Je! Waasia wa Uingereza wanashikilia kazi salama?

Inaonekana kama Waasia wengi wa Uingereza wanashikilia kazi salama ambazo ni maarufu kwa mila. Lakini je! Hii ni kweli katika nyakati za kisasa?

Je! Waasia wa Uingereza wanashikilia kazi salama? f

"Ni kama kuendelea na biashara ya familia."

Fikiria kufanya uamuzi mkubwa wa maisha ukiwa na umri wa miaka 16. Hukumu ambayo itasumbua maisha yako yote kwa Waasia wengi wa Uingereza.

Sauti ya kutisha, lakini chaguo hili ni muhimu kupata moja ya kazi salama.

Kazi salama ni vumbi la dhahabu la kawaida, kila moja inafanana na kitu kikubwa zaidi.

Utajiri, kwani kutakuwa na mtiririko thabiti wa mapato.

Heshima, kwani hiyo inahitaji kupatikana, sio kununuliwa katika jamii yoyote.

Umaarufu, kama kuwa na taaluma kama dawa au sheria inamhakikishia mtu anayekufuata.

Hizi ndizo tabia ambazo kila mzazi wa Uingereza wa Asia anaota kwa watoto wao.

Kwa kazi zingine salama, kama dawa, matokeo katika umri wa miaka 16 yanahitaji kuwa bora. Alama au darasa la A *, au sawa sawa ambayo ni darasa la 7-9.

Masomo ya kiwango ni mdogo kwa sayansi, inadai matokeo kuwa alama nyingi za A * zinazoweza kufikiwa. Lakini sio darasa tu ndilo la maana. Pamoja na taaluma kama dawa au meno, shughuli za ziada zinahesabu pia.

Kupata uandikishaji wa chuo kikuu cha kipekee kama vile Oxford au Cambridge (Oxbridge), alama zinahitajika kuwa za kushangaza. Shughuli za ziada zinahitaji kuwa nyingi bila wasomi kuhusika.

Vyuo vikuu vya juu hupenda michezo kuliko wanariadha, ukumbi wa michezo kuliko wakosoaji na muziki zaidi ya Julliard.

Inasikika kuwa ya kusumbua. Inasumbua.

Inaonekana ni vioo vya maadili ya kazi. Ingawa hii inaweza kuweka shida nyingi za kiakili, mwili na kihemko kwa mtu, haswa mtu mchanga, kazi hizi bado zinatafutwa kwa nguvu.

Kwa watu wengi ambao wana wazo lisiloeleweka la aina ya maisha ambayo wangependa kuishi, kufanya chaguo hilo kufuata kazi salama inaweza kuwa kikwazo.

Rafa anasema:

"Nilihisi kupotea na kutokuwa na tumaini linapokuja suala la maombi ya chuo kikuu, kwa sababu siku zote nilifikiri ningepata somo na njia ya kazi nilikuwa nikipenda sana wakati kwa maombi ya UCAS.

"Lakini kitu pekee nilichojua kwa hakika ni kwamba nilitaka kazi ambayo itanipa uhuru wa kusafiri na uwezekano wa kufanya kazi nje ya nchi."

Kwa kazi zingine salama, ambapo kazi zinahitajika kila wakati na zinahesabiwa kuwa za heshima zaidi, kama sheria, duka la dawa na uhasibu - kuwa na msingi mzuri wa masomo ni muhimu.

Kwa hivyo, kwa nini kazi salama bado ni hivyo maarufu?

Ushawishi wa Jamii

Je! Waasia wa Uingereza wanashikilia kazi salama? - ushawishi wa kijamii

Wazazi wengi wanataka watoto wao kufaulu, kufanya vizuri zaidi yao na kufikia zaidi kuliko wao.

Walakini, kuna tofauti.

Uhamiaji ni tajiri katika historia ya Uingereza. Kuna watu wengi ambao wazazi wao wamejaza maisha yao katika masanduku matatu (wakati mwingine chini) na kusafiri nusu katikati ya ulimwengu kutafuta maisha bora kwao wenyewe na watoto wao.

