Asha Gold azungumza Ubunifu, Muziki wa Kihemko na Uwakilishi

Nyota mashuhuri anayeibuka, Asha Gold, alizungumza peke yake na DESIblitz juu ya wimbo wake 'Exes', kupanda kwa muziki na kupenda ubunifu.

Asha Gold azungumza Ubunifu, Muziki wa Kihemko na Uwakilishi

"Ninapendelea sana sauti za kupendeza"

Mwanamuziki anayeinuka, Asha Gold, amekuwa akivutia tasnia ya muziki na sauti yake nzuri na sauti ya kupendeza.

Mzaliwa wa London mwenye umri wa miaka 21 ni mmoja wa nyota mashuhuri wa 2021. Akijaribu na bass, kupiga na nyimbo, muziki wa Asha ni wa kisasa lakini unakumbusha RnB ya kawaida.

Amesisitizwa juu ya kusimulia hadithi kupitia muziki, Asha anataka nyimbo zake ziwe mfano wake.

Inamaanisha kuwa anaweza kuwa wa kweli iwezekanavyo wakati wa kuwapa nguvu wengine ambao wanapitia hafla kama hizo.

Hii ilifafanuliwa na wimbo wake mzuri wa 2019 'Nzuri sana'. Wimbo umefunikwa na tempo ya hariri, kulabu za pop na maneno ya kufikiria.

Akiwa na zaidi ya mito 107,000 ya Spotify, wimbo huo ulimwongezea Asha Gold kama msanii wa kutisha na ameendelea na fomu hii nzuri tangu hapo.

EP yake ya kwanza, 01, ilitolewa mnamo 2020 na kuwapa mashabiki nyimbo zenye kung'aa na kuvutia kama 'Abiria' na 'Mwanzo'.

Walakini, kiini cha mradi huo wa nyimbo nne ni wimbo 'Imani Katika Wewe'. Ballad inaacha mfuatano wa kawaida ambao tunaona katika muziki wa Asha.

Badala yake, tunaona kwamba nyuma ya uzuri wa tasnia na kuongezeka kwa umaarufu, kuna nyota changa yenye talanta ya asili yenye nguvu.

Uaminifu na mbichi katika wimbo huo uliwashangaza wasikilizaji na wasanii sawa. Hasa kukamata kutambuliwa ulimwenguni kutoka kwa kupendwa na Mtandao wa Asia wa BBC, Redio ya 1xtra na Rolling Stone.

Kujiandaa kutoa 'Exes' mnamo Oktoba 2021, Asha bila shaka atatumia funguo za piano zenye kupendeza, nyimbo za symphonic na ucheshi wake wa India. Fusion ngumu kutekeleza.

Ingawa, shauku ya mwimbaji isiyokoma, mtu anayeambukiza na sauti dhaifu atafanya wimbo uwe ushindi wa papo hapo.

Katika kipindi kama hicho cha kusisimua kwa msanii, DESIblitz alizungumza peke yake na Asha Gold juu ya kupanda kwake kwa hali ya hewa, michakato ya ubunifu na matamanio ndani ya muziki.

Je! Upendo wako kwa muziki ulianzaje?

Asha Gold azungumza Ubunifu, Muziki wa Kihemko na Uwakilishi

Muziki ulikuwepo kila wakati maishani mwangu - tangu umri mdogo, nilicheza piano ya kawaida, upigaji wa jazba, na nilikuwa sehemu ya orchestra na bendi nyingi shuleni.

Nilipenda hii, lakini nilijua kwamba baada ya kumaliza shule nilitaka kuelekeza mawazo yangu kuimba na kuandika.

Pia, niligundua kuwa nilipenda hali ya hadithi ya utunzi wa nyimbo, kwa hivyo nilianza kuunda mademu kwa kutumia vyombo ambavyo ningeweza kucheza, na kukuza sauti yangu.

Sikujua mtu yeyote katika tasnia hiyo kwa hivyo ilibidi nifanye mitandao mingi kupata mguu wangu mlangoni.

Je! Unaweza kuelezea sauti yako na ni vitu gani vinaifanya iwe ya kipekee?

Ningependa kufikiria kwamba maandishi yangu ni ya akili na hayatabiriki.

Sitaki wasikilizaji wangu waweze kubahatisha wimbo au wimbo unaofuata, na kila wakati ninaandika kwa ukweli na uaminifu.

"Ningesema muziki wangu unakaa ndani ya bracket ya aina ya RnB / pop."

