Waokokaji wa Shambulio la Asidi hutembea kwenye Wiki ya Mitindo ya London

London Fashion Week iliwaona waathirika wa shambulio la tindikali wakipanda kwenye barabara kuu ya paka, kusaidia kuongeza uelewa juu ya unyanyasaji wa wanawake. Ripoti ya DESIblitz.

Waokokaji wa Shambulio la Asidi hutembea kwenye Wiki ya Mitindo ya London

"Dunia moja kwa moja itakugeuza kuwa mwathirika."

Manusura wa shambulio la asidi walikwenda kwenye barabara kuu ya mitindo kwenye Wiki ya Mitindo ya London, ili kuongeza uelewa wa shambulio la tindikali na kuzuia wanawake kutoka kwa unyanyasaji huo huo.

Iliyoundwa na British Asia Trust na shirika la kutoa misaada lenye makao yake Uingereza, GMSP, ambayo husaidia wahanga wa unyanyasaji wa kijinsia, onyesho lilionyesha michoro ya mbuni wa Asia Raishma na mbuni wa viatu Lucy Choi.

Nyota wawili wa kipindi hicho walikuwa Laxmi wa miaka 26 na Adele Bellis wa miaka 24.

Laxmi, mwenyeji wa Delhi, amekuwa akifanya kampeni dhidi ya shambulio la tindikali tangu alipokuwa mwathirika wa mtu zaidi ya miaka kumi iliyopita.

Alipokuwa na umri wa miaka 15, Laxmi alishambuliwa na mshambuliaji wake wa miaka 32. Mwanamume huyo alikuwa mkali na mkali na alimtesa kwa miezi 10 baada ya Laxmi kukataa ombi lake la ndoa.

Shambulio hilo la tindikali lilichoma ngozi usoni na mikononi mwake na Laxmi alilazimika kutumia miezi miwili na nusu hospitalini.

Amefanywa operesheni saba, na kugharimu jumla ya rupia 20,000,000, (takriban pauni 22,000) ambayo ililipwa na familia yake na marafiki. Mshambuliaji wake hatimaye alifungwa kwa miaka 10, miaka minne baada ya shambulio hilo.

Sasa ni mtu mashuhuri huko Delhi kusaidia kuongeza uelewa kwa, kwa bahati mbaya, mashambulizi ya kawaida ya asidi. Makadirio ya ASTI kwamba mashambulizi 1,000 ya tindikali hufanyika India kila mwaka na The Guardian pia wameripoti mashambulio haya yamekaribia mara mbili nchini Uingereza katika muongo mmoja uliopita.

Hii ilimshangaza Laxmi na wakati akizungumza na Guardian, alisema:

"Nilipogundua kuwa hii inatokea Uingereza nilishangaa sana kwa sababu nilifikiri kwamba uhalifu ungekuwepo katika nchi kama [India], lakini sikuwahi kufikiria kuwa kitu kama hiki kitakuwepo. Nilishtuka sana. ”

Adele Bellis pia ni mnusurikaji wa tindikali; alishambuliwa na mwenza wa zamani wakati akingojea kituo cha basi huko Surrey, Uingereza.

Bellis alijaribu kuzuia kuchomwa moto usoni, kwa hivyo aligeuza kichwa chake wakati alishambuliwa, ambayo ilimfanya apoteze sikio na nusu ya nywele zake.

Wanawake hao wawili waligonga vitu vyao chini ya barabara wakati wa kushikilia ishara wakisema: "uthabiti", "heshima" na "heshima".

Sonal Sachdev Patel, Mkurugenzi Mtendaji wa GMSP alisema hafla hii ni kuwakumbusha watu juu ya shida ya ulimwengu ya unyanyasaji dhidi ya wanawake na kuwaheshimu wanawake wanaoishi.

“Ulimwengu moja kwa moja utakugeuza mwathirika na kukudhulumu.

"Ningesema badala ya kuwa na mawazo ambayo inakufanya ujisikie kama mwathiriwa, kuwa mpiganaji na kuwa sauti kwa watu wanaopitia mambo haya. Kwa hivyo unaweza kuwaimarisha wale wanaopitia vurugu, ”anasema Laxmi.

Tangu shambulio lake ameanzisha shirika nchini India lililoitwa Acha Mashambulio ya asidi, na tangu hapo Adele ameandika kitabu chenye msukumo kiitwacho Jasiri.



Jaya ni mhitimu wa Kiingereza ambaye anavutiwa na saikolojia ya binadamu na akili. Yeye anafurahiya kusoma, kuchora, YouTubing video nzuri za wanyama na kutembelea ukumbi wa michezo. Kauli mbiu yake: "Ikiwa ndege anakuwia, usiwe na huzuni; furahi ng'ombe hawawezi kuruka."

Picha kwa hisani ya JOHN STILLWELL / PA WIRE / PICHA ZA CHAMA CHA VYOMBO VYA HABARI





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, ni chai gani unayopenda zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...