Mfanyakazi wa British Airways anakimbilia India kutokana na Kashfa ya Uhamiaji ya £3m

Mfanyikazi wa shirika la ndege la British Airways ambaye alipanga kashfa ya uhamiaji ya pauni milioni 3 kutoka kwa dawati lake la kuingia la Heathrow ametoroka nchini India.

Mfanyakazi wa Shirika la Ndege la British Airways akimbilia India kwa kashfa ya Uhamiaji ya £3m f

"Wengi walisafiri kwenda Uingereza kumlipa ili kuwapeleka Kanada."

Mfanyikazi wa shirika la ndege la British Airways ametoroka nchini India, baada ya kutuhumiwa kuendesha kashfa ya uhamiaji ya pauni milioni 3 kwa miaka mitano kutoka kwenye dawati lake la kuingia la Heathrow.

Mshukiwa ambaye hakutajwa jina alifanya kazi katika Kituo cha 5 kama msimamizi.

Inadaiwa alitumia mwanya wa kupeperusha wateja na hati muhimu za visa, akiwatoza pauni 25,000 kwa wakati mmoja.

Polisi wanafanya kazi na mamlaka za India kujaribu kumtafuta mwanamume huyo mwenye umri wa miaka 24, ambaye alitoweka na mshirika wake wa huduma za ardhini baada ya kukamatwa na kuwekewa dhamana.

Kama sehemu ya ulaghai huo, alipata wateja, wengi wao kutoka India, kusafiri hadi Uingereza kwa visa ya wageni ya muda ambapo alipanga wasafiri kwa ndege mahali pengine, kwa kawaida Kanada.

Wateja wengine walikuwa wadai wa hifadhi wanaoishi Uingereza ambao waliogopa kurejeshwa katika nchi yao ya asili.

Mamlaka ya Kanada ilitoa tahadhari baada ya miaka mingi ya safari za ndege za British Airways kwenda Toronto au Vancouver ambapo waliofika wangetangaza hifadhi mara moja.

Uchunguzi uligunduliwa wote walikaguliwa na mtu huyo huyo.

Alithibitisha kwa uwongo kuwa wasafiri walikuwa na Uidhinishaji wa Usafiri wa Kielektroniki (eTA) wa kuingia katika nchi iliyochaguliwa.

eTA inaweza kutumika kwa abiria katika nchi yao ya asili pekee. Bila msaada wa mshukiwa, ingekataliwa.

Pia angeshughulikia abiria kwenye lango la bweni.

Alikamatwa Januari 6, 2024, lakini aliachiliwa kwa dhamana.

Mshukiwa huyo amekimbilia India ambako inadaiwa amenunua nyumba kadhaa.

Chanzo cha habari Sun: "Alitumia mwanya kujua kuwa ukaguzi wa uhamiaji haufanywi tena na viongozi bali wanaachiwa wafanyakazi wa shirika la ndege.

"Kwa kuingiza data isiyo sahihi, na kudai hati za eTA zililindwa, alifikisha watu katika nchi ambazo hawakuwa na kibali cha kuingia hapo mwanzo.

"Walipowasili, abiria hao bandia wangepasua hati zao na kudai hifadhi.

"Wengi walisafiri kwenda Uingereza kumlipa ili kuwapeleka Kanada.

"Wengine walikuwa wamekwama katika mfumo wa uhamiaji wa Uingereza kwa hadi miaka 10, na waliogopa kurudishwa katika nchi yao ya asili.

"Ulikuwa mpango wa busara ambao umemfanya kuwa mamilioni kwa miaka."

"Hakuna anayejua bado kiwango kamili cha kile kilichoendelea."

British Airways tangu wakati huo imekatisha kandarasi za msimamizi na mshirika wake.

Msemaji wa shirika hilo la ndege alisema: "Tunasaidia mamlaka katika uchunguzi wao."

Mashirika ya ndege kwa kawaida hukagua ikiwa abiria wanakidhi mahitaji ya kuingia mahali wanakoenda.

Abiria walio na viza wanakagua viza kwa mikono kabla ya kuhalalisha pasi yao ya kupanda.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Ikiwa wewe ni mwanamke wa Briteni wa Asia, je! Unavuta sigara?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...