Timu za Ligi Kuu ya 'Big Six' zinaondoka kwenye Super League ya Uropa

Timu za Ligi Kuu ya 'Big Six' zimetangaza kujiondoa kwenye Ligi Kuu ya Ulaya yenye utata.

Timu za Ligi Kuu ya 'Big Six' zinaondoka kwenye Ligi Kuu ya Ulaya f

"Hatukuhusika katika mchakato huo."

Timu zote sita za Ligi Kuu zinazohusika na Ligi Kuu ya Ulaya (ESL) sasa zimejiondoa kwenye mradi huo wenye utata.

Mnamo Aprili 18, 2021, ilitangazwa kwamba kulikuwa na mipango ya kuanzisha mashindano ya ligi iliyovunja yanayojumuisha vilabu vikubwa zaidi barani Ulaya.

Klabu za Ligi Kuu zilizohusika ni Arsenal, Liverpool, Manchester United, Manchester City, Chelsea na Tottenham.

Klabu zingine zilikuwa Atletico Madrid ya Uhispania, Barcelona na Real Madrid, na AC Milan ya Italia, Inter Milan na Juventus.

Ingeona vilabu vinavyohusika vinashiriki kwenye ligi yao dhidi yao, ambayo ingekuwa na athari kubwa kwa ligi zao za ndani.

Ligi kuu ya timu 12 ilitangazwa kuhukumiwa sana.

Miili ya mpira wa miguu kama Ligi Kuu na UEFA ilishutumu mipango hiyo na wamiliki wa vilabu, na kuiita "uchoyo" na tusi kwa mchezo huo.

Pendekezo hilo lilishuhudia watu wengine kama Waziri Mkuu Boris Johnson wakisema vilabu vinawageuzia mashabiki na kwamba vitaharibu mila ya kandanda.

Prince William alituma barua pepe juu ya jambo hilo.

Mashabiki walikusanyika nje ya viwanja vya timu za Ligi Kuu zinazohusika kupinga ESL.

Katika tukio moja, mashabiki walikusanyika nje ya barabara ya Leland United ya Elland, wakati ambapo shati la Liverpool lilichomwa moto na ndege ikionyesha ujumbe wa kuipinga ESL.

Zaidi ya mashabiki 1,000 waliandamana nje ya Stamford Bridge ya Chelsea.

Rais wa Real Madrid, Florentino Perez alidai kwamba Ligi Kuu ya Ulaya iliundwa "kuokoa mpira wa miguu".

Alidai kuwa mchanga watu "hawakuvutiwa tena na mpira wa miguu" kwa sababu ya "michezo mingi duni".

Aliongeza: "Wakati wowote kunapokuwa na mabadiliko, daima kuna watu wanaopinga."

Takwimu za Soka zinahusika

Timu za Ligi Kuu ya 'Big Six' zinaondoka kwenye Super League ya Uropa

Mnamo Aprili 19, 2021, takwimu za mpira wa miguu zilianza kutoka na kuelezea kutokubali kwao mipango ya ESL.

Liverpool meneja Jurgen Klopp alikuwa hapo awali alisema katika 2019 kwamba alikuwa na matumaini kwamba hakutakuwa na Super League.

Kabla ya mechi ya timu yake dhidi ya Leeds United, alisema kwamba maoni yake hayajabadilika.

Ilifunuliwa kuwa wamiliki wa kilabu walikuwa wamefanya uamuzi kama James Milner wa Liverpool alisema:

“Hatukuhusika katika mchakato huo.

“Sisi ni timu, tunavaa mashati kwa kiburi. Kuna mtu ameamua na wamiliki wa mpira wa miguu ulimwenguni kwamba hatujui ni kwanini hasa. ”

Nahodha wa Liverpool Jordan Henderson alitaka mkutano kati ya manahodha wa Ligi Kuu kujadili Ligi Kuu ya Ulaya.

Alituma pia ujumbe kwa tweet, akielezea kutokukubali kwake na upande wake juu ya ESL.

"Hatupendi na hatutaki itokee."

Marcus Rashford wa Manchester United alituma taswira ya picha mbaya ambayo ilielezea msimamo wake juu ya ESL.

Vigogo wengine wa Uropa kama Bayern Munich walisema wazi kwamba hawatakubali mwaliko wa kujiunga na ligi hiyo.

