Diwani wa Bangladesh apigwa kwa Kupinga Ulanguzi wa Madawa ya Kulevya

Katika mji wa Sherpur nchini Bangladesh, diwani alidaiwa kupigwa kwa sababu alikuwa akipinga ulanguzi wa dawa za kulevya katika eneo hilo.

Diwani wa Bangladesh apigwa kwa 'Kupinga Ulanguzi wa Madawa' f

Mwanzoni, walimtukana Nazma

Diwani wa Bangladeshi alidaiwa kupigwa kwa kuandamana dhidi ya ulanguzi wa dawa za kulevya katika mtaa wake.

Kisa hicho kilitokea katika mji wa Sherpur.

Diwani huyo, Nazma Begum kwa sasa amelazwa katika Hospitali Kuu ya Sherpur kwa matibabu.

Tukio hilo lilitokea katika eneo la Digharpar huko Sherpur mnamo Novemba 11, 2022.

Basir Ahmed Badal, Afisa mfawidhi katika Kituo cha Polisi cha Sherpur Sadar alieleza kuwa babake mwathiriwa, Harunur Rashid, alifungua kesi dhidi ya watu saba.

Shahidul Islam alitambuliwa kama mshitakiwa mkuu na amekamatwa.

Afisa Badal alisema: “Nazma, pia meya wa jopo, alimfahamisha Meya wa manispaa Golam Mohammad Kibria kuhusu uuzaji wa dawa za kulevya katika eneo lake siku chache zilizopita.

"Baadaye meya alitufahamisha kuhusu suala hilo na tukatembelea eneo hilo Alhamisi."

Jambo hilo liliwakasirisha wachuuzi hao wa dawa za kulevya na kuamua kulichukulia suala hilo mikononi mwao.

Mwanzoni, walimtukana Nazma na wanafamilia yake. Usiku wa Novemba 11, walimvamia diwani huyo.

Baba yake Nazma alipojaribu kumwokoa, walimgeukia na kumshambulia.

Akilaani shambulizi hilo, Meya Kibria alidai kukamatwa mara moja kwa washtakiwa wote.

Mnamo Septemba 2022, tukio kama hilo lilifanyika ambapo waandamanaji walikuwa wameshambuliwa. Isipokuwa, katika kesi hii, polisi walikuwa nyuma ya uhalifu.

Chama cha upinzani cha Bangladesh Nationalist Party (BNP) kilikuwa kimeitisha mkutano katika mji wa viwanda wa Narayanganj, karibu na mji mkuu Dhaka, kupinga kuongezeka kwa matatizo ya kiuchumi.

Polisi wa Bangladesh walimpiga risasi na kumuua mwanaharakati kijana na kujeruhi makumi ya wengine baada ya kufyatua risasi kwenye maandamano ya kupinga kukatwa kwa umeme na kupanda kwa bei ya chakula, maafisa na waandamanaji walisema.

Msemaji wa chama Shakhawat Hossain alisema karibu wafuasi 5,000 walikuwa kwenye umati wakati maafisa waliposhambulia.

Hossain alisema: “Polisi walitoza vijiti kwenye mkutano wetu wa amani.

"Kisha wakafyatua risasi. Mmoja wa wanaharakati wetu vijana aliuawa kwa kupigwa risasi, alikuwa na umri wa miaka 25 tu.”

Polisi walithibitisha kifo hicho lakini hawakutoa maelezo zaidi. Daktari katika hospitali kuu ya serikali ya jiji alisema:

“Mwanamume huyo alikuwa ameletwa katika wadi ya dharura na alifariki kutokana na majeraha ya risasi.

"Mtu aliyekufa alikuwa amepigwa risasi kifuani mwake, pamoja na watu wengine 20 ambao wanatibiwa majeraha ya risasi."

Kulingana na Hossain, waandamanaji wasiopungua 100 wamejeruhiwa, akiwemo mtu mmoja ambaye alipigwa risasi ya jicho katika tukio hilo hilo.



Tanim anasomea MA katika Mawasiliano, Utamaduni, na Media Digital. Nukuu anayoipenda zaidi ni "Tambua unachotaka na ujifunze jinsi ya kukiomba."




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unampenda H Dhami zaidi kwa wake

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...