Waasia wa Uingereza Wameguswa na Bei Mpya ya Nishati

Tulizungumza na Waasia wa Uingereza ili kupata maoni yao kuhusu kikomo cha bei mpya ya nishati na nini hii inaweza kumaanisha kwa kaya katika siku zijazo.

Waasia wa Uingereza Wameguswa na Bei Mpya ya Nishati

"Inajisikia kama hakuna kitulizo mbele"

Kadiri siku zinavyozidi kuwa fupi na majira ya baridi kali kukaribia, kaya kote Uingereza zinakabiliwa na mchanganyiko wa matarajio na woga kuelekea kikomo cha bei mpya ya nishati.

Ingawa kuna mwanga wa matumaini katika mfumo wa kushuka kwa bei ya nishati kwa muda wa miezi mitatu ijayo, wasiwasi unaendelea kuhusu changamoto za kifedha ambazo ziko mbele.

Uangalizi makini wa kidhibiti cha nishati cha Ofgem umesababisha kushuka kwa bili ya kila mwaka ya nishati kwa kaya ya kawaida, na kutoa muhula wa kukaribisha kutokana na kupanda kwa gharama bila kuchoka.

Hata hivyo, muhula huu unaweza kuwa wa muda mfupi, kwani usaidizi wa serikali unapungua, na utabiri unatabiri kurudishwa kwa bili za nishati kuja Januari 2024.

Bili ya kila mwaka ya nishati kwa kaya ya kawaida inakaribia kupungua hadi £1,923 inayoweza kudhibitiwa, ambayo ni punguzo la kukaribisha la £577 ikilinganishwa na msimu wa baridi wa 2022.

Walakini, inafaa kuzingatia kwamba ugumu wa kifedha uko mbali na kufutwa.

Usaidizi fulani wa serikali umeondolewa, na utabiri unapendekeza kwamba bili za nishati zitarudishwa mwanzoni mwa 2024.

Lakini yote hayajapotea; kwa baadhi, malipo ya gharama ya maisha yanaweza kutoa mwanga wa matumaini ya kukabiliana na kupanda kwa bei ya nishati inayokuja.

Umma ulipokubali habari hizi, tulizungumza na Waasia wa Uingereza kote Uingereza ili kupata mawazo na maoni yao. 

Bei Mpya ya Nishati ni Gani?

Waasia wa Uingereza Wameguswa na Bei Mpya ya Nishati

Matthew Cole, mkuu wa Wakfu wa Benki ya Mafuta, shirika la hisani ambalo linasaidia wale wanaotumia mita za malipo ya awali za nishati, alionyesha wasiwasi mkubwa.

Aliangazia mapambano yanayowakabili watu hawa ambao wanaweza kuhitaji kutenga karibu pauni 250 kwa mwezi ili tu kuwasha taa.

Kwa wengine, hali hii mbaya inaweza kusababisha chaguzi zisizofikirika, kama vile kuruka milo au kuoga. Cole alisema: 

"Kwa wateja wanaolipa kabla, wakati pesa kwenye mita inaisha na hakuna njia ya kuongeza, ndivyo nishati inavyopungua.

"Hakuna pesa sawa na joto, maji ya moto au mafuta ya kupikia chakula moto."

Lakini bei hii mpya ya bei ya nishati ni nini, na inafanya kazije? 

Bei kikomo ya Ofgem ina athari kwa kaya milioni 29 nchini Uingereza, Wales na Scotland.

Wanaweka kikomo cha kiasi ambacho wasambazaji wanaweza kutoza kwa kila kitengo cha gesi na umeme, ingawa haidhibiti jumla ya bili.

Kwa kaya ya kawaida inayotumia kiasi cha kawaida cha gesi na umeme na kulipa kwa malipo ya moja kwa moja, bili ya kila mwaka sasa imepunguzwa kuwa £1,923, chini kutoka £2,074.

Hasa, gharama ya gesi ni 6.89p kwa kilowati-saa (kWh), wakati umeme unasimama kwa 27.35p kwa kWh.

Hesabu hizi zinatokana na makadirio ya matumizi ya kWh 2,900 za umeme na kWh 12,000 za gesi.

Kwa bahati mbaya, wale wanaolipa bili zao kila robo mwaka, mara nyingi kupitia hundi, watajikuta wakilipa £129 zaidi kila mwaka kuliko wale wanaotumia debit moja kwa moja.

Wakati huo huo, Ireland ya Kaskazini inafanya kazi chini ya mfumo tofauti wa udhibiti wa bei.

Tunapokumbuka majira ya baridi kali yaliyopita, ni vyema kutambua kwamba ongezeko la bili lingekuwa chungu zaidi ikiwa sivyo kwa serikali. Dhamana ya Bei ya Nishati, ambayo ilipunguza bili ya kawaida hadi £2,500.

