Msichana wa Asia wa Briteni alazimishwa kuolewa huko Gunpoint huko Pakistan

Msichana mchanga wa Asia ya Uingereza anafunua jinsi alilazimishwa kuolewa na binamu yake huko Pakistan akiwa ameonyesha bunduki, kabla ya kubakwa kikatili kwa miaka mitatu.

Msichana wa Asia wa Briteni alazimishwa kuolewa huko Gunpoint huko Pakistan

Baada ya miezi minne, alikuja chumbani kwangu na bunduki na kuniambia lazima niolewe na binamu yangu. ”

Msichana wa Briteni wa Asia hivi karibuni amefunua kwamba alilazimishwa kuolewa na binamu yake kwa njia ya bunduki wakati wa likizo nchini Pakistan.

Tasbassan Khan sio jina lake halisi, alikuwa na umri wa miaka 15, wakati alipokabiliwa na shida yake wakati wa likizo nchini Pakistan.

Khan akiwa kijana alipelekwa safarini na mjomba na shangazi yake, ambaye alikuwa akiishi naye, na hakujua kabisa kwamba atashikwa mateka na baadaye, alilazimishwa kuolewa na binamu yake mkubwa.

Akizungumza juu ya safari ya kwenda Pakistan, Khan aliiambia Sunday Express:

“Nilidhani ningeenda Pakistan likizo. Nilifurahi. Kisha miezi miwili ikapita na ilikuwa wakati wa kuanza mwaka wa shule. Nilimuuliza mjomba wangu wakati nirudi na aliendelea kusema tu, kaa kidogo kwa wiki. Baada ya miezi minne, alikuja chumbani kwangu na bunduki na kuniambia lazima niolewe na binamu yangu. ”

Khan aliongeza zaidi:

“Niliendelea kukataa, lakini aliniambia kuwa nisipofanya hivyo atawaua ndugu zangu. Niliogopa lakini nilihisi sina chaguo. Usiku wa harusi yangu binamu yangu alinibaka. Nilidhani binamu zangu walikuwa familia. Ilijisikia vibaya sana. Alinibaka kila usiku kwa miaka mitatu. Nilihisi nilikuwa mfanyakazi wa ngono, nimekwama kwenye chumba hicho. Nilikuwa na aibu, ”akaongeza.

Baadaye ilifunuliwa kwamba ndoa ya kulazimishwa ilipangwa mapema na binamu yake mkubwa wa miaka sita ili kupata visa ya mwenzi na kupata kuingia Uingereza.

Khan alikuwa akiishi na shangazi yake huko Doncaster, South Yorkshire, kwa sababu baba ya Tasbassan alimuua mama yake wakati alikuwa na umri wa miaka 12 tu.

Kwa sababu ya historia yake ya familia iliyovunjika na hali mbaya, yeye na kaka zake wawili waliachwa chini ya ulinzi wa shangazi yake.

Khan aliteswa miaka mitatu ya unyanyasaji wa kijinsia na mumewe, hadi alipowasilisha talaka kutoka kwa korti ya Pakistani ya huko. Mara tu alipopewa talaka, alirudi Uingereza mnamo 2008.

Tasbassan alielezea kuwa hakuwa na msaada kutoka kwa kaka zake, ingawa alitoa uhai wake kwa ustawi wao:

“Hata kaka zangu hawaungi mkono. Nilikwenda kwa Msaada wa Wanawake lakini wanawake wa Asia huko wanaijua familia yangu. Ikiwa ningezungumza nao, wangewaambia.

"Watu waliorudi nyuma kutoka vijiji vya Pakistan wanafikiri wanaweza kufanya kile wanachotaka nasi. Maisha yetu hayana maana yoyote. Sisi ni njia tu ya kupata visa. Watafanya chochote kupata mtu hapa. Ikiwa wana familia nje ya nchi, wanapata heshima. ”

Msichana wa Asia wa Briteni alazimishwa kuolewa huko Gunpoint huko Pakistan

Kijana huyo wa miaka 26 sasa anafanya kazi na shule kushughulikia maswala ambayo wasichana wadogo wanakabiliwa nayo kuhusiana na ndoa za kulazimishwa. Amekuwa akifanya kazi na shirika linaloitwa "Ni haki yangu: Hakuna Ndoa za Kulazimishwa".

Tasbassan Khan, kama msichana wa Briteni wa Asia, ni manusura lakini haikuwa rahisi, kwani anafunua:

“Nimejaribu kuchukua maisha yangu mara nyingi tangu wakati huo. Nilijiona kama aina ya mtu ambaye ataoa, kupata watoto na kuwa na furaha. Lakini sikuweza kuwa na mtu yeyote tangu wakati huo. ”

Khan anahimiza kwamba serikali ya Uingereza inapaswa kuchukua hatua na kusaidia wasichana ambao wanateswa na familia zao kwa kupelekwa nje ya nchi na kulazimishwa kuolewa.

“Sidhani wanaelewa jamii za Waasia. Katika familia za Kiislamu heshima ni muhimu sana. Kaka yake anaishi karibu na kila anapopita nyumbani kwangu anatema mate, ”anasema.

Ripoti ya BBC in Julai 2015 inasema kuwa katika zaidi ya kipindi cha miaka mitano, kumekuwa na zaidi ya kesi 11,000 za mauaji ya Uingereza zilizorekodiwa.

Kwa bahati mbaya, rekodi hizi zinajumuisha tu mauaji ambayo yameripotiwa. Takwimu hiyo haionyeshi kiwango halisi cha uhalifu kutokana na wahusika kuwa sehemu ya familia ya mwathiriwa.

Kwa kuongezea, ripoti ya hivi karibuni iliyofanywa na Tume ya Haki za Binadamu inaangazia kuongezeka kwa mauaji ya heshima huko Pakistan. Karibu wanawake 1,100 waliuawa mnamo 2015 na jamaa ambao waliamini walidhalilisha familia zao.



Tahmeena ni mhitimu wa Lugha ya Kiingereza na Isimu ambaye ana hamu ya kuandika, anafurahiya kusoma, haswa juu ya historia na utamaduni na anapenda kila kitu Sauti! Kauli mbiu yake ni; "Fanya kile unachopenda".

Picha kwa hisani ya Khabar Feed





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Utafikiria ndoa ya Kikabila?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...