Lengo lao ni rahisi: kwa watoto wao kupata elimu bora, huduma za afya na kwa jumla kiwango cha juu cha maisha.

Kuwa na mtoto na taaluma salama hatimaye inamaanisha malengo yao yametimizwa. Kazi hizi ni za kulipwa sana, mara kwa mara na zinahitajika.

Wanahakikisha maisha ya raha, sio mahali ambapo watalazimika kuhamia kutafuta maisha bora mahali pengine.

Ni jadi katika jamii za Asia Kusini kwa wazazi kuishi na watoto wao katika 'miaka yao ya dhahabu'. Ikiwa mtoto ana mapato ya kutosha, wazazi huhisi raha zaidi.

Mtoto wao anaweza kuishi maisha mazuri ya kimaadili na kifedha, na wazazi hawana shida katika suala la mipangilio ya kuishi na mahitaji ya kifedha yanayowezekana.

Walakini, inaweza kwenda chini zaidi. Watoto wengine huhisi kulazimishwa kufanya vizuri, kuwa daktari au wakili kutokana na shinikizo kubwa kutoka kwa wazazi wao.

Sehemu ya hii inaweza kuwa kwa wazazi kuwa na 'haki za kujisifu' kwani mtoto wao anafaulu na anafanya vizuri, ambayo itawafanya watamanike na kuwa na ushawishi katika jamii yao.

Hii sio wakati wote. Watu wanaweza kuwa imesababishwa kufuata nyayo za wazazi wao, kuwa wataalamu wa kola nyeupe kwa kuingia kazi ambazo zinaonekana kuwa 'za heshima', kama vile kazi salama.

Anoushka, mwanafunzi wa meno, aliamua kufuata njia hii kwa sababu familia yake ni madaktari wa meno. Anasema:

"Ilikuwa mazingira ambayo nililelewa, kwa hivyo nilijua jinsi inavyofanya kazi, ni kama kuendelea na biashara ya familia."

Walakini, ingawa hii ilikuwa "biashara ya kifamilia" hakuwahi kusikia kushinikizwa kuchagua kazi hii. "Nakumbuka ilipendekezwa, sio kushinikizwa… baba yangu alikuwa kama" fanya chochote unachotaka "."

Alipendelea njia hii kwa sababu kadhaa, akisema:

"Ni sawa, unapata mapato mazuri na inakuwezesha kuishi maisha ya nje ya kazi kuliko dawa au sheria."

Ingawa Anoushka anatoka kwa familia ya madaktari wa meno, sababu kwa nini alichagua kufuata njia hii haikuwa ya hiari, sio shinikizo.

Vivyo hivyo, wazazi wa Rafa walikuwa wamemsaidia kuchagua kazi ambayo ilimruhusu kuwa na kile anachotaka maishani na kitu ambacho angeweza kuleta mabadiliko. Alifunua:

"Niliweka mazungumzo ya wazi wakati huu wote na wazazi wangu na ni baba yangu ndiye aliyenielekeza kwenye mwelekeo wa radiografia.

"Mwenzetu alikuwa ametaja kozi hiyo kuwa inafadhiliwa na NHS kwani kulikuwa na uhaba nchini Uingereza na pia nchi nyingine nyingi ulimwenguni.

"Kwa hivyo, hakukuwa na fursa nyingi tu za maendeleo lakini pia kwa kufanya kazi nje ya nchi."

Je! Takwimu Zinasema Nini?

Kwa nini Wazazi wa Desi wana Matarajio makubwa - kazi za kazi

Kulingana na sensa ya 2011 (sensa inayofuata ni 2021) Waasia wa Uingereza hufanya 6.9% ya idadi ya Waingereza.

Kwa hivyo ni asilimia ngapi tofauti za Waasia wa Briteni katika kazi 5 tofauti salama?

Katika dawa 23% ya madaktari ni Waasia. Dawa ya meno ni ya pili na 19%. Sheria ilikuwa na ongezeko la mawakili wa Asia wanaofanya kazi katika kampuni za sheria, na kufanya idadi ya watu kufikia 14%. 3.2% ya wafamasia ni Briteni Asia.

