Arin Dez anazungumza Kushinda Shaka, Wimbo wa Virusi & Kuvutia Wengine

Mwanamuziki anayeibuka Arin Dez alizungumza peke yake na DESIblitz juu ya mwanzo wake mgumu wa muziki, akienda virusi na kujaribu kuhamasisha wengine.

Mwanamuziki Arin Dez azungumza Kushinda Shaka na Wimbo wa Virusi

"Wasikilizaji wangu lazima wahisi kushikamana na nyimbo zangu."

Mwimbaji wa India, rapa na mtunzi wa nyimbo, Arin Dez, ni talanta ya kuahidi ambaye amejitokeza kwenye uwanja wa muziki kwa matumaini ya kushiriki ufundi wake mzuri.

Kama mwanamuziki aliyejifundisha mwenyewe, Arin amekuwa na safari ngumu hadi sasa. Kutoka viunga vikali vya Assam, India, rapa huyo amelazimika kufanya kazi kwa bidii kuliko wengi kujiendeleza kuwa msanii.

Kukabiliana na shinikizo za ubaguzi, mashaka ya familia na eneo la muziki masikini, mwimbaji alikuwa amejaa wasiwasi.

Walakini, kupitia idadi isiyo na kifani ya kujiamini, kujitolea na uelewa, Arin ameweza kushinda vizuizi hivi.

Ingawa bado hajajithibitisha kama megastar, shauku na ustadi ambao msanii anayo hakika unaweza kumpeleka kileleni.

Hii ilionyeshwa kupitia remix ya Arin ya wimbo wa 2020 'Shule ya Gendana rapa mahiri wa India, Badshah.

Kufafanua tena wimbo na toleo kamili la Kibengali, remix ya kuvutia ya Arin iliweza kuambukizwa.

Baada ya kutolewa tu remix siku moja baada ya ile ya asili, wimbo wa Arin ulirusha wimbo wa Badshah kwa kushangaza na maoni zaidi ya 990,000 ya YouTube.

Wimbo huo umekuwa hatua muhimu katika kazi ya mwanamuziki huyo hadi sasa na bila shaka ndiyo sababu ya maendeleo ya haraka ya Arin.

Inaashiria silika ya mtaalam wa sauti, utaalam wa savvy na nguvu ya nyota.

Kwa kuongezea, Arin ni sehemu ya kikundi cha duo cha elektroniki, The Dropletz. Mtazamo wake ni juu tu ya kutawala tasnia na sauti za ubunifu, maandishi ya symphonic na nyimbo za Asia Kusini zilizoongozwa.

Kwa kushangaza, baada ya kujifundisha ugumu wa uhandisi wa sauti, utunzi wa muziki na picha za muziki, Arin anataka muziki wake uguse mioyo ya mashabiki.

Anaamini kabisa muziki una ubora wa uponyaji na anakubali anataka sifa zile zile za kuvutia katika nyimbo zake.

Kuchukua msukumo kutoka kwa utamaduni wa mizizi yake ya Uhindi, nyimbo zake hutoka na utajiri. Ingawa, ni kupigwa kwa umeme, RnB na rap ambayo inaonekana fuse pamoja kwa sauti inayojulikana.

Akiwa na sifa nyingi tayari, Arin alizungumza peke yake na DESIblitz juu ya mafanikio yake magumu, umuhimu wa 'Genda Phool' na lugha ya muziki.

Je! Unaweza kutuambia juu ya historia yako?

Mwanamuziki Arin Dez azungumza Kushinda Shaka na Wimbo wa Virusi

Nilizaliwa Silchar, Assam, India lakini nyumba yangu ilikuwa nje kidogo ya jiji kuu.

Kulikuwa na faida kidogo sana kwa mtu yeyote ambaye anataka kujenga taaluma yake nzuri kwani hatukuwa na vifaa karibu na hapo tunaweza kujifunza kitu.

Bado nakumbuka nilipokuwa mtoto, kulikuwa na duka moja tu karibu na kwa mahali kama hii, kitu chochote isipokuwa masomo ni burudani tu.

Ninaishukuru familia yangu kwani familia yangu ina asili ya kisanii na wameheshimu sanaa ya aina yoyote lakini mimi ndiye wa kwanza aliyechagua kumaliza kazi yangu katika muziki.

Rafiki zangu walikuwa wakicheza nyimbo za magharibi na pole pole nikaanza kuwavutia.

