Malkia wa Urembo anataka Kuonyesha Kazi yake ni 'Zaidi ya Muonekano'

Mshindi wa shindano la urembo anasema anataka kuonyesha kuwa kazi yake ni "zaidi ya sura tu" kwani anataka kubadilisha ulimwengu.

Malkia wa Urembo anataka Kuonyesha Kazi yake ni 'Zaidi ya Muonekano' f

"Kama Miss Manchester, nilieneza zaidi utetezi wangu."

Mshindi wa shindano la urembo yuko kwenye dhamira ya kuthibitisha kuwa kazi yake ni zaidi ya kuwa mrembo tu.

Aliyekuwa Miss Manchester Anita Saha siku zote alikuwa na ndoto ya kushindana katika mashindano na katika miaka michache iliyopita, ameweza kugeuza ndoto yake kuwa ukweli.

Msichana huyo mwenye umri wa miaka 23 sasa amedhamiria kukuza wanamitindo wa Asia Kusini katika tasnia hiyo kwani anataka kuwa mtetezi wa kupinga uonevu, kupinga rangi na kujipenda.

Anita alikiri kuwa mambo yanabadilika katika tasnia hiyo lakini akakiri kuwa mengi yanaweza kufanywa ili kuhimiza utofauti.

Alisema kitu rahisi kama mazungumzo karibu na meza ya chakula cha jioni inaweza kuwawezesha watoto kukubali sifa zao za kipekee na rangi ya ngozi.

Anita alielezea: "Ninaamini kweli filamu na vyombo vya habari vina jukumu muhimu katika kuunda mawazo ya watu.

"Kutuma na kuonyesha watu wa rangi zote katika majukumu ya kiongozi na kwa miradi mikubwa ya uigaji kunaweza kuleta mabadiliko.

"Kama Miss Manchester, nilieneza zaidi utetezi wangu.

"Kwa Wiki ya Afya ya Akili ya Watoto, nilishirikiana na Beacon Counselling, ambapo nilizungumza na watoto wadogo wa shule kutoka umri wa miaka 11 hadi 17 kuhusu umuhimu wa afya ya akili, kuvumiliana na kukubali tofauti za kila mmoja, kupinga ubaguzi wa rangi, kupinga- uonevu, kujipenda na usaidizi unaopatikana kwao.”

Malkia huyo wa urembo alisema kwamba wanawake wa Asia Kusini “sikuzote wamekuwa wakikabili shinikizo kubwa la kijamii” ili wafanye na kuishi kwa njia fulani.

Anita amefanya kazi ya kuwasaidia vijana kuachana na wazo hili kwani anataka wajue kuwa wanaweza kufikia ndoto zao.

Malkia wa Urembo anataka Kuonyesha Kazi yake ni 'Zaidi ya Muonekano'

Kwa Anita, alishiriki katika Wiki ya Mitindo ya London 2024, ambayo aliiita "uzoefu wa kufurahisha".

aliliambia Daily Star: “Ninashukuru sana kwamba nilipata fursa hii ya kuchaguliwa kati ya wanamitindo kadhaa wa Asia Kusini na kueneza uhamasishaji unaowakilisha ngozi nyeusi ya Asia Kusini kwenye njia ya kurukia ya ndege ya London Fashion Week.

"Kitu mdogo kwangu nilikuwa na ndoto tu.

"Ilikuwa njia nzuri kwa mdogo wangu, na kwa wasichana na wavulana wote wenye ngozi nyeusi - kuwafanya waonekane, wasikike na kuwakilishwa."

Juu ya umuhimu wa kazi yake, aliendelea:

"Inatimiza sana kutetea sababu ambazo ziko karibu na moyo wangu na kufanya kazi yangu kama mwanamitindo kuwa na nguvu na maana, ambayo kwa kweli ni kiini cha urembo mwenye kusudi.

"Ninafanya hivi kwa ajili ya mdogo wangu, ambaye nilikua na ujasiri mdogo, na kwa wasichana wadogo na wavulana ambao wanapitia hali ambayo wanaruhusiwa kuota ndoto kubwa.

"Hilo ndilo linalonipa mimi na jina langu kama Miss Manchester lengo."

Akizungumzia mipango yake ya siku za usoni, Anita anakusudia kushirikiana na shule, mashirika na watu binafsi wenye malengo sawa na kuifanya dunia kuwa mahali pazuri.

Anita aliongeza: "Nina matumaini ya kuendelea kufanya kazi kama mwanamitindo na kutembea kwa maonyesho zaidi, na ninatarajia kupata fursa ya kufanya kazi na bidhaa zaidi.

"Nina shauku sawa juu ya kuunda athari, na kuongeza kwenye dimbwi la maarifa ya sayansi ya matibabu kama utafiti - nikitumai kuwa mchango wangu mdogo unaweza kuathiri maisha ya mtu vyema."



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Unampenda Sukshinder Shinda kwa sababu ya yake

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...