Jambazi mwenye silaha afungwa kwa kuwachoma visu Maafisa 2 wa Polisi huko London

Jambazi mwenye silaha amefungwa kwa kuwachoma visu maafisa wawili wa polisi wa Met katika eneo la Leicester Square jijini London.

Jambazi mwenye silaha afungwa kwa kuwachoma visu Maafisa 2 wa Polisi huko London f

maafisa zaidi walihitajika kutokana na kiwango chake cha vurugu.

Mohammed Rahman, mwenye umri wa miaka 25, wa London Magharibi, alihukumiwa kifungo cha maisha jela kwa kuwachoma visu maafisa wawili wa Polisi wa Met kufuatia msako wa polisi.

Mahakama ya Kingston Crown ilisikia kwamba karibu saa 6 asubuhi mnamo Septemba 16, 2023, maafisa wawili walikuwa wakishika doria katika eneo la Leicester Square.

Maafisa wote wawili walikuwa wakikabiliana na tukio lingine baada ya kinywaji cha mwanamke kuongezwa kwenye klabu ya usiku.

Kisha mwananchi mmoja aliwaendea na kusema kuwa mwanamume mmoja alikuwa amempokonya simu yake ya mkononi na alikuwa ameshika kisu.

Wale maofisa wawili wa kike kwa haraka wakampata Rahman na kumsogelea.

Rahman alikataa kutoa ushirikiano na ghafla akajipenyeza kuelekea kwao. Alikimbia, akifuatwa na maafisa hao wawili.

Maafisa wengine wawili walifika lakini walipojaribu kumkamata Rahman, alimchoma kisu PC Mulhall. Jeraha la kuchomwa lilikuwa kwenye mkono wake wa juu wa kulia na kukata misuli hadi kwenye mfupa.

Majaribio ya mara kwa mara yalifanywa kumweka kizuizini Rahman lakini maafisa zaidi walihitajika kutokana na kiwango chake cha vurugu.

Wakati maafisa zaidi walipojaribu kumkamata, Rahman alimdunga kisu mara kwa mara PC Joseph Gerrard.

Alipata majeraha matano ya kuchomwa kichwani, mkononi na kifuani.

Kubwa zaidi lilikuwa jeraha la kifuani ambalo lilitoboa pafu. Ilikuwa tu kwa kazi ya wahudumu wa afya kwamba jeraha la kifua halikuwa na madhara makubwa zaidi.

Afisa wa tatu alipata jeraha kidogo kwenye kidole chake, ambalo ingawa lilisababisha kutokwa na damu nyingi, halikuwa mbaya sana.

Maafisa hatimaye waliweza kumkamata Rahman.

Kutokana na ukali wa majeraha kwa maafisa hao, uchunguzi ulizinduliwa na maafisa wa upelelezi kutoka Kamandi Maalumu ya Uhalifu.

Uchunguzi wa kina ulifanywa ili kukusanya ushahidi mwingi iwezekanavyo na picha za CCTV zilipatikana kutoka eneo hilo.

Hii ilinasa ripoti ya awali ya Rahman kuonwa na kisu, kushambuliwa kwa maafisa hao na hatimaye kukamatwa kwake.

Picha za kamera za maafisa hao pia zilikaguliwa na kunasa shambulio la muda mrefu la Rahman.

Rahman alipatikana na hatia ya jaribio la mauaji ya afisa mmoja wa polisi, na GBH kwa nia dhidi ya afisa wa pili.

Pia alipatikana na hatia ya kupatikana na kitu chenye ncha kali, shambulio (ABH) na makosa mawili ya kumtishia mtu mahali pa umma na kipengee chenye mabawa.

Pia alitiwa hatiani kwa wizi uliohusisha mwananchi.

Maafisa wote wawili walipelekwa hospitalini na kufanyiwa upasuaji kutokana na majeraha yao. Walirudi kazini mapema mnamo 2023.

Rahman alihukumiwa kifungo cha maisha na lazima atumike kwa muda usiopungua miaka 20.

Inspekta wa upelelezi Ollie Stride, ambaye aliongoza uchunguzi huo, alisema:

“Hukumu ya leo ya Rahman kwa jaribio la kumuua PC Joe Gerrard na kujeruhiwa vibaya kwa PC Alannah Mulhall kunaonyesha uzito wa makosa yake.

"Ujasiri na ushujaa wa Joe na Alannah, pamoja na uingiliaji wa matibabu wa wenzao, maafisa wa bunduki na wasaidizi wa dharura, ulizuia matokeo mabaya zaidi.

"Hii ilikuwa juhudi ya kweli ya wahojiwa wa kwanza, maafisa wa bunduki, wafanyikazi wenzao maalum, wahudumu wa afya na wafanyikazi wa matibabu pamoja na timu ya uchunguzi kwa msaada wa Huduma ya Mashtaka ya Crown na wakili wa mashtaka.

"Ningependa kuwashukuru wote."

David Malone, Naibu Mwendesha Mashtaka Mkuu wa CPS London Kusini, alisema:

"Hili lilikuwa tukio la kushangaza na la kuogofya ambalo linaonyesha ujasiri unaohitajika kuwa afisa wa polisi wa mstari wa mbele."

“Mawazo yangu yako kwa wale maafisa ambao walijeruhiwa wakilinda jamii yetu.

"Naomba pia nitoe pongezi kwa Huduma ya Polisi ya Metropolitan kwa uchunguzi wa kina na timu ya mashtaka ambayo ilifanya kazi bila kuchoka, kujenga kesi kali ya kumfikisha mtu huyu hatari mbele ya sheria.

“Natumai kesi hii itatuma ujumbe wazi kwa wale wanaobeba visu na kupanga kuwadhuru wengine.

"Utakamatwa, na utafunguliwa mashtaka, wakati wowote mtihani wetu wa kisheria utakapotimizwa."

Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ungependa kununua Apple iPhone gani mpya?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...