Habari za Ujauzito za Alia zinarejelea Shinikizo la Jamii kupata Watoto

Alia Bhatt alitangaza ujauzito wake lakini watu zaidi walihoji kwa nini Deepika Padukone na Katrina Kaif hawajapata watoto.

Habari za Ujauzito za Alia zinarejelea Shinikizo la Jamii kuwa na Watoto f

"Deepika anapokuuliza mtoto."

Ingawa tangazo la ujauzito wa Alia Bhatt linapaswa kuwa habari za kufurahisha, kwa bahati mbaya limerudisha shinikizo la kijamii la India kwa wanandoa kupata watoto.

Mnamo Juni 27, 2022, mwigizaji huyo wa Bollywood alitangaza kwamba yeye na mumewe Ranbir Kapoor walikuwa wanatarajia mtoto wao wa kwanza pamoja.

Akishiriki picha yake na Ranbir akitazama ultrasound, Alia aliandika tu chapisho hilo:

"Mtoto wetu ... anakuja hivi karibuni."

Tangu kutangazwa, wanandoa hao wa nguvu za Bollywood wamepokea ujumbe wa pongezi kutoka kwa watu mashuhuri na mashabiki wenzao.

Hata hivyo, baadhi ya watumiaji wa mitandao ya kijamii walielekeza mawazo yao kwa marafiki wawili wa zamani wa Ranbir, Deepika Padukone na Katrina Kaif.

Habari za Ujauzito za Alia zinarejelea Shinikizo la Jamii kupata Watoto

Waigizaji wote wawili wamejawa na meme na maoni ya kikatili kuhusu lini watapata watoto.

Wengi wa watoroli walisema kwamba Deepika na Katrina wameolewa kwa muda mrefu kuliko Alia.

Deepika ameolewa na Ranveer Singh tangu 2018 huku Katrina akifunga pingu za maisha na Vicky Kaushal mnamo Desemba 2021.

Mtumiaji mmoja alishiriki meme ambayo ilionyesha kile 'shangazi wa India' wangewaambia Deepika na Katrina.

Mwingine alishiriki picha ya skrini kutoka kwa wimbo wa Gajendra Verma 'Tera Ghata' pamoja na mashairi ambayo yalilenga kuwadhihaki Deepika na Ranveer.

Wimbo huo ulisomeka: “Thodi si bhi koshish na ki tune (Hata hukujaribu).”

Mtu wa tatu alichapisha picha ya Ranveer akikimbia wakati kwenye Netflix yake maalum Ranveer vs Wild with Bear Grylls na kuandika:

"Wakati Deepika anakuuliza mtoto."

Maoni na machapisho haya yanaangazia kwamba bado kuna shinikizo linaloendelea kwa wanandoa nchini India, na kote ulimwenguni, kuwa na watoto.

Na ikiwa hawajapata watoto, wanadhihakiwa.

Katika jamii fulani nchini India, kuwa na mtoto hufuatwa sana, huku wenzi wa ndoa wakitarajiwa kupata mtoto haraka iwezekanavyo.

Lakini wale wanaoenda mbali na kawaida wana uwezekano mkubwa wa kupokea ukosoaji.

Habari za Ujauzito za Alia zinarejelea Shinikizo la Jamii kupata Watoto 2

Wanandoa karibu wanahakikishiwa kudharauliwa na mada ya uvumi ndani ya jamii.

Wao huwa na kupokea maswali kuhusu ukosefu wao wa ujauzito.

Watu wako wazi sana kuhusu kuzungumzia ujinsia wa binadamu katika utamaduni huu na haishangazi jinsi maswali ya kawaida huulizwa katika mahusiano ya watu wengine.

Hii ni shinikizo la kijamii ambalo wazazi na jamaa huweka.

Kwa mfano, Mhindi mmoja wanandoa walimshitaki mwana wao na binti-mkwe wao kwa sababu walikuwa wameoana kwa miaka sita na hawakuwa na watoto.

SR Prasad alielezea kuwa mwanawe aliolewa mnamo 2016 na alitumai kuwa muda mfupi baadaye, atabarikiwa na mjukuu.

Lakini wenzi hao hawakuwa na watoto, jambo lililomkatisha tamaa Prasad.

Alisema: “Walifunga ndoa mwaka wa 2016 kwa matumaini ya kupata wajukuu.

"Hatukujali jinsia, tulitaka tu mjukuu."

Ukosefu wa mjukuu hatimaye ulisababisha wanandoa hao wa Kihindi kupeleka suala hilo mahakamani na kuwashtaki wanandoa hao kwa Sh. Milioni 5 (£530,000).

Wanawake katika mahusiano huwa na ukosoaji zaidi na katika kesi hii, ni Deepika Padukone na Katrina Kaif.

Licha ya ukosoaji ambao waigizaji wote wawili wamepokea, wengi wa upande walikuja kuwatetea na kutaka tabia kama hizo za kurudi nyuma zikome.

Mtumiaji mmoja wa Twitter aliandika: “Kusema kweli, kuchukua mimba ya Alia kumekuwa na tabia mbaya sana.

"Hapana, Deepika na Katrina hawahitaji kushika mimba, kwa sababu tu mtu aliyeoa baada yao ameoa."

Mwingine alisema: “Alia ni mjamzito, ni mzuri kwake.

"Lakini acha kuwadharau Deepika na Katrina kwa kutokuwa na watoto, acha kuthamini mwanamke na wanandoa kulingana na wakati wanapata watoto!

"Vicheshi hivi hata sio vya kuchekesha, ni vya dharau."

Wa tatu alisema: "Zaidi ya kusherehekea ujauzito wa Alia na Ranbir, baadhi ya watu wako huko nje wakitoa maoni na kufanya memes juu ya Deepika-Ranveer na Katrina-Vicky!!

"Ishi na uwaache watu waishi!!"

Haja ya kuwaburuta Deepika Padukone na Katrina Kaif kwenye tangazo la ujauzito la Alia Bhatt haikuwa ya lazima.

Kwa nini watu wengine wanafikiri kwamba wanandoa hawana ndoa yenye furaha ikiwa hawana watoto?

Kwa nini watu wengine wanahisi wana mamlaka ya kuwaambia wengine wakati wa kupata watoto?

Kwa kila mtu, ratiba ya jinsi familia yao inakua ni tofauti na inapaswa kutegemea vipaumbele vyao wenyewe, sio kanuni za kijamii.

Kwa sababu tu mtu anatarajia mtoto, haimaanishi kuwa mwanamke mwingine anadhihakiwa kwa sababu yeye sivyo.

Kwa kuongeza, ujauzito sio mashindano. Inapaswa kuwa chaguo lililofikiriwa vizuri ambalo kila mwanamke anapaswa kupata kujifanyia mwenyewe.

Katika kesi za Deepika na Katrina, wote wana miradi mingi kwenye kazi.

Huenda hawataki watoto kwa sasa kwani wanataka kuzingatia kazi zao.

Uwezekano mwingine ni kwamba wanaweza kuhisi hawako tayari kuchukua uzazi.

Mambo haya na mengine ndiyo yanayokuja akilini mwa kila mwanamke linapokuja suala la kupata watoto.

Kwa hali yoyote, chaguzi hizi zinapaswa kuheshimiwa.



Dhiren ni Mhariri wa Habari na Maudhui ambaye anapenda vitu vyote vya soka. Pia ana shauku ya kucheza na kutazama filamu. Kauli mbiu yake ni "Ishi maisha siku moja baada ya nyingine".





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, ni mchezo gani wa kuigiza wa runinga wa India unaofurahia zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...