Brit-Asians waliguswa na Mahnoor Cheema kuchukua 28 A-Levels

Mahnoor Cheema amezua mjadala kuhusu uamuzi wake wa kuchukua viwango 28 vya A-Level. Tunapata maoni ya Waasia wa Uingereza juu ya jambo hilo.

Brit-Asians waliguswa na Mahnoor Cheema kuchukua 28 A-Levels f

"Ni mwanamke kijana wa ajabu! Na anataka kuwa daktari."

Katika nafasi ya elimu ya Uingereza, kijana wa Slough Mahnoor Cheema amevutia umakini kwa sababu anachukua viwango 28 vya A-Level.

Hii inakuja baada ya kufanikiwa 34 GCSEs.

Huku akihudhuria kidato cha sita cha Shule ya Henrietta Barnett ya London, Mahnoor anasoma A-Levels nne. Kisha anamaliza masomo yake ya ziada nyumbani.

Ndani ya miezi miwili ya kuanza kwa viwango vyake vya A-Level mnamo Septemba 2023, Mahnoor tayari amemaliza nne - katika lugha ya Kiingereza, sayansi ya baharini, usimamizi wa mazingira na ujuzi wa kufikiri.

Atapokea matokeo yake Februari 2024.

Mahnoor pia anapanga kupata alama za juu za A-Level katika kemia, biolojia, fizikia, fasihi ya Kiingereza, hisabati, hisabati zaidi, saikolojia, Kifaransa, Kijerumani, Kilatini, masomo ya filamu, masomo ya kidini, uhasibu, historia, sosholojia, ustaarabu wa kitambo, historia ya kale. , uchumi, biashara, sayansi ya kompyuta, siasa, jiografia, takwimu na sheria.

Sifa zilizobaki zitaenezwa kwa muda wa miaka miwili.

Mahnoor alizua mjadala alipoomba zaidi msaada kwa wanafunzi wenye vipawa.

Alisema: "Ninahisi tunapoteza talanta nyingi nchini Uingereza.

"Nadhani kuna watoto wengi ambao walikuwa na talanta ya kufanya mengi lakini ilipotea kwa sababu hakuna aliyetambua uwezo wao au alijua nini cha kufanya nayo."

Msichana huyo mwenye umri wa miaka 17 pia alifichua kwamba walimu wanatatizika kuendelea naye.

Wakati DESIblitz alizungumza na Waasia wa Uingereza kuhusu masomo ya Mahnoor, kulikuwa na majibu mchanganyiko.

Selvaseelan, ambaye ni daktari, alimsifu mwanafunzi huyo na kusema:

“Ni mwanadada wa ajabu sana! Na anataka kuwa daktari."

Wengine hawakutambua kwamba kulikuwa na uteuzi mkubwa wa A-Ngazi za kuchagua, huku mwanafunzi Akash akisema:

"Sikujua hata kama kuna viwango 28 vya kuchagua kutoka."

Wengine walikosoa zaidi masomo ya Mahnoor, huku Rohan akionyesha alama yake ya 161 IQ.

Alisema: "Ana IQ ya juu kuliko Einstein lakini haelewi kuwa 28 A-Levels ni kupoteza wakati.

"Nimefanya kazi na watu wenye vipawa ambao hawakuwa na akili timamu."

"Ukosefu wa akili ni jambo la kushangaza zaidi kuliko ukosefu wa elimu."

Mtu mmoja ambaye hakutaka jina lake litajwe hata alidai Mahnoor alikuwa anajipenda na kutowafikiria wanafunzi wenzake huku pia akiwakosoa wazazi wake.

“Walimu wapo kwa ajili ya darasa zima. Wenye vipawa zaidi hakika, lakini walio na vipawa kidogo zaidi ni muhimu vile vile.

"Ikiwa anakaa 28 A-Levels, ajiri mwalimu wa kibinafsi. Na labda kupata maisha ya kijamii, inaonekana kama ananyanyaswa."

Je, ni Kupoteza Muda?

Mahnoor cheema

Kwa wanafunzi wengi wa A-Level nchini Uingereza, masomo manne huchaguliwa na kwa hiari, moja huahirishwa mwishoni mwa mwaka wa kwanza.

Kulingana na 2023 takwimu za serikali, Wanafunzi 186,380 wenye umri wa miaka 18 walichukua A-Ngazi tatu, ambayo ni 66.6% ya idadi ya watu wote nchini Uingereza.

Wakati huo huo, wale waliopata A-Ngazi tano au zaidi walisimama 210 tu (0.1%).

Kuhusu kwanini aliamua kufanya A-Level 28, Mahnoor Cheema alisema:

"Nadhani naona shule kuwa rahisi kuliko watu wengi, nataka tu kuchunguza uwezo wangu kamili.

