Wauaji 8 Mashuhuri wa Kiserikali wa Pakistan

Tunachambua hadithi za kutisha za wauaji wa mfululizo maarufu zaidi wa Pakistani, na kufichua kina kibaya zaidi cha upotovu wa binadamu.

Wauaji 8 Mashuhuri wa Kiserikali wa Pakistan

Alisababisha msako mkubwa zaidi katika historia ya Pakistani

Kipengele cha kutisha cha utamaduni wa binadamu ambacho hufichua fikio za chini kabisa za upotovu wa binadamu ni ulimwengu wa kutisha wa wauaji wa mfululizo.

Pakistan ina masikitiko makubwa kuwa na sehemu yake ya haki ya wauaji mashuhuri ambao wameacha njia ya kutisha na huzuni baada yao.

Tunachunguza hadithi za kutisha za watu wanane katika kipande hiki.

Baadhi, ambao matendo yao ya kutisha yamewaletea sifa mbaya, na wengine wameonekana wamekwenda chini ya rada.

Kila hadithi hutumika kama ukumbusho wa kutisha wa uwezekano wa uovu uliomo ndani ya ubongo wa mwanadamu, kutoka kwa ukatili wa makusudi wa Saulat Mirza hadi ukatili wa kukusudia wa Nazir Ahmad.

Nazir Ahmad

Wauaji 8 Mashuhuri wa Kiserikali wa Pakistan

Nazir Ahmad, mwanamume wa Pakistani mwenye umri wa miaka 40, alitekeleza kitendo cha kutisha ambapo aliwaua binti zake na binti zake wa kambo huku mkewe, Rehmat Bibi, akishuhudia.

Binti wa kambo mkubwa, Muqadas Bibi mwenye umri wa miaka 25, alikabiliwa na matokeo ya mwisho ya kukaidi matakwa ya Ahmad kwa kuolewa na mwanamume aliyemchagua.

Alimaliza maisha yake bila huruma kwa kumkata koo alipokuwa amelala.

Baadaye, Ahmad aliendelea kuzima maisha ya binti zake wengine wachanga, Bano Bibi, Sumera, na Humera.

Alisukumwa na imani kwamba wanaweza kufuata nyayo za dada yao mkubwa.

Katika maoni yake yaliyopotoka, alikata shauri kwamba kuwaondoa kulihitajiwa ili kulinda heshima ya familia, akitaja hali zao za kimaskini kuwa jambo pekee linalostahili kulindwa.

Wanasheria walimkamata Ahmad siku iliyofuata tukio hilo. Akizungumzia mauaji hayo, aliwaambia polisi: 

“Nilimchinja binti yangu ambaye hakuwa na heshima na wale wasichana wengine watatu.

"Natamani nipate nafasi ya kumuondoa mvulana ambaye alitoroka naye na kuchoma nyumba yake."

Vitendo vya kukusudia vya Ahmad, ikiwa ni pamoja na kununua silaha hatari baada ya kusali, vinasisitiza ukatili uliokokotwa wa uhalifu wake.

Sohrab Khan

Wauaji 8 Mashuhuri wa Kiserikali wa Pakistan

Mnamo mwaka wa 1986, mamlaka ilimkamata daktari wa magonjwa ya moyo Mmarekani aliyezaliwa Pakistani akituhumiwa kuwaua watu 13.

Sohrab Aslam Khan, mwenye umri wa miaka 42, aliwahi kuwa mwenzake katika Hospitali ya Kituo cha Matibabu cha Chuo Kikuu cha Baylor huko Dallas wakati wa miaka ya 70.

Aliwekwa chini ya ulinzi na kushtakiwa rasmi kwa msururu wa mauaji, ambayo yote yalitokea ndani ya mwezi mmoja.

Akifafanuliwa kama unyama na Mkuu wa Polisi wa Mkoa wa Punjab Sabahuddin Jami, Khan aliitwa "mwenda wazimu", ambaye alidaiwa kufanya vitendo hivi kwa ajili ya kujifurahisha.

Aliporejea Lahore mnamo 1981, Khan alikiri mauaji tisa, na manne yaliripotiwa kutokea wakati wa jioni moja ya ufyatuaji risasi kwenye barabara kuu ya Lahore.