Karibu robo moja ya madaktari katika NHS ni Briteni Asia. Inaimarisha kiwango cha Waasia wa Uingereza kushikamana na taaluma salama, na hakuna kitu kinachopiga kelele 'kazi salama' kuliko kuwa daktari.

Matokeo pia yanaonyesha ni Waasia wangapi wa Briteni wanaotafuta taaluma katika sekta ambayo itahitajika kila wakati.

Utafiti kutoka GOV UK ulihitimisha 59.7% ya Waasia wa Asia au Asia walishiriki kwenye sanaa baada ya umri wa miaka 16.

Hapo awali, ilibainika ili watu watafute kazi salama inashauriwa kwa wanafunzi watarajiwa kujiingiza katika shughuli za ziada, haswa sanaa, kufunua talanta zote.

Hili ni jaribio la kuonyesha kuna zaidi ya maisha kuliko wasomi.

Kwa kweli, ni muhimu kusema kwamba matokeo haya yalikamilishwa juu ya matokeo ya utafiti na kwa hivyo hayawezi kufichua picha ya kweli.

Hata hivyo, kuna ushahidi usiopingika zaidi Waasia wa Uingereza wanashikilia kazi salama badala ya kutumbukia kwenye sanaa.

Kwa nini hii ni kesi?

Katika miaka michache iliyopita, idadi ya watu ambao wanaunda taaluma katika 'kazi salama tano' zilizoainishwa hapo juu imeongezeka.

Chuo Kikuu

Kazi na Msaada katika Chuo Kikuu cha Aston kwa Wanafunzi wa BAME - kuhitimu

Kuna idadi kubwa zaidi ya kizazi cha kwanza cha watu waliokwenda chuo kikuu. Kwa mfano, katika sheria, 59% ya washirika ni kizazi cha kwanza cha Waasia wa Briteni.

Asilimia ya Waasia wa Uingereza wanaokwenda chuo kikuu ni 64%. Idadi kubwa ya Waasia wa Briteni wanaenda kwa Vyuo Vikuu vya Russell Group na zaidi wanakubaliwa katika Oxford na Cambridge.

Idadi ya vyuo vikuu vya kuhitimu vya Waasia wa Uingereza na 2: 1 imeongezeka hadi 70%.

Hata na ongezeko hili, kuna wasiwasi wa jumla kwa watu wa Jumuiya ya BAME (Nyeusi, Kiasia na Kikabila Kidogo) ambao wanaenda chuo kikuu kwa kiwango cha chini kuliko wenzao wazungu na wana uwezekano mkubwa wa kuacha masomo.

48% ya wanafunzi wa vyuo vikuu ni kizazi cha kwanza. Nambari hii ina uliongezeka katika miaka kumi iliyopita na inaweza kuwa sababu inayochangia kwa nini Waasia wengi wa Uingereza wanashikilia kazi salama.

Ongezeko hili la Waasia wa Uingereza wanaomaliza chuo kikuu na alama za juu linaweza kuhusishwa na ongezeko la Waasia wanaochagua kazi salama.

Moja ya matokeo makuu kutoka kwa utafiti huu ni mifano tofauti. Waasia wa Uingereza wanahisi raha zaidi katika chuo kikuu, na zaidi ya wafanyikazi wa BAME katika masomo anuwai.

Wanafunzi wameripoti kujisikia vizuri zaidi juu ya kuzungumza na mfanyikazi kwa msaada.

Vyuo vikuu huunda mazingira ya kuchagua. Wanafunzi wanaweza kujua ikiwa somo wanalosoma linawafaa.

Jay, mwanafunzi wa sayansi ya kibaolojia, kila wakati alipenda sayansi kama somo shuleni na alitaka kuunda kazi kutoka kwake. Alichagua uhandisi. Anasema:

"Nilikuwa na miaka 18 na nave, uhandisi ilikuwa kazi ya vitendo, ambapo ningeweza kutumia sayansi kwa maisha yangu ya kila siku."

Baadaye, aligundua kuwa hakufurahiya somo hilo na akaiacha ili kufuata sayansi ya kibaolojia. Jay anasema:

“Uhandisi ulikuwa wa msingi wa hesabu na sikuufurahia kama mtindo wa maisha.