Zaidi ya hayo, kaya zilipokea msaada wa £400 kwa muda wa miezi sita. Mnamo 2023, hata hivyo, hakujakuwa na neno la mpango unaolinganishwa.

Wachambuzi katika shirika la ushauri la nishati Cornwall Insight wanatabiri kwamba bili ya kawaida ya kila mwaka itarudishwa hadi £1,996 ifikapo Januari 2024, na kuwaacha wengi wasiwasi kuhusu bili kubwa.

Muungano wa mashirika 140 na wabunge unaitaka serikali kufikiria kuanzisha ushuru wa kijamii ili kusaidia walio hatarini zaidi.

Msemaji wa Idara ya Usalama wa Nishati na Net Zero alikiri changamoto hizo, akisema kuwa serikali ilikuwa ikitoa msaada uliolengwa.

Kaya milioni 3 zinatarajiwa kunufaika na Punguzo la Pauni 150 la Nyumbani kwa Joto, na mamilioni ya kaya zilizo hatarini zitapokea hadi £900 katika malipo ya ziada ya gharama ya maisha.

Miitikio ya Waasia wa Uingereza

Waasia wa Uingereza Wameguswa na Bei Mpya ya Nishati

Tulizungumza na baadhi ya Waasia wa Uingereza ili kupata ufahamu bora wa jinsi wanavyohisi kuhusu bei mpya ya nishati na jinsi watakavyokabiliana na majira ya baridi yanayokuja. 

Shapia Kaur, mama wa watoto wanne kutoka Newport, alielezea uzoefu wake kwa BBC, akisema:

"Kusawazisha pesa zangu imekuwa ngumu sana.

“Tatizo kubwa limekuwa bili zangu za maji na nishati.

"Ilinibidi kufikiria tena kila kitu na kupanga bajeti kwa bidii ili kuifanya kaya ifanye kazi na kuwa na joto, lakini kwa miezi na miaka, madeni madogo yamekua makubwa.

“Tatizo kubwa limekuwa bili zangu za maji na nishati.

"Kupanda kwa bei kwa mwaka jana na upashaji joto unaoendelea tena Oktoba mwaka huu kumekuwa na kutaendelea kuniumiza sana."

Raj Patel mwenye umri wa miaka 42 kutoka Birmingham alisema:

"Nimekuwa na wasiwasi kuhusu fedha zangu kwa muda sasa, na bili hizi za nishati zinazoongezeka hazisaidii hata kidogo.

"Umekuwa mwaka mgumu, na msimu wa baridi unakaribia, ninahisi kama hakuna kitulizo mbeleni."

Fatima Khan kutoka Manchester aliongeza maoni yake:

"Nilidhani kushuka kwa bei ya nishati kungekuwa ahueni, lakini pamoja na kila kitu kupanda, bado ni mapambano.

"Ni vigumu kupanga siku zijazo wakati bili zako zinaendelea kubadilika-badilika hivi.

"Nina mtoto mchanga na nimepata mtoto mchanga.

"Nilidhani tutaweza kushughulikia bili zetu lakini nina hofu na serikali hii itatupa nini katika mwaka mpya."

Ali Ahmed kutoka Glasgow alieleza:

"Ninaishi Glasgow, na nimekuwa nikiogopa bili za msimu wa baridi. Habari hii inaifanya kuwa mbaya zaidi.

"Inahisi kama tunabanwa kila wakati na gharama zinazoongezeka."

Yasmin Patel kutoka London alisema:

"Ni wasiwasi wa mara kwa mara. Bei zinaweza kushuka sasa, lakini vipi kuhusu wakati ujao?

"Je, tutawahi kupata mapumziko kutokana na wasiwasi huu wa kifedha?

"Ilinibidi kutumia mipango ya serikali mapema mwaka huu na mwanangu ilibidi apate mkopo wa ulimwengu wote, pamoja na kazi yake kwa sababu halipwi vya kutosha.

“Nilimwambia aweke akiba pesa zozote anazotengeneza lakini akasema alitaka kusaidia katika bili.

"Kama mzazi, kwa nini watoto wetu wachanga wanalazimishwa kuingia katika hali hizi na kujaribu kuishi? Inatisha.”

Immy Hussain mwenye umri wa miaka 45 kutoka Liverpool pia alisema:

“Nina wasiwasi jinsi hili litakavyoathiri familia yangu.

"Tumekuwa tukifanya kila tuwezalo kusimamia, lakini inazidi kuwa ngumu.

"Tumekaribia kunusurika mwaka huu, kuwa na duka letu na kufanya kile tunachoweza.

"Ingawa miezi michache ijayo inaonekana sawa, hii itarudi kutuuma zaidi?

"Ninahisi kama serikali hii au kampuni za nishati zinajaribu kusuluhisha hali halisi.