Mamlaka zilieleza kuwa Khan aliwalenga wahasiriwa wake, hasa walinzi wa usiku, madereva wa riksho na vibarua, kwa kutumia silaha mbalimbali.

Baada ya kupekua makazi ya Khan katika eneo la kitongoji cha miji, watekelezaji sheria walipata aina mbalimbali za silaha za kisasa zisizo na leseni, pasi ghushi za Pakistani, na michoro inayoonyesha matukio ya mauaji hayo.

Mauaji ya hivi punde zaidi yanayojulikana kuhusishwa na Khan yalitokea wakati mfamasia alipopigwa risasi na kufa katika duka la dawa.

Leseni ya udereva ya Khan iligunduliwa eneo la tukio na kupelekea kukamatwa kwake.

Iliripotiwa kuwa Khan aliwanyemelea waathiriwa wanne, akiendesha pikipiki kando ya Barabara ya Lahore's Mall, ambapo inadaiwa alimuua mganga wa mbwa, mtu asiyejulikana, mhudumu wa kituo cha huduma, na mlinzi wa usiku.

Ghasia zaidi zilizuka wiki moja baadaye wakati Khan alipodaiwa kuwapiga risasi walinzi wawili wa usiku na dereva wa riksho kabla ya kutupa miili yao kwenye mfereji.

Zaidi ya hayo, Khan anashtakiwa kwa kumuua mhudumu wa hoteli ambaye alishindwa kutoa agizo lake mara moja.

Abdul Razzaq

Wauaji 8 Mashuhuri wa Kiserikali wa Pakistan

Abdul Razzaq alijulikana kama mmoja wa wauaji wa kutisha zaidi nchini Pakistan.

Licha ya asili yake ya unyenyekevu, jina la Razzaq lingekuwa sawa na ugaidi na maafa.

Mapema miaka ya 2000, Razzaq alianza msururu wa utekaji nyara, ubakaji, na mauaji, hasa akiwalenga wanawake wazee katika jamii yake.

Kwa zaidi ya miaka miwili, alizua hofu na woga alipokuwa akikwepa mamlaka, na kuacha njia ya uharibifu baada yake.

Ingawa idadi kamili ni ngumu kubainisha, inaaminika alijitolea hadi saba mauaji

Hatimaye, mnamo Februari 2003, utawala wa kigaidi wa Razzaq ulifikia kikomo wakati alipokamatwa na vyombo vya sheria.

Kukamatwa kwake kulileta taswira ya afueni kwa watu waliojawa na kiwewe wa Ahmedpur Mashariki, lakini pia ilionyesha mwanzo wa mchakato mrefu wa kisheria.

Kufuatia uchunguzi wa kina na kesi, Razzaq alitiwa hatiani kwa makosa mengi ya utekaji nyara, ubakaji na mauaji.

Mnamo Aprili 2006, mahakama ya kupambana na ugaidi huko Bahawalpur ilimhukumu kifo kwa uhalifu wake.

Muhammad Yousaf

Wauaji 8 Mashuhuri wa Kiserikali wa Pakistan

Mmoja wa wauaji hatari sana wa mfululizo nchini Pakistan alikuwa Muhammad Yousaf, ambaye alikiri mauaji ya wanawake 25.

Waliojeruhiwa walienea katika vijiji vingi ikiwa ni pamoja na kijiji cha Kamanala, kijiji cha Adalatgarha, na kijiji cha Bhabrianwala. 

Zaidi ya hayo, wanawake wengine watatu waliouawa na Yousaf bado hawajatambuliwa.

Pia aliwalenga Azmat Bibi, Sughran Bibi, Rasheeda Bibi, na Nazir Begum, ambao kwa bahati nzuri walinusurika.

DPO Bilal Siddique Kamyana alifichua kuwa Yousaf aliwarubuni wazee na wanawake maskini kwa kutoa msaada wa kifedha chini ya kivuli cha mfuko wa Zakat au Mpango wa Kusaidia Mapato ya Benazir.

Baadaye, alikuwa akiwasafirisha hadi maeneo ya pekee kwa pikipiki yake na kukatisha maisha yao kikatili kwa kutumia njia mbalimbali kama vile matofali, mawe, silaha butu, au kuwanyonga.

