Majambazi wenye Silaha Walitoa Bomu la Moshi katika Uvamizi wa Pauni 70k

Majambazi wenye silaha walisababisha ugaidi wakati wa uvamizi wa posta. Walifyatua bastola na kutoa bomu la moshi kabla ya kuanza na pauni 70,000.

Majambazi wenye Silaha Walitoa Bomu la Moshi kwa Pauni 70k uvamizi f

"Huu ulikuwa wizi wa kunyongwa vizuri, wa kitaalamu, na wa kibiashara"

Majambazi wawili wenye silaha walifanya uvamizi "uliotekelezwa kitaaluma" katika Ofisi ya Posta ya Wellstone, Swinnow, West Yorkshire, ambapo bastola tupu ya risasi na bomu la moshi zilitolewa.

Mahakama ya Taji ya Leeds ilisikia kwamba tukio hilo lilitokea mnamo Septemba 3, 2019.

Wanaume wawili waliingia katika ofisi ya posta, ambayo iko ndani ya duka la jumla, saa 8:55 asubuhi wakiwa wamevaa vifuniko vya uso wakati mtu wa tatu akingojea nje kwenye BMW iliyoibiwa.

Mkuu wa posta alitishiwa wakati mahitaji yalitolewa kwa pesa na silaha ilipigwa risasi.

Fedha hizo zilikabidhiwa na majambazi wenye silaha walikimbia. Wizi huo ulichukua sekunde 40 tu.

Hakuna mtu aliyejeruhiwa lakini wale walio ndani ya majengo waliachwa wakitetemeka vibaya. Mkuu huyo wa posta pia aliachwa amefunikwa na unga mwekundu kutoka bomu la moshi.

Hakuna pesa zilizopatikana.

Helikopta ya polisi ilipelekwa kujaribu kuwakamata majambazi. BMW iliyoibiwa iligunduliwa kutelekezwa katika eneo la Bradford.

Polisi walifanya upekuzi katika nyumba moja huko Wansford Close, Bradford, na kukuta bunduki ikiwa imejaa tupu. DNA ya Nasser Khan ilipatikana kwenye silaha.

Ushahidi wa simu ya rununu pia ulimuunganisha na wizi huo.

Khan alipatikana na hatia ya wizi na kupatikana na bunduki ya kuiga kwa nia ya kusababisha hofu ya vurugu.

Ilisikika kuwa alijihusisha na magenge ya uhalifu mnamo 2014.

Mnamo mwaka 2015, alifungwa jela kwa miaka minne kwa kula njama ya kufanya wizi. Wakati anatumikia kifungo, alihukumiwa kwa kula njama ya kusafirisha vitu vilivyokatazwa gerezani.

Wakati wa wizi, alikuwa nje ya leseni.

Jaji Robin Mairs alimwambia Khan: "Picha za CCTV zinaonyesha kuwa ni wizi wa kitaalam uliotekelezwa haraka.

“Kila mtu alijua jukumu lake. Silaha ya kuiga ilitolewa ndani ya ofisi ya posta ambayo nadhani ingewaogopesha wale walio katika duka la jumla wakati huo.

“Huu ulikuwa wizi wa wizi wa kibiashara uliotekelezwa vizuri, wa kitaalamu, uliofanywa na wizi wa kitaalamu.

"Iliundwa kusababisha hofu kubwa kwa wale walio ndani, ikimaanisha kutakuwa na upinzani mdogo."

Jarida la Jioni la Yorkshire aliripoti kuwa Khan, mwenye umri wa miaka 38, wa Bradford, alifungwa jela kwa miaka 12.

Mshtakiwa wa pili alikiri kosa la kumsaidia mkosaji kuhusiana na kutoa gari lililotumiwa katika wizi huo. Atahukumiwa baadaye.

Mpelelezi Sajini Andy Greatorex, wa CID wa Wilaya ya Leeds, alisema:

"Waathiriwa na mashuhuda katika wizi huu waliwekwa katika jaribu la kutisha kabisa wakati walipokuwa wakikutana na wanaume wawili waliojifunika nyuso, mmoja akipiga bunduki.

"Walitishia kuwapiga risasi na wakati bunduki ilipigwa hawakuwa na njia ya kujua ni ya kuiga na walikuwa na hofu ya kweli kwa maisha yao.

"Maswali ya kina na ya kina yalisababisha kupona kwa gari na bunduki ya risasi iliyotumiwa na kuona Khan akitambuliwa kama mtuhumiwa.

"Kwa kweli tukio hilo lilikuwa na athari mbaya kwa wale waliohusika na tunatumahi wanaweza kupata faraja kutokana na kujua kwamba sasa ameshatangulia mbele ya sheria."



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni Umri upi unaofaa kwa Waasia kuoa?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...