"Nilitaka kufuata eneo la sayansi ambapo ningeweza kusaidia watu, kwa hivyo uhandisi haukuwa wangu.

“Kwa digrii hii (sayansi ya kibaolojia), ninaweza kwenda katika utabibu. Ninaweza kupenda sayansi na ninataka kuingiliana na kusaidia watu na kuunda mtindo wa maisha. "

Chuo Kikuu ni mazingira yanayowaruhusu watu kugundua shauku yao, na hutoa fursa ya kuendelea kufuata njia yao ya sasa au tofauti.

Kushikamana na kazi salama ni maarufu kati ya wanafunzi wa Briteni wa Asia kwani hutoa mapato mazuri yanayosababisha mitindo bora ya maisha.

Kwa msaada uliopatikana kutoka kwa wafanyikazi pamoja na wanafunzi kuelewa shauku yao wenyewe, Waasia wengi wa Uingereza wanashikilia kazi salama bila hiari, badala ya mila.

Je! Sanaa Inateseka?

Ukosefu wa Waasia wa Uingereza Kusoma Sanaa - shinikizo la wazazi

Makala ya Makamu anahojiana na msanii wa kisasa wa Briteni wa Asia, Hardeep Pandhal, ambaye anajadili juu ya mitego ya tasnia ya ubunifu.

Anasema, badala yake kwa sauti ya kupendeza, "wazazi mara nyingi hufikiria kazi ya sanaa haileti pesa yoyote."

Hii inarudi nyuma katika ushawishi wa familia. Wazazi wanataka watoto wao kufanikiwa kifedha.

Walakini, inaibua suala la uwakilishi katika sekta hizi. Kuna Waasia wachache wa Uingereza katika tasnia ya filamu na Ukabila wa Weusi, Waasia na Wachache (BAME) wanaounda 3% ya watengenezaji wa filamu.

Jamii yetu inaendelea. Watu wanadai uwakilishi zaidi, wakichukua media ya kijamii kutoa shida zao.

Lakini ikiwa Waasia wachache wanatafuta sanaa, kutekeleza mahitaji haya kutafutwa.

Vita vya uwakilishi vitatapatapa na kigugumizi hadi kutakapokuwa na mvuto tena. Wasanii ambao wanabaki wanaweza kushoto katika hali mbaya zaidi kuliko hapo awali.

Kwa kweli, wazazi wanaweza kusita chini dhidi ya sanaa ikiwa kuna uthibitisho mtoto wao ni nyota kubwa.

Wengine

Vidokezo vya Kusoma katika Kaya ya Desi kwa Lockdown - orodha

Sio kila Asia wa Uingereza yuko katika 'kazi salama' au kwenye sanaa.

GOV UK, mnamo 2018, iliripoti tu 66% ya Waasia wa Briteni walikuwa katika ajira, ambayo ni takriban watu 2,084,600. 34% ya watu wanaweza kuwa wanasoma au hawana kazi.

Waasia wa Uingereza ambao huanguka kati ya mapungufu, kwa kusema, labda wameajiriwa au wanasomea kazi zingine, kama biashara, ukarimu au rejareja.

Kazi hizi ni chaguo bora, lakini kwa bahati mbaya, hazitoi 'haki za kujisifu.'

Walakini, ni muhimu. Wao hujaza majukumu na mitindo ya maisha inayosaidiana na kuonyesha kushangaza nyuma ya jamii ya Uingereza.

Hadithi hiyo ni kweli.

Waasia wa Uingereza wanashikilia kazi salama. Tumeona kushuka kwa kasi kwa tasnia ya sanaa na ongezeko kubwa katika sekta kama sheria na huduma za afya.

Inaweza kusema, Waasia wa Uingereza wanashikilia njia salama za kazi.

Hiyah ni mraibu wa filamu ambaye huandika kati ya mapumziko. Anauona ulimwengu kupitia ndege za karatasi na akapata motto yake kupitia rafiki. Ni "Kilichokusudiwa kwako, hakitakupitisha."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Umewahi kununua viatu vibaya vya kufaa?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...