Nilikuwa nikipiga kelele pamoja na nyimbo hizo lakini nilikuwa mbaya kuimba na siku chache baadaye nilijulishwa kwa rap na nilihisi kama "ndio, naweza kufanya hivi".

Nyingine zaidi ya kusikiliza rap nyimbo, Sikuwa na maarifa zaidi juu ya aina hiyo kwa hivyo nilikwenda kwenye vikao na blogi mkondoni na nikatumia masaa mengi kujifunza juu yake.

Sikuweza kutazama video za mafunzo kwani muunganisho wa mtandao ulikuwa polepole wakati huo.

Baba yangu alikuwa akiniruhusu kusoma vitabu vya kujisaidia nilipokuwa shule ya upili na, kusema ukweli, vitabu hivyo vilinisaidia kujijenga.

Niliamini kuwa hakuna kitu kinachoweza kufanikiwa mara moja na nilijua lazima nipate kutumia miaka kwa jambo fulani kuwa mahali fulani.

Niliandika wimbo wangu wa kwanza mnamo mwaka 2011 na nikaendelea kutengeneza moja baada ya nyingine. Niliamini ukweli kwamba naweza tu kujifunza kwa vitendo na kila wimbo uliofuata niliounda wacha niboreshe kidogo nayo.

Bila mtu wa kunisaidia kwa chochote, niliamua kujisaidia na kuanza kujifunza utengenezaji wa muziki, kuhariri video, kubuni picha, na ufundi mwingine wote ikiwa ni pamoja na kuandika nyimbo zangu.

"Sikuweza kufikiria chochote isipokuwa kuboresha ustadi wangu."

Nilijua nilikuwa mbaya kila kitu wakati nilianza kujifunza lakini pia nilikuwa na jambo moja akilini mwangu ambalo lilinitia motisha, 'yule aliyetengeneza gita, ni nani aliyemfundisha jinsi ya kuipiga?'.

Kama mwanafunzi, sikuwa na bajeti ya kusafiri na kutembelea studio za kurekodi kwa hivyo nilimwuliza mama yangu anipatie mic ya nguvu na nikaanza kurekodi nyimbo nyumbani kwangu.

Lakini kuzaliwa katika familia ya kawaida ya Wahindi, nilichosikia ni kusoma kwa bidii na kupata kazi nzuri. Sikutaka kuwakatisha tamaa wazazi wangu kwa hivyo nilifanya kile walichotaka nifanye lakini sikuacha muziki.

Nilihamia Hyderabad na nikafanya uhitimu wangu katika sayansi ya kompyuta na uhandisi na mara tu baada ya hapo, nikapata kazi huko Amazon.

Familia yangu ilifurahi sana na yale ambayo nimefanikiwa hadi sasa lakini sikuwa hivyo. Nilifanya kazi kwa miaka miwili huko Amazon na niliamua kuacha hata ingawa nilikuwa nikipambana na muziki.

Niliamini kwamba baada ya miaka mingi ya kujifunza ikiwa nitapata nafasi ya kuendelea na muziki wakati wote, ninaweza kutimiza ndoto yangu kwani nilipata maisha moja na sitaki kufa na majuto.

Safari yangu ya muziki haikuwa rahisi sana, kutoka mahali kama vile na kutambuliwa na ulimwengu ni jambo ambalo haliwezi kutokea bila kujitolea na uvumilivu.

Sasa nikilinganisha na kile nilikuwa na kile nimekuwa, ninachoweza kufanya ni kutabasamu tu kwani bado nina mengi ya kufanikiwa.

Je! Upendo wako kwa muziki ulianzaje?

Kama mtoto, nilikuwa na hamu ya uchoraji kwa hivyo nilijiunga na sanaa nzuri nikiwa na umri wa miaka nane lakini kadri miaka ilivyokuwa ikipita nilianza kuvutiwa zaidi na muziki lakini sikuwa na ufahamu juu yake.

Dada yangu mkubwa pia ni mwimbaji aliyefundishwa kwa kiwango cha juu kwa hivyo nilimuuliza ikiwa anaweza kunifundisha kitu.

Siku iliyofuata alianza masomo yangu ya nyumbani lakini sikuweza kujifunza mengi zaidi ya kucheza tu funguo kwenye harambee, kwani nia yangu ilikuwa katika muziki wa magharibi kuliko wa Kihindi.