Wahasiriwa walikuwa na umri wa miaka 65 hadi 75.

Msururu wa mauaji ulizua hofu na woga ulioenea ndani ya jamii.

Katika ungamo la kushangaza, Yousaf alidai kuwa mgonjwa wa saratani na akataja kukata tamaa ya kifedha kama sababu ya uhalifu wake wa kutisha.

Alieleza kuwa alinuia kupata fedha za matibabu yake kupitia wizi na mauaji.

Javed Iqbal

Wauaji 8 Mashuhuri wa Kiserikali wa Pakistan

Javed Iqbal ni mmoja wa wauaji wa mfululizo mashuhuri zaidi katika historia, na labda muuaji maarufu zaidi katika historia ya Asia Kusini. 

Iqbal alikiri kubakwa na kuuawa kwa wavulana 100 wasio na ulinzi, wote wakiwa na umri wa kati ya miaka sita na 16, katika barua aliyoiandikia polisi Desemba 1999.

Barua hiyo pia ilitumwa kwa mhariri mkuu wa habari wa Khawar Naeem Hashmi huko Lahore.

Alisema kuwa baada ya kuwanyanyasa kingono waathiriwa hao - ambao wengi wao walikuwa hawana makazi au mayatima - aliwakatakata na kuwanyonga.

Kisha angetupa mabaki yao katika vifuniko vya asidi hidrokloriki ambavyo baadaye alivitupa kwenye mto wa karibu.

Wakati wa kuchunguza nyumba ya Iqbal, kulikuwa na madoa ya damu kwenye kuta na sakafu, pamoja na picha za wahasiriwa wengine wakiwa wamefunikwa kwenye mifuko ya plastiki na mnyororo ambao alisema aliutumia kuwanyonga wote.

Ujumbe uliosema kwamba waliokufa katika nyumba hiyo walikuwa wamehifadhiwa kwa makusudi bila kusumbuliwa ili mamlaka wawagundue pia uliachwa ili polisi wagundue.

Zaidi ya hayo, kulikuwa na mirija miwili ya asidi, iliyo na mabaki ya binadamu yaliyogawanyika kwa kiasi.

Baada ya kukamilisha ukatili wake, Iqbal aliandika katika barua yake kwamba sasa ana nia ya kujiua katika Mto Ravi.

Alisababisha msako mkubwa zaidi katika historia ya Pakistani baada ya polisi kujaribu bila mafanikio kukokota mto huo kwa neti.

Iqbal alihukumiwa kifo lakini yeye na msaidizi wake, Sajid Ahmed, waligunduliwa wakiwa wamekufa katika seli zao tofauti mwaka 2001.

Uamuzi rasmi ulikuwa kwamba wawili hao walikuwa wamejinyonga kwa shuka, licha ya kushukiwa kuwa wote walikuwa wameuawa.

Uchunguzi wao ulionyesha kuwa walikuwa wamepigwa kabla ya kuaga dunia.

Nazroo Narejo

Wauaji 8 Mashuhuri wa Kiserikali wa Pakistan

Huko Sindh, Pakistani, Nazar Ali Nazroo Narejo alikuwa dacoit maarufu (mkono wa wezi wa bendi).

Alihusishwa na hofu kwa zaidi ya miaka 20 na alifunguliwa mashtaka katika zaidi ya matukio 200.

Kwa mfano, watu wazima wawili na mtoto mdogo huko Khairpur waliuawa mnamo Agosti 2013 wakati Narejo alipoamuru kikundi cha dacoit kurusha roketi kwenye kitongoji cha Mulla Ismail Khohro.

Narejo pia alihusika katika uhalifu ikiwa ni pamoja na mauaji, utekaji nyara kwa ajili ya kulipa fidia, wizi wa barabara kuu, na uporaji katika maeneo ya Sindh na Punjab.

Ili kujaribu kumzuia, serikali iliweka fadhila ya PKR milioni 20 kwa kukamatwa kwake. 

Hatimaye mwaka wa 2015, Nazroo na washirika wake waliuawa katika makabiliano na Tanveer Ahmed Tunio, SSP wa Mkoa wa Sukkur wa Polisi wa Sindh.

