Kukamatwa Kulihitajika kwa Munmun Dutta kwa Cure Slur

Wanamtandao wanataka kukamatwa kwa nyota wa Runinga wa India Munmun Dutta baada ya kufanya matusi ya heshima katika video ya YouTube.

Kukamatwa kwa Munmun Dutta kwa Caste Slur f

"Aina hii ya watu ni hatari zaidi kwa jamii."

Nyota wa Runinga wa India Munmun Dutta anakabiliwa na mshtuko mkali kwa kutumia kashfa isiyofaa katika moja ya video zake.

Kwenye video iliyopakiwa kwenye kituo chake cha YouTube, Dutta anasema kwamba anataka kuonekana mzuri kwenye video zake, na sio kama "bhangi".

Neno 'bhangi' lilitumiwa na watu wa hali ya juu katika karne ya 19, kuashiria washiriki wa Dalit caste walioajiriwa katika usafi wa mazingira na utapeli wa mikono.

Video ya Munmun Dutta imekuwa ikienea, na maoni yake yamesababisha majibu ya hasira kutoka kwa wanamtandao na Dalit jamii.

Watu walikuwa wepesi kusema kuwa neno hilo linachukiza kwa washiriki wa jamii iliyopangwa iliyopangwa.

Kutumia neno hilo pia ni kosa lenye adhabu, kulingana na uamuzi wa Mahakama Kuu ya India.

Kwa hivyo, wanamtandao na wanaharakati wanadai kukamatwa kwa Munmun Dutta chini ya Sheria ya SC / ST.

Hashtag ya '#ArrestMunmunDutta' ilianza kuibuka kwenye Twitter kama matokeo.

Kuchukua Twitter Jumatatu, Mei 10, 2021, mtumiaji mmoja mwenye hasira alipakia video ya Dutta na kusema:

"Tunamtaka @MumbaiPolice tafadhali chukua hatua kali dhidi yake katika hatua ya SC / ST.

“Anatumia neno lisilofaa kwa jamii fulani na anaumiza hisia zetu. #KamataMunmunDutta. ”

Mwingine akasema:

“Munmun Dutta, ambaye anaugua wanadamu wagonjwa vile, anapaswa kukamatwa mara moja.

“Aina hii ya watu ni hatari zaidi kwa jamii. @ moonstar4u #ArrestMunmunDutta. ”

Kufuatia mshtuko huo, Munmun Dutta alifuta haraka sehemu ya video iliyo na kashfa hiyo. Ametoa pia msamaha rasmi.

Akipakia taarifa kwa Twitter Jumatatu, Mei 10, 2021, Dutta alisema:

"Hii ni kwa kurejelea video ambayo nilichapisha jana, ambapo neno moja lililotumiwa na mimi limetafsiriwa vibaya.

“Haikusemwa kamwe kwa nia ya kutukana, kutisha, kudhalilisha au kuumiza hisia za mtu yeyote.

"Kwa sababu ya kizuizi changu cha lugha, nilikuwa na habari potofu juu ya maana ya neno hilo."

“Mara tu nilipofahamishwa maana yake nilichukua sehemu hiyo mara moja.

"Ninaheshimu sana kila mtu kutoka kila tabaka, imani au jinsia na ninatambua mchango wao mkubwa kwa jamii au taifa letu.

"Ningependa kuomba msamaha kwa kila mtu ambaye ameumizwa bila kukusudia lakini matumizi ya neno hilo na ninajuta kwa dhati kwa hiyo hiyo."

Munmun Dutta alianza kazi yake kama mfano.

Walakini, alipiga umaarufu kwa jukumu lake kama Babita katika kipindi maarufu cha Runinga Taarak Mehta Ka Ooltah Chashmah.

Louise ni mhitimu wa Kiingereza na Uandishi na shauku ya kusafiri, kuteleza kwa ski na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."