Kwa hivyo, niliendelea kusikiliza nyimbo nyingi kadiri ninavyoweza na nilifurahishwa na ukweli kwamba aina tofauti hubeba hisia tofauti.

"Nilihisi kuwa muziki ndio kitu pekee kinachoweza kubadilisha hisia za mtu ndani ya sekunde, ni kama sanaa inayoponya."

Nilianza kutazama kila wimbo mwingine niliousikiliza na kusoma jinsi msanii anaandika mistari, anaimba maelezo, anaweka hisia zote kwenye wimbo, na vitu vingine vingi kama hivyo.

Kisha nikaanza kupendezwa zaidi na muziki.

Sikujua kamwe kwamba ningechukua muziki wakati wote na kusema ukweli, sijui jinsi haya yote yalitokea.

Sikuchagua muziki kwa umaarufu lakini kama njia ya kushiriki hisia na hadithi nilizonazo ndani yangu na niliendelea kuendelea na mambo yamebadilika.

Wewe ni mwanamuziki aliyejifundisha mwenyewe. Je! Unafurahiya sehemu gani ya mchakato wa ubunifu?

Mwanamuziki Arin Dez azungumza Kushinda Shaka na Wimbo wa Virusi

Naam, napenda mchakato mzima wa kuunda wimbo kwa sababu kila sehemu ni muhimu kwa matokeo ya mwisho.

Lakini ninafurahiya sana kutunga nyimbo na kuandika maneno kama ninahakikisha kuwa ninapata kitu ambacho hakijawahi kufanywa hapo awali na wasikilizaji wangu lazima wahisi wameunganishwa na nyimbo zangu.

Ninaamini kuwa ubunifu ni jambo la kipekee, kwani linatokana na ubunifu wa akili yako na sio kutoka mahali pengine popote.

Mimi ni mtu wa usiku kwa hivyo huwa ninaandika nyimbo zangu usiku wa manane. Ninapenda kuingia kwenye mhusika na kuchimba mistari ya kipande changu kipya.

Wasikilizaji wangu mara nyingi huniuliza ni vipi hakuna nyimbo yangu inayofanana na nyingine na huwaambia kwamba sitaki kuweka kizingiti kwenye ubunifu wangu.

Ninaunda nyimbo zangu kulingana na mhemko fulani na ninapenda kuchunguza na kujaribu kadri niwezavyo kuunda kitu cha kipekee.

Unapenda vyombo gani na kwanini?

Ikiwa nitalazimika kuchagua ningesema piano kwa sababu ya jinsi inanifanya nijisikie na kila noti ya funguo wakati kipande kinachezwa.

"Ninapenda jinsi sauti yake inavyotuliza roho yangu kila wakati."

Sababu nyingine kwa nini napenda piano ni mimi hufanya uzalishaji wangu kwenye DAW (Kituo cha Sauti ya Sauti ya Dijiti).

Kwa hivyo, ninatumia Kinanda cha MIDI kwa utengenezaji ambao unanisaidia kutoa sauti inayotakiwa ya chombo chochote.

Ninapenda ukweli jinsi tunaweza kutumia kibodi moja na kutoa sauti ya vyombo vyote na programu-jalizi. Inapendeza sana.

Ni wasanii gani wamekushawishi na kwanini?

Mwanamuziki Arin Dez azungumza Kushinda Shaka na Wimbo wa Virusi

Wimbo wa kwanza kabisa uliochochea akili yangu ulikuwa 'Smack That' na Akon na Eminem.

Huo pia ulikuwa wimbo wa kwanza kabisa nilijifunza kuwafurahisha marafiki wangu shuleni lakini siwezi kusema kuwa imeniathiri vya kutosha kwa sababu, niliathiriwa na uzuri wa muziki, sio na wasanii wowote.

Nilivutiwa na jinsi kitu ambacho muziki unaweza kumfanya mtu ajisikie tofauti sana na hiyo ndio ukweli nimefanya muziki katika lugha nyingi yaani kwa Kiingereza, Kihindi, Kibengali, Sylheti, na Kitelugu.

Pia katika aina anuwai kama rap, pop, RnB, Sauti, na zingine nyingi.

Kama nilivyosema hapo awali kuwa nilianza kazi yangu kama rapa lakini niliendelea kujizoeza kukuza uwezo wangu wa kuimba kwani siku zote nilitaka kuunda nyimbo kulingana na mhemko na mhemko tofauti.

