Nitish Kumar wa Bihar alikashifu kauli mbaya ya 'Udhibiti wa Idadi ya Watu'

Waziri Mkuu wa Bihar Nitish Kumar alikosolewa vikali kwa matamshi yake ya "udhibiti wa idadi ya watu", ambapo alielezea kwa undani ngono.

Nitish Kumar wa Bihar alikashifu kuhusu 'Udhibiti Mbaya wa Idadi ya Watu' Remark f

"Kwa elimu, mwanamke anajua jinsi ya kumzuia"

Waziri Mkuu wa Bihar Nitish Kumar alikumbwa na mzozo kwa matamshi yake juu ya udhibiti wa idadi ya watu katika jimbo hilo.

Mwanasiasa huyo amekuwa akizungumzia umuhimu wa elimu miongoni mwa wanawake ili kudhibiti idadi ya watu wa Bihar.

Lakini mambo yalibadilika Kumar alipoanza kurejelea njia ya kujiondoa wakati wa ngono na kudai ilikuwa juu ya wanawake "kuwazuia" waume zao.

Alisema: “Vitendo vya mume vilisababisha kuzaa zaidi.

"Walakini, kwa elimu, mwanamke anajua jinsi ya kumzuia ... hii ndiyo sababu idadi (ya kuzaliwa) inashuka."

Maoni ya Kumar yalizua mzozo mkubwa wa kisiasa, na wengi wakiyaita "ya kuchukiza wanawake, matusi na mfumo dume".

Kiongozi wa BJP Aparna Yadav alisema: "Kwanza kabisa, nikiwa mwanamke, nimekasirishwa na taarifa hiyo.

"Sidhani kama alipaswa kutoa kauli hii… Kauli ya aina hii ya CM ya Bihar ni ya aibu kwa nchi nzima.

"Sasa wakati uchaguzi unafanyika, watu wa Bihar wanapaswa kukumbuka ni watu wa aina gani waliowapigia kura ... Anapaswa kujiuzulu."

Kiongozi wa Upinzani Vijay Kumar Sinha alisema:

“Kauli zake zinatia aibu wanawake.

"Nchi iliona jinsi alivyowaaibisha wanawake ... (yeye) amepoteza kumbukumbu, anapaswa kujiuzulu na hastahili kuketi kwenye Bunge."

Mbunge wa Delhi Manoj Tiwari alisema "amepoteza heshima" kwa mwanasiasa huyo mkongwe:

"Nimemjua Nitish Kumar tangu 2004.

“Hata hivyo, baada ya kusikiliza kauli hiyo, nimepoteza heshima kwake.

“Mtu anawezaje kusema maneno kama haya kwenye Bunge la Jimbo?

"Nitish Kumar baada ya taarifa hii inaonekana kama kesi imepita."

Mwigizaji aliyegeuka kuwa mwanasiasa Khushbu Sundar alimsuta Kumar huku akihoji kwa nini wanasiasa wengi wa kike walikaa kimya.

Alisema: "Ni aibu sana na ya kutisha ... nini kimetokea kwa Sonia Gandhi, Priyanka Gandhi na Mamata Banerjee? Wanawake hawa wako kimya.

“(Je) hii ndiyo INDIA wanayoizungumzia? Wanapaswa kusema Nitish Kumar anapaswa kuomba msamaha.

Mbunge wa BJP Nishikant Dubey alitweet kwa kejeli:

"Sikiliza simulizi za ngono za Mahaguru Nitishanand Maharaj na uwawekee watu udhibiti."

Wakati ukosoaji ukiendelea, Nitish Kumar aliomba msamaha kwa maoni yake wakati akiingia kwenye Bunge la Bihar.

Akasema: “Nayarudisha maneno yangu kama kuna mtu (aliyeumizwa). (Maneno yangu) hayakukusudiwa kumuumiza mtu yeyote.”

Walakini, msamaha huo ulisimamisha ukosoaji huo.

Waziri wa Muungano RK Singh alisema alikuwa na aibu kwamba Nitish Kumar alikuwa Waziri Mkuu wa Bihar.

Alisema: "Nadhani kila mtu huko Bihar lazima aone aibu kwamba CM wao anatumia lugha chafu kama hii kwenye Bunge.

"Ni taarifa ya daraja la tatu ... Nitish Kumar amerukwa na akili."



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unataka kumwona Zayn Malik akifanya kazi na nani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...