumizi ya kijani kibichi.

"Hiyo inaonyesha tu hoja niliyokuwa nikisema. Ni mtu ambaye mara kwa mara amebadilisha mawazo yake juu ya anuwai ya mambo makuu.

"Nadhani hilo ni jambo la halali kabisa kuashiria na inadhihirisha kuwa hana mpango wa nchi.

“Kama kila mtu, nilishtushwa kabisa na kesi ya Brianna.

"Kuchukua mtoto wako kutoka kwako katika hali mbaya kama hii ni karibu haiwezekani kukubaliana, na kwa mama yake Brianna kuzungumza kwa huruma na huruma kuhusu hilo, nilifikiri, ilikuwa ya kutia moyo na ilionyesha ubinadamu bora zaidi.

"Sina chochote ila huruma ya dhati kwa familia yake yote na marafiki.

"Lakini kutumia mkasa huo kupotosha hoja tofauti na ya wazi niliyokuwa nikisema kuhusu rekodi ya Keir Starmer iliyothibitishwa ya kuwasha sera nyingi kwa sababu hana mpango, nadhani ni ya kusikitisha na sio sawa, na. inadhihirisha ubaya zaidi wa siasa.”

Tazama PMQ Nzima

video
cheza-mviringo-kujaza

Mwanafunzi Arjun aliongeza: “Rishi ni mkaidi sana. Kwanza, yeye hutoa maoni kwa ladha mbaya na kisha haombi msamaha kwa familia ya mwathirika.

"Ni sura mbaya sana kwake."

Safu ikiendelea kujitokeza, ni wazi kwamba masimulizi yaliyorahisishwa yamerejea, si haba kwa sababu ni yale ambayo Wahafidhina wanaona kuwa yanafaa.

Rishi Sunak amezidi kuwa mshiriki mwenye shauku katika vita hivi.

Uchangamfu wake wakati wa kuahidi kuwalinda "wanawake wetu" wakati wa hotuba alipopigana na Liz Truss kwa uongozi wa Conservative uliwaacha wengi wakidhani alikuwa shujaa wa utamaduni ambaye alisema maneno kama hayo kwa sababu yalitarajiwa.

Ndani ya Downing Street na anapokabiliwa na chaguo la kisiasa, Bw Sunak amechukua uamuzi usio na uhuru wa kijamii.

Kama alivyosema: “Mwanaume ni mwanamume na mwanamke ni mwanamke. Hiyo ni akili ya kawaida tu.”

Lakini linapokuja suala la mijadala kuhusu wanawake na uchaguzi unapokaribia, tarajia zaidi kutoka kwa Waziri Mkuu.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Umetumia bidhaa zozote za kupikia za Patak?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...