Ilinichukua miaka mwishowe kuweza kuimba kwa kiwango na kupiga kila noti lakini ninafurahi kuwa sasa ninaweza kukagua aina zaidi na kuunda sauti za chaguo langu.

Ni nini hufanya sauti yako iwe ya kipekee sana?

Daima ninahakikisha ikiwa wasikilizaji wangu wataweza kuhusika na nyimbo zangu. Sifanyi na siwezi tu kufanya nyimbo kutoka kwa bluu juu ya chochote.

Njia yangu ya kuja na wimbo inategemea tu kile ninachoshuhudia na kile ninachohisi na ninaendelea kuzingatia ikiwa hiyo itakuwa sawa kwa wasikilizaji wangu.

"Ninaamini kuwa jambo kuu katika wimbo ni hisia."

Mtu yeyote ambaye amefundishwa anaweza kuimba lakini sio kila mtu aliyefundishwa anaweza kutoa hisia kwa wimbo.

Ninahakikisha kuwa ninaingia kwenye tabia ya wimbo na ninatoa bora yangu na kuweka hisia zote zinazohitajika kwake ili sauti kamili.

Pia, wakati wa kuunda sauti mpya, ninahakikisha ni mpya ili wasikilizaji wangu wapate kusikiliza kitu kipya na kipya na siri juu ya muundo wangu siwekei kizuizi cha aina yoyote kwa uumbaji wangu.

Ninazama tu ndani ya hisia kuunda kitu ambacho kitawafanya watazamaji wahusike na wimbo.

Nini motisha nyuma ya remix ya 'Genda Phool'?

Mwanamuziki Arin Dez azungumza Kushinda Shaka na Wimbo wa Virusi

Nimetoa asili nyingi kabla ya kuja na 'Genda Phool' remix lakini nyimbo hizo hazikupata kiwango cha mvuto ikilinganishwa na kazi niliyoweka.

Siku moja niliona marafiki zangu wakishiriki hadithi kwenye WhatsApp yao juu ya wimbo 'Genda Phool' wa Badshah.

Ilikuwa siku ya kutolewa, kisha nikaenda kwenye YouTube kutazama wimbo huo na nikapata kitu cha kupendeza.

Wimbo ulionyesha tamaduni ya Kibengali kwenye video ambapo Jacqueline Fernandez alikuwa amevalia sare ya jadi ya Kibengali na pia kwaya hiyo ilitoka kwa wimbo maarufu wa watu wa Kibengali.

Kisha nikaona sehemu ya maoni ambapo Wabengali wengi walikuwa wakichukia mashairi ya rap.

Sijui ni nini kiligonga akili yangu na kuwa mzungumzaji wa Kibengali nilihisi kama kufanya marekebisho ya wimbo huo kwa lugha ya Kibengali kabisa.

Nilianza na kuunda muziki. Kwa kuwa ilikuwa masaa machache tu ya kutolewa chords za wimbo hazikuwepo kwenye wavuti lakini miaka yangu ya mazoezi ilikuja vizuri.

Haikuchukua muda mwingi kwangu kusikiliza na kuunda kitu sawa na ile ya asili.

Kisha nikaanza kuandika maneno, niliiweka rahisi lakini ya kuvutia na ilinichukua karibu masaa sita ya kazi endelevu ili kufanya remake ifanyike pamoja na video ya utendaji.

Niliiachilia siku iliyofuata, ilikuwa ni maandishi ya pili kwenye 'Genda Phool' zaidi ya ile ya asili ya Badshah, na kisha kila kitu kilishangaza sana.

Siku iliyofuata kikasha changu kilifurika na niliamka kuona kuwa wimbo wangu uko kila mahali.

Ilikuwa kwenye kurasa za Facebook na laki (mamia ya maelfu) ya maoni, kwenye TikTok na maelfu ya video zilizofanywa, na hesabu ya maoni kwenye YouTube iliongezeka polepole.

Je! Unaweza kutuambia jinsi maisha yamebadilika tangu wimbo huo?

Kama nilivyokwisha sema, nilianza kufanya muziki mnamo 2011 na imekuwa miaka tangu nilipokuwa kwenye muziki lakini nilikuwa nikipokea msukumo mdogo sana katika kazi yangu.

Niliogopa hata kuchukua muziki wakati wote lakini mahali pengine nilikuwa na imani ndani yangu kwamba mapenzi yangu kwa muziki hakika yangeweza kunipeleka mahali pengine.

