Ankita Konwar ashutumu ubaguzi dhidi ya Wahindi wa Kaskazini Mashariki

Kufuatia ushindi wa medali ya fedha ya Mirabai Chanu, mke wa Milind Soman Ankita Konwar amezungumza juu ya ubaguzi dhidi ya Wahindi wa Kaskazini mashariki.

Ankita Konwar ashutumu ubaguzi dhidi ya Wahindi wa Kaskazini mashariki f

"Uhindi haijajaa tu ukabila lakini ubaguzi pia."

Ankita Konwar, mke wa muigizaji wa India Milind Soman, amezungumza juu ya unyanyasaji na ubaguzi wa rangi ambao Wahindi wa Kaskazini mashariki wanakabiliwa.

Maoni yake yanakuja wakati wa mnyanyuaji wa India Saikhom Mirabai Chanu akidai medali ya fedha kwenye Olimpiki ya Tokyo 2020.

Kulingana na Ankita Konwar, Wahindi wa Kaskazini mashariki hawatambuliki kama sehemu ya India isipokuwa watashinda medali kwa nchi hiyo.

Vinginevyo, hujulikana kama "chinky" au "corona".

Konwar alielezea hasira yake katika tweet iliyochapishwa Jumanne, Julai 27, 2021, muda mfupi baada ya Mirabai Chanu kusimama kwenye jukwaa la Olimpiki.

Katika tweet yake, Konwar alisema:

"Ikiwa unatoka Kaskazini mashariki mwa India, unaweza kuwa Mhindi PEKEE unaposhinda medali ya nchi.

"Vinginevyo tunajulikana kama 'chinky', 'Wachina', 'Nepali' au nyongeza mpya 'corona'.

"Uhindi haijajaa tu ukabila lakini ubaguzi pia.

“Nikizungumza kutokana na uzoefu wangu. #Wafiki. ”

Tweet ya Ankita Konwar ilisababisha majibu tofauti.

Watumiaji wengine walikubaliana naye, na mmoja akimsifu Konwar kwa kusema dhidi ya ubaguzi wa rangi kuelekea Wahindi wa Kaskazini Mashariki.

Alisema:

“Nakubaliana na wewe Ankita… sema kwa sauti kubwa na wazi.

"Katika bara la India, ninajaribu kula kama wao, kuvaa kama wao na kusema kama wao lakini matumizi ya dhabihu hizi ni nini, mpaka leo sikushuhudia mtu yeyote akiniuliza ni sehemu gani ya kaskazini mashariki mwa India."

Mtumiaji mwingine alisema: "Ndio kwa ujumla, uko sawa.

"Lakini kuna wengi wetu hapa ambao tunadhani kila mtu kutoka Nagaland hadi Mumbai na kutoka Kashmir hadi Kanyakumari ni Mhindi anayejivunia bila kujali dini, tabaka na rangi yake. Cheer. ”

Ankita Konwar alijibu msemo huu: "Na ndivyo tunavyokuwa nchi!"

Walakini, wengine walimwita "uchungu na wivu" juu ya mafanikio ya Mirabai Chanu.

Mtumiaji mmoja alisema: "Angalia @mirabai_chanu, anaandika India / Hindi kila mahali sio kama India Kaskazini au Kusini.

"Yeye ndiye shujaa halisi, Mhindi halisi na India wanajivunia yeye bila kujali eneo lake la kijiografia.

"Hiyo ndio chanya halisi!"

Ankita Konwar anashutumu ubaguzi wa rangi dhidi ya Wahindi wa Kaskazini mashariki - kaskazini mashariki

Aliendelea:

"Wakati huo huo Ankita yuko busy kuzuia kila mtu kwenye Insta ambaye hakubaliani naye.

"Uchungu na wivu huwashusha watu, haijalishi umefanikiwa kiasi gani."

Watu wengine walimwambia tu Konwar kwamba, kama mtu mashuhuri, anapaswa kuhamasisha taifa badala ya kuhimiza migawanyiko.

Mtumiaji mmoja alisema: "Ankita, nimezaliwa na kukulia Assam.

"Tafadhali usitoe taarifa mbaya kama hapo juu kwani kwa sasa NE inazingatia na kuunganishwa tena bara baada ya miaka mingi.

"Watu wengi wanakufuata, ujumbe mzuri hakika utaacha athari nzuri."

Mtumiaji mwingine aliandika:

“Kuwa mtu mashuhuri ni jukumu.

"Nina hakika, watu wakubwa kama Sir APJ Kalam na Bi Mary Kom wameteseka kwa njia yao wenyewe katika uwanja wao / miji na bado hukumu zao zinatutia moyo!

"Kwa hivyo tafadhali unaweza kutuhamasisha Bi Ankita badala ya kuanza mchezo wa lawama?"

Walakini, Ankita Konwar bado anasimama na imani yake na anasema zinategemea uzoefu wa maisha halisi.

Akizungumza na Times ya Hindustan kuhusu kile kilichomchochea kuzungumza, alisema:

"Ninawajua watu ambao huita watu kutoka Kaskazini Mashariki kama 'chinky'; Nimewasahihisha mara nyingi. ”

“Sasa, ninawaona wakitoka nje na kusema 'tunajivunia wewe'.

"Unapoona chapisho kama hilo, wewe ni kama" oh wow, sasa unafikiria kuwa sisi ni sehemu ya India ", lakini wakati niko pamoja nawe, basi haufikiri hivyo.

"Ni wakati tu ambapo mtu anashinda medali ndio unaweza kuwa sehemu ya nchi, kwa hivyo vipi sisi wengine wakati huo."


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Louise ni mhitimu wa Kiingereza na Uandishi na shauku ya kusafiri, kuteleza kwa ski na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."

Picha kwa hisani ya Ankita Konwar na Saikhom Mirabai Chanu Instagram




  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unaweza Kumsaidia Mhamiaji Haramu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...