Je! Singhs'bury na Morrisinghs wanakiuka hakimiliki?

Wafanyabiashara wawili walifungua maduka ya urahisi, yaliyoitwa Singhs'bury na Morrisinghs mtawaliwa. Walakini, je! Wanakiuka hakimiliki.

Je! Singhs'bury na Morrisinghs wanakiuka hakimiliki

"Bwana Singh, anza kutafuta majina mapya."

Ukiukaji wa hakimiliki unaweza kuchukua aina nyingi.

Kulingana na hakimiliki.com, ufafanuzi wao wa ukiukaji wa hakimiliki ni kama ifuatavyo.

Ukiukaji wa hakimiliki unahusu ukiukaji wa haki miliki ya mtu (IP). Ni neno lingine la uharamia au wizi wa uumbaji wa mtu wa asili, haswa ikiwa aliyeiba atapata faida na sio muundaji wa nyenzo. '

Kwa hivyo, njia moja ya kukiuka hakimiliki ni kutumia jina la chapa inayojulikana na kufanana nayo kwa njia ya karibu sana.

Hii ni nini Mandeep Singh Chatha na Jel Singh Nagra wamefanya na maduka yao ya urahisi Singhs'bury na Morrisinghs, mtawaliwa.

Mandeep Singh Chatha alifungua duka lake la urahisi lililoitwa Mtaa wa Singh'sbury huko Wolverhampton mnamo Desemba 2019.

Mmiliki wa biashara aliamua kuchukua ya Sainsbury, jina la duka kubwa la Uingereza, na kuiunganisha na jina lake mwenyewe.

Yeye na mkewe Hardeep walifungua duka na linafanana sana na Sainbury.

Walikuwa na jina lililosajiliwa katika Kampuni ya Makampuni na ilionekana kuwa hakuna maswali yaliyoulizwa juu ya kufanana kwa jina.

Watu wamekuwa wakipenda kufanana sana hivi kwamba wamesimamishwa kupiga picha nje. Hata maafisa wa polisi wameona bahati mbaya ikichekesha.

Mandeep alisema kuwa nembo hiyo ilikuwa sehemu ya kuzungumza kwa wageni.

Alisema: "Jina langu ni Singh na liko kwenye Barabara ya Bushbury. Hapo ndipo jina limetoka. Ni bahati mbaya tu. ”

Je! Singhs'bury na Morrisinghs wanakiuka hakimiliki - mandeep

Wakati biashara ya Bw Chatha ni maarufu miongoni mwa wenyeji, swali linatokea kwa ukiukaji wa hakimiliki na kuna uwezekano kwamba Sainbury itatishia hatua za kisheria kwa kukiuka hakimiliki.

Ingawa jina ni tofauti, alama ya machungwa na fonti ya maandishi ni sawa na ile ya chapa ya duka kuu na Bwana Chatha alikusudia kufanana wakati wa kuja na biashara hiyo.

Sainbury hawajazungumza juu ya jambo hilo, hata hivyo, Jel Singh Nagra mfanyabiashara mwenzake mwingine wa duka ametoa maoni yake juu ya mradi mpya wa Bw Chatha.

Yeye mwenyewe aliunda Singhsbury's duka mahali pake huko West Allotment, North Tyneside.

Bwana Nagra aliweza kutoroka na Singhsburys kwa miaka sita. Sasa ana ushauri kwa Mandeep endapo Sainbury ataamua kumchukulia hatua za kisheria.

Je! Singhs'bury na Morrisinghs wanakiuka hakimiliki - jel Singhsbury

Alisema: "Bwana Singh, anza kutafuta majina mapya.

"Na piga picha nyingi wakati ishara bado iko juu kwa sababu watamjia.

"Hatukutumia pesa nyingi sana kwa ishara yetu kwa sababu tulijua siku moja itakuwa muhimu, lakini ametumia pesa nyingi kwa ishara hiyo.

"Sidhani kuwa kisingizio kwamba jina lake ni Singh na duka kwenye Barabara ya Bushbury litaikata.

"Labda atalazimika kuwa na pesa nyingi kupigana nayo au itabidi arudi nyuma. "Namtakia heri."

Walakini, mnamo 2012, Sainsbury ilimwambia aondoe ishara hiyo baada ya kumshtaki kwa ukiukaji wa hakimiliki.