Maoni yaliyotolewa na wachezaji na mameneja wa Ligi Kuu yalisababisha nyufa kuanza kuonyesha kwenye mipango ya ESL.

Iliripotiwa kuwa timu moja ya Ligi Kuu ilikuwa ikifikiria kujiondoa kutoka ESL.

Ligi Kuu ya Ulaya inapanga Ajali

Utata huo ulivunjika baada ya kubainika kuwa Chelsea inakusudia kujiondoa kwa kuandaa nyaraka zinazofaa.

Manchester City ilikua kilabu cha kwanza cha Premier League kujitoa.

Arsenal, Liverpool, Manchester United na Tottenham baadaye walifuata nyayo.

Manchester City walithibitisha "wametunga rasmi taratibu za kujiondoa" kutoka Super League.

Liverpool ilisema kuhusika kwao katika ligi iliyopendekezwa iliyovunjika "imekoma".

Manchester United walisema walikuwa "wamesikiliza kwa makini majibu kutoka kwa mashabiki wetu, serikali ya Uingereza na wadau wengine muhimu" katika kufanya uamuzi wao wa kutoshiriki.

Pia iliona makamu mwenyekiti mtendaji wa Man United Ed Woodward akitangaza kwamba atajiuzulu mwishoni mwa 2021.

Katika barua ya wazi, Arsenal waliomba msamaha kwa mashabiki wao na wakasema "walifanya makosa", na kuongeza walikuwa wakijiondoa baada ya kuwasikiliza wao na "jamii pana ya mpira wa miguu".

Mwenyekiti wa Tottenham Daniel Levy alisema kilabu hicho kilijuta "wasiwasi na hasira" iliyosababishwa na pendekezo hilo.

Chelsea walithibitisha kuwa "wameanza taratibu rasmi za kujiondoa kwenye kikundi" kwamba walijiunga tu "mwishoni mwa wiki iliyopita".

Inter Milan na Atletico Madrid pia wamesema hawataki tena kuhusika na mradi huo.

Said alikuwa nini?

Timu za Ligi Kuu ya 'Big Six' zinaondoka Ligi Kuu ya Ulaya 2

Baada ya timu sita za Ligi Kuu kujiondoa, hakuna timu yoyote iliyohusika iliyotoa taarifa.

ESL ilisema: "Licha ya kutangazwa kuondoka kwa vilabu vya Uingereza, kulazimishwa kuchukua maamuzi kama haya kutokana na shinikizo iliyotolewa kwao, tuna hakika kuwa pendekezo letu linahusiana kabisa na sheria na kanuni za Uropa.

Iliongeza kuwa "ilikuwa na hakika kwamba hali ya sasa ya mpira wa miguu wa Ulaya inahitaji kubadilika".

Mwenyekiti wa Juventus Andrea Agnelli hapo awali alisema kwamba vilabu vilivyobaki "vitasonga mbele" lakini tangu kuondolewa kwa vilabu vingi, alikiri haiwezi kuendelea.

Alisema: "Kusema kweli na hapana, kwa kweli sivyo.

“Ninabaki kuwa na hakika juu ya uzuri wa mradi huo, na thamani ambayo ingekua kwa piramidi, ya kuunda mashindano bora ulimwenguni, lakini ni dhahiri hapana.

"Sidhani kuwa mradi huo bado unaendelea."

Rais wa UEFA Aleksander Ceferin alikaribisha mabadiliko hayo, akisema:

“Nilisema jana kuwa ni jambo la kupendeza kukubali makosa na vilabu hivi vilifanya kosa kubwa.

"Lakini wamerudi zizi sasa na najua wana mengi ya kutoa sio kwa mashindano yetu tu bali kwa mchezo wote wa Uropa.

"Jambo muhimu sasa ni kwamba tuendelee, tujenge umoja ambao mchezo ulifurahiya kabla ya hii na kusonga mbele pamoja."

Mipango ya Ligi Kuu ya Ulaya ilituma mshtuko kote ulimwengu wa mpira.

Walakini, iliona timu hasimu zikikusanyika pamoja kuonyesha kutokubali kwao juu ya ligi hiyo.

Ingawa inaonekana kama wazo lolote linapungua, maendeleo mapya yanatoka kila wakati. Wakati tu ndio utakaoelezea kitakachotokea.

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."