Wakala wa Marufuku wa Mali aliyopewa kifungo cha Jela kilichosimamishwa

Wakala wa mali isiyohamishika wa West Midlands amepokea adhabu iliyosimamishwa kwa kujihusisha na kazi ya wakala wa mali licha ya kupigwa marufuku.

Wakala wa Marufuku wa Mali aliyopewa kifungo cha Jela kilichosimamishwa f

"muhimu kwamba umma unaweza kutegemea mawakala halali wa mali isiyohamishika"

Wakala wa mali marufuku Amerjit Singh Dhuga, mwenye umri wa miaka 41, wa Oldbury, alipokea adhabu iliyosimamishwa mnamo Agosti 26, 2021, baada ya kukiri kosa la kujihusisha na kazi ya wakala wa mali isiyohamishika kwa zaidi ya miaka minne.

Dhuga, anayejulikana kama "Bobby Singh" wa Upendo Postcode yako ilikuwa marufuku kushiriki katika kazi ya wakala wa mali mnamo 2013.

Walakini, uchunguzi uliofanywa na Timu ya Kitaifa ya Viwango vya Uuzaji na Timu ya Wakala wa Kuacha iligundua kuwa Dhuga aliendelea kuchukua jukumu kubwa katika kuendesha biashara ya wakala wa mali.

Wateja wake hawakujua juu ya marufuku.

Wachunguzi wanasema kwamba ikiwa wangejua, wangekuwa hawaelekezi Upendo Postikodi yako kutoa kazi ya wakala wa mali.

Makosa ya Dhuga yaliongezeka kati ya Agosti 2016 na Novemba 2020.

Uchunguzi uligundua kuwa Upendo Postcode Limited yako ilitoa hesabu kwa watumiaji kadhaa ambao walikuwa chini kuliko bei ya 'Uuzaji'.

Katika visa vingi, jumla ilikuwa hadi Pauni 10,000 chini, ambayo Upendo Postcode yako Limited ingeweka kama 'Ada ya Utendaji' na kamisheni ya kawaida.

Katika Korti ya Wolverhampton Crown, Love Your Postcode Limited pia ilikiri kosa la kukiuka mahitaji ya bidii ya kitaalam kwa kukosa kutangaza kwa wateja kwamba Dhuga hangeweza kufanya kazi halali ya wakala wa mali.

Kampuni hiyo ilitozwa faini ya Pauni 16,000. Kwa sababu ya ombi lake la hatia mapema, faini hiyo ilipunguzwa hadi Pauni 12,000.

Mnamo 2020, Dhuga aligonga vichwa vya habari baada ya kumwita muuguzi wa NHS "takataka ya kiwango cha chini".

Shambulio hilo la maneno lilikuwa linahusiana na Upendo Nambari Yako ya Posta inayotoa malazi ya bure kwa wafanyikazi 50 wa NHS wakati wa janga la Covid-19.

Walakini, muuguzi huyo alipolalamika, Dhuga alianzisha shambulio la maneno.

Alipiga video kadhaa ambazo alimtaja kama "koothi", neno la Kipunjabi ambalo linatafsiriwa kama 'b ****'.

Dhuga alihukumiwa kifungo cha wiki sita, kusimamishwa kwa miaka miwili. Alipigwa faini ya Pauni 4,000.

Kufuatia hukumu hiyo, Mwenyekiti wa Viwango vya Kitaifa vya Biashara Bwana Toby Harris alisema:

“Kununua au kukodisha nyumba ni muamala mkubwa wa kifedha kwa watu na ni muhimu kwamba umma wategemee mawakala halali wa mali kutoa huduma ya kitaalam.

“Kufanya kazi kama wakala wa mali wakati umepigwa marufuku ni kinyume cha sheria na tutachukua hatua dhidi ya uaminifu Wadanganyifu ambao wanajaribu kuwashawishi umma.

"Uchunguzi huu unaonyesha jukumu muhimu la Timu ya Kitaifa ya Viwango vya Uuzaji na timu ya Wakala wa Kuacha katika kulinda watumiaji na kulinda vitendo halali katika sekta ya wakala wa mali."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."

Picha kwa hisani ya Barua ya Birmingham