Allahabad HC amrejesheni mlinzi wa nyumba aliyetimuliwa kwa kuwa Mashoga

Mahakama kuu ya Allahabad hivi karibuni imemrejesha mlinzi wao mmoja wa nyumbani baada ya kumtimua kazi hapo awali kutokana na ushoga wake.

Allahabad HC amrudisha mlinzi wa nyumba Aliyefukuzwa kazi kwa kuwa Mashoga f

"mwelekeo wa kijinsia wa mtu ni chaguo lake la kibinafsi"

Mahakama kuu ya Allahabad huko Uttar Pradesh imemrudisha mlinzi wa nyumba baada ya hapo awali kumtimua kwa ushoga wake.

Mlinzi wa nyumbani hapo awali alikuwa ametimuliwa kwa shtaka la "uchafu" kwa msingi wa video.

Video hiyo inadaiwa ilionyesha mlinzi huyo "akionyesha mapenzi" kwa mwenzi wake wa jinsia moja.

Kutimuliwa kwake kulikuja Jumanne, Februari 2, 2021.

Sasa, Allahabad HC imemrudisha.

Korti iliona kwamba onyesho lolote la umma la mapenzi kati ya wanajamii wa LGBT haliwezi kuzuiwa na maoni ya wengi.

Walakini, hii ni maadamu sio sawa na ukosefu wa adabu au kuvuruga utaratibu wa umma.

Jaji Sunita Agarwal aliona kufutwa kazi kwa mlinzi huyo wa nyumbani kama "kulipiza kisasi", na akafuta amri hiyo.

Kisha akaamuru HQ Lucknow, kamanda mkuu wa Walinzi wa Nyumbani, kumrudisha katika huduma mara moja.

Lucknow pia alisema kuwa mlinzi wa nyumba atakuwa na haki ya malipo yote yanayostahili na malipo ya heshima atalipwa mara kwa mara.

Korti ilipitisha amri hiyo kwa msingi wa hati ya kiapo ambayo iliwasilishwa na mkuu wa wilaya.

Ilisema: "Mwelekeo wa kingono wa mwombaji ulikuwa ni kujiingiza katika shughuli zisizofaa."

Allahabad HC pia ilisema kwamba kumteka mlinzi wa nyumba hiyo ni ukiukaji wa uamuzi wa hapo awali wa Mahakama Kuu katika kesi ya Navtej Singh Johar dhidi ya Muungano wa India.

Wakati wa kesi hii, korti ilikuwa imeona kwamba "mwelekeo wa kijinsia wa mtu ni chaguo lake la kibinafsi na kitendo chochote cha kuichukulia kama kosa itakuwa kuingilia haki ya faragha ya mtu husika".

Allahabad HC amrudisha mlinzi wa nyumbani aliyefukuzwa kazi kwa kuwa shoga -

Mahakama Kuu ya India kuhalalishwa ngono ya mashoga nyuma mnamo 2018, na kitendo hicho sio kosa tena nchini.

Korti iliamua kuwa ubaguzi kwa msingi wa mwelekeo wa kijinsia ni ukiukaji wa kimsingi wa haki.

Uamuzi huo ulibatilisha uamuzi uliotolewa mnamo 2013 ambao ulidumisha sheria ya enzi za ukoloni.

Sheria ni kifungu cha 377, na imeainisha ngono ya mashoga kama "kosa lisilo la kawaida".

Sehemu ya 337 ni sheria zaidi ya miaka 150. Iliharibu vitendo kadhaa vya ngono ambavyo vinaadhibiwa na kifungo cha miaka 10 jela.

Sheria inaadhibu "ngono ya mwili dhidi ya utaratibu wa maumbile na mwanamume yeyote, mwanamke au mnyama".

Ingawa sheria inaharibu ngono ya mkundu na ya kinywa ya aina yoyote, imekuwa na athari kubwa kwa uhusiano wa jinsia moja.

Kulingana na vikundi vya haki za binadamu, polisi wametumia sheria hiyo kwa faida yao, na wanaitumia kama sababu ya kudhalilisha wanachama wa LGBT jamii.


Bonyeza / Gonga kwa habari zaidi

Louise ni mhitimu wa Kiingereza na Uandishi na shauku ya kusafiri, kuteleza kwa ski na kucheza piano. Pia ana blogi ya kibinafsi ambayo huisasisha mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuwa mabadiliko unayotaka kuona ulimwenguni."



  • Nini mpya

    ZAIDI
  • DESIblitz.com mshindi wa Tuzo ya Media ya Asia 2013, 2015 & 2017
  • "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unakubaliana na jaribio la Kiingereza la Uingereza kwa Washirika?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...