Aamir Khan anazungumza na Sir Ian McKellan juu ya kuwa Mashoga

Mwigizaji wa sauti Aamir Khan na muigizaji mkongwe wa Uingereza Sir Ian McKellen hivi karibuni walikutana kujadili Shakespeare, kaimu na sheria za India dhidi ya mashoga.

Aamir Khan anazungumza na Sir Ian McKellen

"Uhindi inahitaji kutambua kuwa haiitaji kufuata sheria za Uingereza tena."

Wakati wa ziara yake ya kwanza nchini India hivi karibuni, Sir Ian McKellen alizungumza na supastaa wa Sauti Aamir Khan juu ya suala la haki za mashoga nchini India.

Hadithi ya kaimu ya Uingereza ilisimamishwa na India kama sehemu ya ziara yake ya ulimwengu kama balozi wa mpango wa 'Shakespeare Lives on Film'.

Akiongea na Aamir kwenye hafla iliyojaa nyota kuadhimisha miaka 400 ya kifo cha Shakespeare, Bwana wa pete muigizaji huyo alielezea sheria za India za kupinga mashoga kama amri za kizamani zilizoanzia enzi za ukoloni:

"Una sheria kandamizi ambayo ninapaswa kuomba msamaha, kwa sababu sio sheria ya India, ni sheria ya Uingereza ambayo tuliiacha.

"Unapaswa kuachana nayo, na ulijaribu, na imerudi, lakini itaenda tena, nina hakika."

Aamir Khan anazungumza na Sir Ian McKellenAamir alisisitiza ushiriki wa Waingereza katika kuandaa sheria zilizotajwa hapo juu, ambazo Sir McKellen alijibu kwamba India haijajaribu kukomesha sheria hizo kwa lengo la kujilinda kutokana na ushawishi wa Magharibi.

Alisema: "Tulibadilisha [sheria zetu] huko England, lakini mnaishikilia ili kujikinga na utamaduni wa Magharibi."

Sheria ya Sehemu ya 377 ya India, iliyoletwa mnamo 1862 chini ya sheria ya Briteni, inafanya uhalifu kuwa vitendo vya kijinsia vinafafanuliwa kama "kinyume na utaratibu wa maumbile" na inaweza kusababisha kifungo cha juu cha maisha.

Jumuiya ya LGBT nchini India, hata hivyo, imekuwa ikipigania haki za mashoga na kukomeshwa kwa Sehemu ya 377 kwa miaka. Mnamo 2009, walichukua hatua ya maendeleo wakati Korti Kuu ya Delhi ilikataza tendo la ndoa la jinsia moja.

Lakini katika uamuzi mgumu wa 2013 na Korti Kuu, iliamuliwa kwamba Bunge la India litawajibika kwa kurekebisha sheria, ambao nao walipiga kura dhidi ya muswada wa kuhalalisha ushoga.

Sir McKellen sio mgeni katika mapambano ya wanaharakati wa LGBT, baada ya kufanya kampeni ya haki za mashoga tangu miaka ya themanini, wakati ushoga nchini Uingereza bado ulikuwa haramu.

Pamoja na hayo, kijana huyo wa miaka 77 alimwambia Aamir kwamba alikuwa "imara na mwenye ujasiri" alipotoka kwenye mahojiano ya Radio ya 1988 ya 49 akiwa na umri wa miaka XNUMX.

Ameleta ujasiri huu pamoja naye kama mtetezi wa haki za mashoga nchini India, akisema:

"India inapitia kile Uingereza ilipitia miaka 30 iliyopita. Inashangaza na kushangaza kuwa India ingetumia sheria ya kikoloni kuwakandamiza mashoga zake.

“Uhindi inahitaji kukua. India inahitaji kutambua kuwa haiitaji kufuata sheria za Uingereza tena. ”

The Wanaume wa X Star, hata hivyo, alikubali maendeleo yaliyofanywa na jamii ya Wahindi na uwakilishi mbaya zaidi wa wahusika wa filamu za mashoga na watengenezaji wa filamu wa India:

"Kwa kuongezeka, pia nchini India, tasnia ya filamu imekomaa, ikiwashughulikia mashoga kwa umakini sawa na wahusika sawa."

Aamir Khan anazungumza na Sir Ian McKellenSir McKellen pia alizungumza na Aamir kwa urefu juu ya maoni yao juu ya kazi nzuri ya Shakespeare.

"Njia inayofaa ya kugundua fikra zake za kweli ni kupitia ukumbi wa michezo na waigizaji sahihi, mkurugenzi sahihi (jinsi ilivyokusudiwa kuwa), kwani ukumbi wa michezo, filamu na sinema ndio media bora kumwona.

"Mawazo yake ni juu ya usasa na maswala ambayo yanafaa hata leo, kwa hivyo kazi yake husafiri kote ulimwenguni."

The PK (2014) muigizaji anaongeza: "Mara ya kwanza nilipata Shakespeare nilikuwa kwenye darasa la 10 wakati nilisoma 'Julius Caesar'. Ilifungua ulimwengu wangu kwa upya ambao sikuwahi kuujua (hapo awali).

"Kwa kweli, sinema yangu ya kwanza pia iliongozwa na 'Romeo na Juliet', hadithi ya kweli ya Shakespearean."

Aamir Khan anazungumza na Sir Ian McKellenMbali na hafla ya Shakespeare iliyoandaliwa na Baraza la Briteni na Kampeni Kubwa ya Uingereza, alijiunga na Sonam Kapoor kwenye sherehe ya ufunguzi wa tamasha la Kashish Mumbai International Queer, tamasha pekee kuu la filamu la LGBT nchini India.

Sasa katika mwaka wake wa saba, tamasha hilo linaanza na filamu ya kuigiza ya wasagaji - iliyosifiwa sana Carol nyota Cate Blanchett na Rooney Mara.

Raeesa ni Mhitimu wa Kiingereza na shukrani kwa fasihi za kisasa na za kisasa na sanaa. Anafurahiya kusoma kwenye anuwai ya masomo na kugundua waandishi na wasanii wapya. Kauli mbiu yake ni: 'Kuwa mdadisi, sio kuhukumu.'

Picha kwa hisani ya Indian Express na Kashish




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Unatumia zaidi Media gani ya Jamii?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...