Lakini napinga sauti yoyote, synths, na vyombo vya kupiga sauti ambavyo hutumiwa kawaida.

Ninapendelea sauti za sauti za kupendeza na sampuli za kupendeza zilizovutwa kutoka pembe za mtandao na maisha ya kila siku!

Mchakato wako wa ubunifu ukoje wakati wa kufanya wimbo?

Asha Gold azungumza Ubunifu, Muziki wa Kihemko na Uwakilishi

Ninapenda kuandika papo hapo, kwenye studio, kwa hivyo mimi hushirikiana na mtayarishaji.

Tunabadilisha maoni karibu na sauti / dhana, na muziki - na jaribu kukaa kwenye vibe.

Wakati mwingine ni sauti au sampuli ambayo inatuongoza huko, wimbo wa kumbukumbu, au kuna kitu kinabonyeza nataka kuandika juu yake.

Nyimbo huja haraka sana na kwa kawaida, kisha ninaanza kuunda maneno ndani yao, na kuunda muundo wa wimbo.

Yote ni mchakato wa kikaboni na wa mitambo wakati huo huo… mimi kila wakati ninataka kujisukuma kwa wimbo au mdundo unaovutia zaidi.

Je! Muziki wako unarejelea hadithi zako za kibinafsi?

Ndio, haswa ninaandika juu ya uzoefu wangu wa kibinafsi.

"Ninaona kwamba ndivyo ninavyoweza kuwa sahihi zaidi na uandishi wangu na hadithi yangu ya hadithi."

Kwa hivyo wasikilizaji wana uwezekano wa kunielewa na wanaweza kuhusishwa.

Ni muhimu kwamba mimi ni mkweli, na kwamba nionyeshe mambo tofauti ya utu wangu katika muziki wangu.

Ni wasanii gani wamekushawishi kimuziki?

Asha Gold azungumza Ubunifu, Muziki wa Kihemko na Uwakilishi

Lorde na Billie Eilish ni msukumo mkubwa kwa maandishi.

Hawafuati kamwe kitabu cha sheria cha uandishi wa nyimbo na ninapenda hiyo juu yao.

Beyonce ni msukumo mkubwa kwa suala la ustadi wake wa sauti na utendaji wake, kila kitu anachofanya ni cha kuvutia sana.

Lakini pia huwa naangalia muziki mpya na matoleo mapya - tuna bahati kwamba katika eneo la Uingereza kuna wasanii wengi wenye talanta wanaokuja.

Je! Ulijisikiaje wakati 'Nzuri sana' ilipiga mpira kwenye kazi yako?

Kila kitu kilihisi mpya na cha kufurahisha, lakini pia kinatisha!

"Nadhani kutolewa kwa kwanza huhisi kama mpango mkubwa na inaonekana kama kila kitu kinapaswa kuwa kamili."

Lakini kama unavyosema ni juu ya kuzungusha mpira!

Nimekuwa nikikua kwa sauti kubwa na ninaendelea tangu hapo kutolewa.

Je! Unaweza kutuambia umuhimu wa 'Exes' na nini mashabiki wanaweza kutarajia?

Asha Gold azungumza Ubunifu, Muziki wa Kihemko na Uwakilishi

Niliandika 'Exes' kwa nia ya kuweka usawa kati ya mazingira magumu na kujihakikishia uhusiano.

Ni ya kufurahisha na ya-shavuni, lakini maoni ya msingi ni kitu ambacho natumaini watu wanaweza kuhusisha.

Kama msanii, Ninafurahiya kuandika juu ya zile nyakati zisizo na mantiki, zilizochanganyikiwa au zilizo hatarini sisi sote tunakutana nazo.

Inategemea zaidi pop kawaida, kwa hivyo ninatarajia kuona athari.

Je! Ni wimbo upi umekuwa ukipenda zaidi kufanya?

Ningesema 'Margarita' kwa sababu ni wimbo mzuri wa kujisikia ambao unatoa picha nzuri na wakati kwa wakati.

Wakati nilikuwa nikikiandika nilitaka kucheza na kinzani na jozi - kushoto, kulia, joto, baridi, anga la bluu, divai nyekundu.

"Hii ilikuwa kuunga mkono mada kubwa ambayo ni wapenzi wawili katika paradiso kamili."

Hakika ninafurahiya changamoto za sauti. Wakati mimi na Mitch Jones tulikuwa tunaandika 'Debut', tulikuja na wimbo wa chorus kabla ya wimbo wowote.

Kwa sababu ni ya haraka na ya kusonga haraka ilikuwa gumu kuweka maneno! Lakini nilipenda matokeo ya mwisho.