"Pamoja na hayo, ninavutiwa sana na masomo yangu yote.

"Sikuzote nimekuwa na mawazo tofauti sana. Nilikuwa na mwelekeo wa elimu sana tangu nikiwa mdogo na siku zote nilipenda kujipa changamoto.

"Nilijiwekea lengo la kupata A* zote nilipoanza shule ya upili na kuzipata ilikuwa ya kushangaza tu.

"Lakini sasa nataka kufaulu zaidi nikiwa kidato cha sita."

Vyuo vikuu nchini Uingereza vina seti yao ya chini ya mahitaji ya daraja lakini karibu wote huweka viwango vya A-tatu kama hitaji la kuingia.

Hii imezua maswali kama uamuzi wa Mahnoor kufanya zaidi ya mara tisa ya A-Level zinazohitajika kwa chuo kikuu ni kupoteza muda tu.

Mwanafunzi Mohammed alisema: "Kuchukua A-Level 28 ni kupoteza wakati kijinga."

Wakati huo huo, Priya amesema sio lazima kwa Mahnoor kuwa bado shuleni.

Alifafanua: "Inawezekana kabisa kwamba kwa kufanya 28 A-Levels, atakuwa sawa kabisa.

"Hata hivyo, ningepinga pia kwamba ukweli kwamba sisi ni sawa na yeye kufanya 28 A-Levels hufanya thamani yao kuwa bure.

"Haitaji tena kuwa shuleni."

Akirejea kauli yake, Krish alisema:

"Nadhani suala kubwa zaidi ni kwamba mfumo wa elimu wa Uingereza unawafelisha wanafunzi kutoka familia maskini kwa njia mbaya zaidi kuliko mtoto mwenye kipawa anayepoteza muda wao kufanya 28 A-Levels hakuna mtu atakayeangalia Chuo Kikuu.

"Mpeleke chuo kikuu mapema na acha kumpotezea wakati."

Wasiwasi juu ya Muda wake mbali na Masomo

Brit-Asians waliguswa na Mahnoor Cheema kuchukua 28 A-Levels

Mojawapo ya mazungumzo makubwa kuhusu viwango vya A-Level 28 vya Mahnoor Cheema ni kuhusu kama ana muda wa kufanya kitu kingine chochote.

Wengi wamejiuliza ikiwa kijana ana maisha ya kijamii au burudani yoyote mbali na masomo yake.

Pooja aliuliza: “Nashangaa ni kiasi gani hiki kilikuwa chini ya mama yake. Ni kupoteza muda kabisa.”

Priyanka alisema: "Ungetarajia kwamba mtu aliye na IQ ya Einstein angegundua kuwa kuchukua A-Level 28 sio matumizi mazuri ya wakati na akili.

"Au angalau angepata usaidizi kama mtu mwenye kipawa cha kumweka mbali na zoezi hilo lisilo na maana la kukusanya stempu."

Licha ya wasiwasi huo, mwanafunzi huyo alisisitiza kwamba bado anayo mengi muda wa ziada.

Juu ya kile anachofanya katika muda wake wa ziada, Mahnoor alisema:

“Wazazi wangu kila mara wamekuwa wakihakikisha kwamba sijishughulishi sana kimasomo hivi kwamba nasahau kuwa na maisha ya kijamii na masomo ya ziada.

"Kwa hivyo mimi hucheza piano, ninacheza chess, ninaogelea, natoka nje na marafiki zangu."

Anatoshea masomo na mambo anayopenda kwa kutumia utaratibu wa kulala usio wa kawaida.

Mahnoor alieleza: “Baada ya shule, mimi hulala kwa saa tatu. Ikiwa nimechoka sana, singekuwa na tija.

“Kisha mimi huamka saa 7 usiku na kwenda kulala tena saa 2 asubuhi. Saa ya mwisho ya siku yangu ninaitumia kucheza piano.”

"Lakini masomo mengi zaidi nitakayowahi kufanya kwa siku ni masaa mawili hadi matatu - huja kwangu tu."

Imedhihirika kuwa masomo ya Mahnoor Cheema yamezua mjadala, baadhi ya watu wakisifia uhodari wake kitaaluma na wengine kushangazwa na idadi kubwa ya A-Level anazochukua.

Kijana huyo ana matamanio ya kwenda Chuo Kikuu cha Oxford na kuelekeza masomo yake kwenye ubongo kwa matumaini ya kupata mafunzo ya udaktari.

Itakuwa ya kuvutia kuona jinsi Mahnoor anavyofanya katika Viwango vyake vya A na jinsi maisha ya baadaye yatakavyomhusu.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungependa kununua Runinga ya PlayStation?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...