"Lazima tufikirie kuhusu biashara yetu kisha tuhangaikie bili zetu wenyewe nyumbani. Ni nyingi sana”

Ria Shoal kutoka Birmingham alisema:

"Sio tu juu ya nambari; ni kuhusu athari katika maisha yetu ya kila siku.

"Lazima tufanye maamuzi magumu, kama vile kupasha moto nyumba zetu au kuweka chakula mezani.

"Kila mara kuna jambo linaloendelea na la kuwa na wasiwasi nalo.

"Nina wazee wengi katika familia yangu na wanapojaribu kupata usaidizi kutoka kwa makampuni, hawapewi chochote"

Usman Malik kutoka Newcastle pia alitoa mawazo yake:

“Nimekuwa nikijaribu kuokoa nishati pale ninapoweza, lakini ninahisi kama nimeshindwa.

"Inasikitisha kuona bili zangu zikiendelea kuongezeka, hata ninapozingatia matumizi yangu."

Samina Khan kutoka Leeds aliongeza:

"Msimu huu wa baridi utakuwa mtihani halisi wa ujasiri wetu.

"Ni juu ya kuwa na busara na chaguzi zetu."

Hatimaye, Sajid Ahmed kutoka Sheffield alisema:

"Kutokuwa na uhakika juu ya bili zetu za nishati kunasababisha mafadhaiko mengi. Sio tu gharama; ni hali ya kutotabirika ambayo ni changamoto kukabiliana nayo.

"Je, tunapaswa kushughulikia vipi bili zetu za nishati wakati bei daima zinapungua na kubadilika?

"Hatuwezi kupanga maisha yetu kwa sababu tunakuwa na wasiwasi kila wakati juu ya kile tunachoweza kumudu. Hii sio njia ya kuishi.

"Ni afadhali waweke bei sawa, hata kama itamaanisha kulipa zaidi.

"Angalau basi tunajua kuwa hatulipishwi au kutozwa kiasi kidogo."

Kuna wasiwasi dhahiri miongoni mwa Waasia wa Uingereza kuhusu kutokuwa na uhakika wa bili za nishati na gharama ya maisha.

Ingawa bei kikomo mpya ya nishati hutoa ahueni kidogo, haijawazuia watu hawa kuwa na wasiwasi kuhusu siku zijazo. 

Vidokezo vya Kuokoa Pesa

Waasia wa Uingereza Wameguswa na Bei Mpya ya Nishati

Ili kukusaidia kukabiliana na dhoruba ya gharama ya nishati, mwanasayansi wa mazingira Angela Terry, mwanzilishi wa One Home, biashara ya kijamii inayoshiriki kijani, vidokezo vya kuokoa pesa, inatoa ushauri.

Kulingana na BBC, alielezea baadhi ya hatua unazoweza kuchukua ili kudhibiti au hata kupunguza bili zako: 

  • Fikiria kutumia kichwa cha kuoga kinachotumia maji, kinachopatikana bila malipo kutoka kwa kampuni yako ya maji, na uchague kuoga juu ya bafu.
  • Insulation ya dari, ambayo inagharimu karibu £680 kwa nyumba ya kawaida iliyotenganishwa inaweza kukuokoa £285 kwa mwaka kwa bili za gesi.
  • Tundika nguo zako nje badala ya kutumia mashine ya kukaushia nguo, na utembee badala ya kuendesha gari.
  • Wakati wa hali ya hewa ya mvua, angalia rasimu katika nyumba yako. Lowesha mgongo wa mkono wako ili kuzigundua, na kisha weka insulation au mkanda wa kuzuia rasimu.
  • Inapopatikana, bonyeza kitufe kidogo kwenye choo chako ili kutumia maji kidogo unaposafisha.

Katika nyakati hizi zisizo na uhakika, ni muhimu kuzingatia matumizi yako ya nishati na kutumia vyema kila fursa ili kuokoa.

Wakati baridi ya msimu wa baridi inapoanza, wasiwasi wa kifedha wa Waasia wa Uingereza na kaya kote Uingereza hubaki wazi.

Kushuka kwa bei ya nishati kwa muda ni kweli, lakini kunafunika changamoto za msingi za kuongezeka kwa gharama ya maisha.

Hadithi na wasiwasi wa watu binafsi huonyesha matatizo ambayo wengi hukabiliana nayo wanapojaribu kujikimu.

Jukumu la serikali katika kutoa usaidizi unaolengwa, kama vile Punguzo la Nyumbani Joto na malipo ya gharama ya maisha, linakubaliwa.

Hata hivyo, suluhu la kina zaidi linaweza kuhitajika ili kushughulikia limbikizo la bili za juu za nishati katika miaka iliyopita.



Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Instagram.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungependelea kuwa na ipi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...