Kwa hivyo niliacha kazi na nikaamua kufanya muziki tu ingawa nilikuwa najitahidi lakini nilitaka kufanya kile kinachonifurahisha.

Nina wafanyakazi, Dropletz, ni duo yangu na rafiki yangu, Satya Anvesh, ambaye huenda kwa jina la jukwaa kama 'Kulala'.

Hapo awali, tulipokea vipindi vingi vya moja kwa moja karibu na Hyderabad kisha janga hilo lilifanyika na maonyesho yote yalifutwa.

Maonyesho ya moja kwa moja ndiyo njia yangu pekee ya mapato baada ya kuacha kazi na ilibidi nipate shida nyingi.

"Nilikuwa karibu na makali ya kuanza maisha ya ushirika tena lakini basi remix yangu ikaenea."

Ilipokea maoni laki ndani ya siku na kila mtu alikuwa akizungumza juu yake na kueneza kila mahali, pia jambo la kushangaza lilitokea wapi Badshah mwenyewe alitoa maoni na kuthamini kazi yangu.

Wazazi wangu ambao walikuwa wakinipiga kelele kwa kuimba kila wakati wakati wa shule yangu ya upili mwishowe walijisikia kujivunia mimi.

Jamaa zangu ambao walinipigia kelele wakati wanaacha kazi yangu hawakuwa na la kusema.

Nyuma katika siku hizo, nilikuwa nikichapisha nyimbo zangu kwenye TikTok lakini walikuwa wakipokea maoni mia chache lakini jumla ya video 120k + zilitengenezwa kwenye wimbo wangu.

Nilizidiwa, nikapata msukumo mpya na kuanza kuamini katika maneno imani, uvumilivu, na kujitolea.

Kufanikiwa kwa wimbo huu kumebadilisha maoni yangu na kunitia motisha ya kutosha kuendelea na kazi yangu ya muziki na pia kunipa mwangaza mwingi.

Kuwa mtoto kutoka mji mdogo kama huo kila wakati ilikuwa ndoto kujulikana na mamilioni ya watu na ninafurahi kwamba niliwafanya watu wangu wajivunie.

Kisha nikaanza kupokea kandarasi nyingi na nyimbo zangu pia zikaangaziwa kwenye nakala nyingi za habari na vituo vya redio ndani na nje ya nchi.

kama Times ya India, Radio City, Rolling Stone India, Redio zote za India, Redio ya Asia ya BBC, redio ya NWCZ, na zingine nyingi.

Wangu na mwenzi wangu walala kisha kuanzisha studio yetu na kuanza kupokea miradi endelevu tangu wakati huo.

Niliisoma mahali pengine, 'hakuna kitu kizuri kinachokuja rahisi' na mwishowe nilipata uzoefu.

Ilinichukua miaka kufika hapa na sasa siwezi kupotosha kazi yangu kwani upendo na msaada ninaopokea kutoka kwa watu wangu na wasikilizaji wangu sio upendo tu bali wanaamini kwamba ninaweza kufikia urefu zaidi.

Sasa sio mimi tu ninajiamini mwenyewe lakini maelfu ya wengine pia.

Je! Umepata shida gani kama msanii wa Asia Kusini?

Mwanamuziki Arin Dez azungumza Kushinda Shaka na Wimbo wa Virusi

Katika Asia ya Kusini muziki umeunganishwa moja kwa moja au kwa njia isiyo ya moja kwa moja Sauti kwa hivyo, kufanya kazi nzuri na muziki ni ngumu.

Hapa, talanta hupuuzwa kwa urahisi isipokuwa ukiifanya iwe kubwa peke yako. Kwa hivyo, safari ya kwanza ya kufanya yote peke yangu ilikuwa ngumu sana.

Pia, fikra potofu ya wazazi wa India kutofuatilia chochote isipokuwa kazi ya ushirika pia imekuwa shida kwangu kufikiria juu ya kazi yangu waziwazi.

Nilifikiria hata kuacha muziki mnamo 2014 kwa sababu sikuweza kusawazisha masomo yangu na muziki wakati huo huo lakini baadaye nikagundua kwanini niliuanzisha na nikatoa wakati kwa wote wawili, bega kwa bega.