Je! Umekabiliwa na shida gani kama mwanamuziki?

Asha Gold azungumza Ubunifu, Muziki wa Kihemko na Uwakilishi

Nadhani ni rahisi sana kuwekwa kwenye sanduku na kuandikwa kwa sababu mimi ni Mwingereza wa Asia.

Kwa hivyo watu wananitarajia nisikie njia fulani, au kutoa heshima kwa urithi wangu mchanganyiko kwa njia ambayo wameona hapo awali.

Nimeambiwa 'nitumie' yangu urithi kwa njia ambayo inauzwa zaidi au inanipa USP.

Lakini sitaki kushiriki kitu kwa njia isiyo ya kweli kwa sababu ya 'uuzaji'.

Je! Maoni yako ni yapi kuhusu uwakilishi wa Asia Kusini ndani ya muziki wa Uingereza?

Nadhani kuna wasanii zaidi wa Asia Kusini wanapokea umakini wanaostahili siku hizi.

Lakini uwakilishi unaweza kuwa bora zaidi ndani ya Uingereza.

Ni muhimu kwamba watu hawatarajii sauti fulani au waangalie kutoka kwa wasanii wa Asia Kusini nchini Uingereza, na muziki unapaswa kuthaminiwa kwa nini ni.

"Joy Crookes, Pritt, Priya Ragu na Sam Nxire ni wasanii wengine wa urithi mchanganyiko ninaowapenda sasa hivi."

Wote wanapiga aina na kutengeneza muziki mzuri.

Je! Ni urefu gani unayotaka kufikia ndani ya muziki?

Asha Gold azungumza Ubunifu, Muziki wa Kihemko na Uwakilishi

Anga ni kikomo sana!

Lengo langu ni muziki wangu ufikie watu wengi iwezekanavyo, na ufanye mbele ya umati mkubwa ulimwenguni.

Nataka kuendelea kukuza uandishi wangu na ustadi wa utendaji.

Ninataka pia kujipa changamoto kwa aina tofauti, vielelezo na ushirikiano kwa uadilifu na ukweli.

Ninaathiriwa na sauti nyingi, kwa hivyo ningependa kushirikiana na wanamuziki ambao hufanya kazi ndani ya aina tofauti, na nina hakika sauti yangu itabadilika na kubadilika pia.

Je! Ni miradi gani ya baadaye ambayo mashabiki wanaweza kutarajia?

Zaidi ya 'Exes', nina vipindi viwili vya moja kwa moja vitakavyokuja mnamo Novemba 2021 - inashangaza kucheza tena kwenye mzunguko wa moja kwa moja.

Nadhani sisi wanamuziki tunashukuru kwamba inarudi.

Kunaweza kuwa na muziki zaidi kuelekea mwisho wa mwaka, lakini mtazamo wangu uko kwenye EP yangu ya pili ambayo itatoka mwaka ujao (2022).

Huo utakuwa ufahamu wa wapi muziki wangu unaelekea na kile ambacho nimekuwa nikifanya kazi kwa miezi 18 iliyopita.

Kwa hivyo kaa karibu!

Ushawishi mzuri wa Asha Gold na kujitolea kwa sanaa yake ni wazi kwa kila mtu kuona. Uwezo wake wa muziki na ufahamu wa tasnia ni ya kushangaza kwa msanii mchanga lakini ni pumzi ya hewa safi.

Pamoja na mabadiliko ya haraka kati ya kutolewa kwake, staa huyo anahudumia mahitaji ya mashabiki wake bila kuhatarisha yaliyomo kwenye ubora.

Asha ujasiri wa kusisimua, utaalam wa densi na ubunifu wa muziki huangaza kupitia miradi yake.

Mwimbaji anachanganya aina ya kiwango cha Briteni na faini ya Kusini mwa Asia ambayo inaruhusu nyimbo zake kuwa za karibu lakini zenye kupendeza. Ingawa, yeye haachi juu ya kupiga ngumu na sauti za kudanganya.

Hii inathibitishwa na maonyesho yake ya kitambulisho kwa Utangulizi wa BBC, Mtandao wa Asia wa BBC na hata kucheza mbele ya watu 30,000 kwenye uwanja wa kriketi wa Lord mnamo Agosti 2021.

Asha Gold haionyeshi dalili za kupungua.

Asha Gold bila shaka itaendelea kushamiri.

Angalia orodha nzuri ya Asha hapa.

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Asha Gold Instagram & Rolling Stone.