Wakati wa operesheni hii, mwanawe Rab Rakhio Narejo na shemeji Sarwar pia waliuawa. 

Amir Qayyum

Wauaji 8 Mashuhuri wa Kiserikali wa Pakistan

Amir Qayyum alipitia maisha ya utotoni yenye misukosuko yenye kuachwa na vurugu. Walakini, bado aliishia kuwa mmoja wa wauaji wa mfululizo wa vurugu zaidi. 

Kufuatia kuondoka kwa baba yake, Qayyum alipata hifadhi kwa ami yake, Dk. Shahid.

Hata hivyo, akionyesha tabia za ukatili tangu akiwa mdogo, alikabiliwa na kufukuzwa shule na baadaye nyumbani kwake kutokana na ugomvi wa kimwili na ndugu zake.

Msiba ulitokea Septemba 25, 2003, wakati Shahid na mwenzake walipoangukiwa na shambulio baya la watu wasiojulikana.

Licha ya kukamatwa kwa mshukiwa aliyeitwa Hafiz Abid mnamo Februari 28, 2004, Abid alijiua akiwa chini ya ulinzi wa polisi.

Kwa kuchochewa na hamu ya kulipiza kisasi, Kayyum ilianzisha msururu wa ghasia zinazolenga watu wasio na makazi kuanzia Juni hadi Julai 2005.

Akitumia matofali na mawe kama silaha zake za chaguo, alipoteza maisha ya wanaume 14, na kumletea moniker "The Brick Killer".

Hatimaye, utawala wake wa ugaidi ulifikia kikomo wakati alikamatwa kufuatia shambulio la jiwe.

Akiwa na hatia ya uhalifu wake, Qayyum alipokea hukumu ya kifo Mei 10, 2006.

Saulit Mirza

Wauaji 8 Mashuhuri wa Kiserikali wa Pakistan

Saulat Mirza alikuwa mtu wa Pakistani aliyepatikana na hatia ya mauaji, hasa mauaji yaliyolengwa, na alihusishwa na Harakati ya Muttahida Qaumi (MQM).

Mnamo 1997, alipatikana na hatia ya mauaji mara tatu na alihukumiwa kifo kwa jukumu lake katika mauaji yaliyolengwa ya Shahid Hamid, afisa wa serikali, pamoja na dereva wake Ashraf Brohi na mlinzi wake Khan Akbar.

Kufuatia kukamatwa kwake mwaka 1998, na kurejea kutoka Bangkok, Mirza alihukumiwa kifo na Mahakama ya Kupambana na Ugaidi mwaka 1999.

Kwa kujibu maombi kutoka kwa familia ya Mirza, ikiwa ni pamoja na mikutano ya waandishi wa habari na kutolewa kwa video ya ungamo iliyomhusisha Altaf Hussain katika mauaji hayo, utekelezaji huo ulisitishwa kwa amri ya rais.

Licha ya kukataliwa kwa rufaa ya mwisho ya rehema, Mirza alinyongwa mwaka 2015.

Tunapotafakari hadithi za wauaji hawa mashuhuri wa mfululizo wa Pakistan, tunakumbana na hali halisi ya kutisha ya ukatili wa binadamu.

Vitendo vyao vya jeuri na ugaidi vimeacha makovu kwenye mfumo wa jamii, kuumiza jamii na kuzua hofu katika familia.

Hata hivyo, katika kuchunguza hadithi zao, tunapata pia azimio la vyombo vya kutekeleza sheria na mfumo wa haki kuwawajibisha wahalifu hawa kwa uhalifu wao.

Kumbukumbu za wahasiriwa wao ziheshimiwe, na hadithi zao zisisahaulike kamwe. 



Balraj ni mhitimu mwenye nguvu wa Uandishi wa Ubunifu MA. Anapenda majadiliano ya wazi na matamanio yake ni usawa wa mwili, muziki, mitindo, na mashairi. Moja ya nukuu anazopenda ni "Siku moja au siku moja. Umeamua. ”

Picha kwa hisani ya Instagram na Twitter.




Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, chama cha Conservative kinachukia Uislamu?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...