Sikutaka kuona wazazi wangu wakivunja ndoto zao, walitaka niwe mhandisi na baada ya kuwa mmoja nikawa vile nilivyotaka kuwa yaani mwanamuziki.

Safari haikuwa rahisi sana na najua tu ninajisikia hivi sasa wakati ninakuambia haya yote.

Je! Unaweza kusema nini kwa wasanii wengine chipukizi wa Desi?

Kitu pekee ambacho ninaweza kusema ni, kamwe usipoteze tumaini. Hatujui wakati gani hufanyika. Endelea kufanya kile unachopenda kufanya na kila kitu kinachukua muda.

Tunachohitaji kuwa nacho ni uvumilivu kidogo na imani ndani yetu.

Bado ninajiuliza ikiwa ningeacha muziki mnamo 2014 singekuwa nimekaa mahali hapa na kutoa mahojiano haya na kushiriki uzoefu wangu na nyinyi nyote.

"Ningependa pia kuongeza kuwa usifanye sanaa ya aina yoyote kwa mfiduo wako."

Fanya vitu kwa upendo, unda vitu kwa upendo na hakika watu watahisi kushikamana na kuhusishwa na kile unachounda na mfiduo utakufuata.

Je! Itakuwa lengo gani la ndoto katika kazi ya Arin Dez?

Mwanamuziki Arin Dez azungumza Kushinda Shaka na Wimbo wa Virusi

Kama mwanadamu sisi sote tunajua malengo yetu hayana tuli, tunataka kila wakati kutokea na kufanikiwa.

Kuanzia sasa, ninaishi ndoto yangu ambayo nilikuwa nikiiota kwa siri kama mtoto.

Kuishi maisha yasiyo na mafadhaiko, kufanya kile ninachopenda kufanya, kuwa na yangu mwenyewe studio na watu wengi wananipenda na wananijua kwa muziki wangu.

Walakini ikiwa lazima niongeze kitu kutoka kwa hatua kuu ambazo lazima nikutane nazo itakuwa kuona wafanyikazi wangu Dropletz wakitembelea kote ulimwenguni na umati unaimba pamoja na maonyesho yetu.

Sikuwahi kujali ni nini nitapata nje ya kufanya muziki lakini hadi sasa maisha yamekuwa mambo ya kupendeza na ninafurahi na umbali niliofikia.

Ni miradi gani ya baadaye ambayo unaweza kutuambia?

Hivi sasa kutoka kwa wafanyikazi wangu, tunashughulikia wimbo wetu mpya wa 'Saavan'. Wimbo huu ni wa Kihindi na labda utatolewa ifikapo mwezi huu (Septemba 2021). Ni namba ya kimapenzi.

Zaidi ya hayo nina ushirikiano mwingi unaokuja na wasanii kutoka India, London, na USA.

Pia, wimbo unaitwa 'Kothay Tumi?' (ambayo inatafsiriwa kuwa "uko wapi?" kwa Kibengali) ambayo nilirekodi karibu mwaka mmoja nyuma lakini nahisi sasa ni wakati muafaka wa kutoa wimbo huo.

Ndio ndio! Matoleo mengi mbele na mengi ya kufanya kazi.

Natumai tutawasiliana ili uweze kusikiliza nyimbo zangu zinazokuja na ujiunge nami kwenye safari yangu.

Ni wazi kuona jinsi Arin alivyovutiwa na muziki na jinsi anavyovuka shauku hii katika nyimbo zake.

Mashabiki wameshangazwa na kasi ya wanamuziki kuongezeka, lakini pia wanahofu ubunifu na umaridadi ambao Arin huleta kwenye tasnia.

Uwezo wake wa lugha nyingi na mchanganyiko wa Desi na ushawishi wa magharibi ni kichocheo kigumu kutimiza lakini Arin ameijaribu bila kujitahidi.

Raps zake anuwai na sauti za hewa zimepokea sifa kubwa kutoka kwa DJ Bobby Friction, Times ya India na hata Mawe ya Rolling India.

Inatia moyo kuona jinsi Arin amesaga na kufanya kazi hadi kileleni, licha ya machafuko na mashaka ambayo ametupiwa.

Sasa, na ushindi mwingi chini ya jina lake na vibao visivyoepukika ndani ya orodha yake, msanii mwenye talanta yuko tayari kuendelea na safari yake ya juu.

Sikiliza miradi ya kupendeza ya Arin Dez hapa.

Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Arin Dez & Facebook.