Ugonjwa wa Siri wa Andhra Pradesh unawaweka Mamia katika Hospitali

Ugonjwa wa siri unaoenea katika Eluru ya Andhra Pradesh umelaza hospitalini zaidi ya watu 200, na kuwaacha wataalamu wa matibabu.

Ugonjwa wa Siri

Angalau mtu mmoja amekufa na 227 wamelazwa hospitalini

Baada ya Covid-19 kuenea kama moto wa mwituni ulimwenguni, ugonjwa wa siri umejitambulisha katika jimbo la kusini la India Andhra Pradesh.

Angalau mtu mmoja amekufa na 227 wamelazwa hospitalini na ugonjwa ambao haujulikani.

Wagonjwa walikuwa na dalili anuwai kutoka kwa kichefuchefu hadi kufaa na kuanguka fahamu.

Maafisa wanachunguza sababu ya ugonjwa huo, ambao ulipitia mji wa Eluru, kesi ya kwanza ikijulikana mnamo Desemba 5, 2020.

Ugonjwa wa siri unakuja wakati India inaendelea kupigana gonjwa, na upendeleo wa pili kwa kiwango cha juu zaidi cha Covid-19.

Andhra Pradesh imekuwa moja ya majimbo yaliyoathiriwa zaidi na zaidi ya 800,000, ina idadi kubwa ya tatu nchini.

Lakini Covid-19 haionekani kuwa sababu ya kulazwa hospitalini mwishoni mwa wiki.

Waziri wa afya wa serikali hiyo, Alla Kali Krishna Srinivas, alisema kuwa wagonjwa wote walikuwa wamepima hasi kwa coronavirus.

Wagonjwa wengi walikuwa katika kikundi cha miaka 20 hadi 30, wakati watoto 45 walikuwa chini ya umri wa miaka 12.

Afisa wa matibabu katika Eluru Hospitali ya Serikali ilishiriki:

“Watu ambao waliugua, haswa watoto, ghafla walianza kutapika baada ya kulalamika kwa macho yanayowaka.

"Wengine wao walizimia au walipata kifafa."

Watu sabini wameachiliwa, wakati wengine 157 bado wanatibiwa.

Waziri mkuu wa serikali, Jaganmohan Reddy, alisema kwamba timu maalum za matibabu zinatumwa kwa Eluru kuchunguza sababu ya ugonjwa huo.

Timu maalum ya matibabu inayosimamia kutafiti na kuponya ugonjwa huu wa siri inaongozwa na Dk Jamshed Nayar, profesa mshirika (dawa ya dharura) kutoka AIIMS.

Anaambatana na Dk Avinash Deoshtawar, mtaalam wa virolojia kutoka Taasisi ya Kitaifa ya Virolojia, Pune.

Kama vile, Dk Sanket Kulkarni, naibu mkurugenzi na mtaalam wa afya ya umma kutoka Kituo cha Kitaifa cha Kudhibiti Magonjwa, Delhi.

Srinivas alisema kuwa sampuli za damu za wagonjwa hazikuonyesha ushahidi wowote wa maambukizo ya virusi.

Srinivas anaendelea:

"Tulikataa uchafuzi wa maji au uchafuzi wa hewa kama sababu baada ya maafisa kutembelea maeneo ambayo watu waliugua.

"Ni ugonjwa wa siri na uchambuzi wa maabara pekee ndio utafunua ni nini."

Madaktari wamejaribu na kukataa uchafuzi wa maji kama sababu ya kuenea kwa ugonjwa huo, na kuziacha timu za matibabu kuzingatia mawakala wa kemikali kama sababu.

Ugonjwa huo haujaonyesha dalili zozote za kuambukiza kwa hivyo, kuenea kwa ugonjwa huo kupitia jiji kumesababisha wataalamu.



Akanksha ni mhitimu wa media, kwa sasa anafuata shahada ya kwanza katika Uandishi wa Habari. Mapenzi yake ni pamoja na mambo ya sasa na mwenendo, Runinga na filamu, na pia kusafiri. Kauli mbiu ya maisha yake ni "Afadhali oops kuliko nini ikiwa".




  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Kujitayarisha kwa Ngono ni Shida ya Pakistani?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...