Bwana Nagra kisha aliamua kuchukua msukumo kutoka kwa chapa nyingine ya duka kuu kuendelea na shughuli zake za "pun-named". Akabadilisha jina la duka lake Huduma zote za mtandaoni.

Licha ya jina hilo, katika kesi hii, Morrison hakusema anakiuka hakimiliki. Badala yake, walipenda wazo hilo, wakimpongeza Bwana Nagra na wateja wake kwa "ladha yao nzuri".

Bila kujali hatari ya kukiuka hakimiliki kwa njia hii, hii haijazuia hata wamiliki wengine wa biashara kuunda biashara za kunakili.

Umaarufu wa kutumia Sainsbury kama sehemu ya jina la duka linapokuja suala la kuongeza 'Singh' haishii kwa Bw Chatha na Bw Nagra. Kuna maduka mengine machache nchini Uingereza yanayotumia ujanja huo huo.

Je! Singhs'bury na Morrisinghs wanakiuka hakimiliki - southall

Inaonekana kuwa na moja kwenye Barabara ya Magharibi huko Southall inayoitwa Mtaa wa Singhsbury, moja kwenye Barabara ya Salusbury huko Kilburn, London na nyingine huko Wallasey karibu na Liverpool, iliitwa Singhsbury's.

Je! Singhs'bury na Morrisinghs wanakiuka hakimiliki - kiweko

Je! Singhs'bury na Morrisinghs wanakiuka hakimiliki - kilburn

Hakuna ubishi kwamba biashara hizi zinavutia lakini idadi ya wamiliki wa biashara wanaotumia jina la chapa zinazojulikana bado zinahatarisha kwao.

Licha ya hatari inayowezekana, waliruhusiwa kuanzisha biashara kwa kutumia muundo wa nakala.

Ingawa kuna idadi kadhaa ya Singhsburys nchini Uingereza, Bwana Nagra anaamini kabisa duka lake lilikuwa la kwanza.

"Nadhani tulikuwa wa kwanza, nilikuwa sijasikia moja kabla ya yetu."

Je! Singhs'bury na Morrisinghs wanakiuka hakimiliki - jel

Aliendelea kusema kuwa duka la Bw Chatha likawa maarufu kutokana na ishara kama hiyo.

“Lakini wamekwisha sasa. Nadhani huyu ameenda virusi kwa sababu ya ishara ya machungwa na fonti.

"Tulifanya hivyo ulimi mdogo shavuni kwa makusudi - tulijua siku moja watakuja kusema" pata hiyo chini "."

Duka lake lilifanya vichwa vya habari wakati kukimbia kwao na duka kuu na suluhisho lilipatikana.

Bwana Nagra alisema: "Tulikuwa na mwelekeo wa tano kwenye Twitter wakati huo - ilienda wazimu kabisa.

"Imefanya sisi ulimwengu wa mema - tunajulikana ulimwenguni kote, hadi Canada, tulichaguliwa Mashujaa wa 2017.

"Kiasi cha watu wanaokuja kupigwa picha zao ni kubwa sana.

"Watu huja kwa stika za gari na pete muhimu - pesa zote kutoka kwa vitufe huenda kwa Ambulance Kuu ya Anga ya Kaskazini."

Aliita duka lake "kitovu cha jamii".

Wakati biashara hizi zilitumia jina la maduka makubwa kwa shavu kama sehemu ya majina ya maduka yao, ni wazi kwamba waliruhusiwa kuanzisha biashara bila maswali yoyote kuulizwa kutoka kwa benki zinazowezekana au mahitaji mengine ya kisheria.

Utangazaji Singh'sbury na Morrisinghs wamepata kutoka kwa mbinu hii bila shaka imewafanyia kazi.

Kwa Bwana Nagra, hata alikubaliwa na Morrison kwa mabadiliko ya jina lake na ameruhusiwa kuweka jina hilo.

Walakini, ikiwa kesi ya kisheria itaanza dhidi ya Bw Chatha kwa duka lake la Singh, atalazimika kujiandaa kupambana au kupoteza.

Kwa duka zingine zilizo na jina linalofanana, haijulikani ikiwa zilipingwa au la na Sainbury.

Kwa vyovyote vile, Singh'sbury na Morrisinghs ni mifano halisi ya biashara za kunakili ambazo zimewekwa ili kutuvutia na ziko hapa kukaa, mradi zinaruhusiwa.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Sachin Tendulkar ndiye mchezaji bora wa India?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...