Washairi 7 wa Kike wa Kihindi wanaoabudiwa unahitaji Kuwajua

Washairi wa kike wa Kihindi wamekuwa uti wa mgongo wa fasihi ya Asia Kusini kwa vizazi. Tunachunguza saba kati yao ambayo unahitaji kujua.


"Mashairi yangu ni kama kucheza."

Washairi wa kike wa Kihindi kwa muda mrefu wamekuwa wakihamasisha na kushangaza na kazi zao.

Wana ujuzi wa kuunda mawazo ambayo hukaa na wasomaji kwa muda mrefu baada ya kusoma maandiko.

Aina mbalimbali za kushangaza za mashairi ni johari ambayo hupamba fasihi ya Kihindi, yenye maandishi yenye kuchochea mawazo na mandhari ya kuvutia.

Washairi hawa wanajumuisha ufeministi, mipasuko ya maisha ya baada ya kisasa, na kujifunza kwa njia za asili na za kipekee, wakichonga alama isiyofutika mioyoni mwa wasomaji.

DESIblitz inajivunia kuwasilisha orodha iliyoratibiwa ya waandishi hawa bora ambayo lazima uangalie.

Kwa hivyo, hebu tuchunguze washairi saba wa kike wa India wanaostahiki usomaji wako.

Margaret Chatterjee

Washairi 7 Wa Kike Wa Kihindi Unaohitaji Kuwajua - Margaret ChatterjeeKuanzia kama mtu msafiri, Margaret Chatterjee alihama kutoka Dorset hadi Delhi baada ya ndoa.

Mnamo 1961, alipata Daktari wa Falsafa kutoka Chuo Kikuu cha Delhi.

Katika miaka ya 1960, Margaret alianza kujitengenezea jina katika ulimwengu mahiri wa ushairi, kuchapisha kazi za falsafa na mashairi ya wanadamu.

Baadhi ya kazi zake nzuri pia zinatokana na uzoefu wake mwenyewe.

Makusanyo yake matano ni Spring na tamasha (1967), Kuelekea Jua (1970), Mti wa Sandalwood (1972), Sauti ya Mabawa (1978), na Ulimwengu Usio na Rimless (1987).

Margaret alifariki mwaka wa 2019. Nikimkumbuka, Shefali Moitra aliandika:

"Uasili wake katika uwanja wa falsafa bado haujapimwa na kuthaminiwa kikamilifu."

"Mawazo yake yameandikwa vyema katika mfumo wa kazi zilizochapishwa.

"Hazina inangojea umakini wa wale wanaofanya kazi katika eneo hili la masomo ya falsafa na utamaduni."

Gauri Deshpande

Washairi 7 Wa Kike Wa Kihindi Unaohitaji Kuwajua - Gauri DeshpandeAkitokea Maharashtra, Gauri Deshpande kimsingi aliandika kwa Kimarathi na Kiingereza.

Makusanyo yake matatu ya mashairi ni pamoja na Kati ya Kuzaliwa (1968), Upendo uliopotea (1970), na Zaidi ya Machinjio (1972).

Kati ya Kuzaliwa inaboresha mada ya kufiwa na kutamani, ikiwaacha nyuma wasomaji wenye macho ya ganzi na heshima mpya kwa mashairi.

An makala alimnukuu Shanta Gokhale, ambaye baada ya kifo cha Gauri mwaka 2003, alihoji:

"Je, mwanamke huyu mwenye kamba, mrembo, mchangamfu, mwenye moyo mkunjufu, mkali na mwenye shauku ya kiakili angewezaje kukoma kuwapo?

"Gauri alikuwa na hamu isiyoweza kushibishwa ya kuishi, kupata maeneo mapya na watu, urafiki, kupenda na kutoa.

"Kama mwandishi na kama mtu, Gauri Deshpande ameacha pengo katika hadithi za Kiingereza na Kimarathi na jamii ambayo haijazibwa kwa urahisi."

Hakuna ubishi kwamba Gauri Deshpande ni mmoja wa washairi wa kike wa Kihindi mahiri katika historia.

Toru Dutt

Washairi 7 Wa Kike Wa Kihindi Unaohitaji Kuwajua - Toru DuttToru Dutt alizaliwa Tarulatta Datta mwaka wa 1856. Ana kazi zilizochapishwa kwa Kiingereza na Kifaransa.

Mnamo 1869, alikua mmoja wa wasichana wa kwanza wa Kibangali kusafiri kwenda Ulaya kwa baharini.

Toru alihudhuria mfululizo wa mihadhara katika Chuo Kikuu cha Cambridge, ambayo ilichochea shauku yake ya fasihi na ushairi.

Wakati Toru alivutiwa na Ufaransa, ingizo la jarida lilihimiza moja ya mashairi yake ya kipekee yenye jina. Ufaransa.

Moja ya machapisho yake - Mganda Uliookotwa katika Mashamba ya Ufaransa - inajumuisha mashairi 165 asilia. Ilitolewa mwaka wa 1876 wakati Toru alipokuwa na umri wa miaka 20 tu.

Hii inaashiria jinsi alivyokuwa mbunifu na mwenye shauku katika umri huo mdogo.

Mnamo 2021, Aisik Maiti alilipa kodi kwa Toru:

“Ustadi wa ushairi wa Dutt unaonyesha mazungumzo ya ajabu ya kitamaduni na mtambuka.

"Ushairi wake wa kustaajabisha unanasa mchanganyiko usio na mshono wa sio tu kategoria za zamani za India na Uropa za mawazo."

Kwa bahati mbaya, Toru alifariki mwaka 1877 akiwa na umri wa miaka 21 kutokana na ugonjwa wa kifua kikuu.

Maneno ya Aisik yanajumuisha kikamilifu hisia Toru iliyoundwa katika maisha mafupi kama haya.

Kamala Das

Washairi 7 Wa Kike Wa Kihindi Unaohitaji Kuwajua - Kamala DasLinapokuja suala la ufalme wa washairi wa kike wa Kihindi, jina la Kamala Das linang'aa kama almasi.

Alizaliwa Kamala Surayya, anachukuliwa kuwa mmoja wa washairi waungamo wenye ushawishi mkubwa.

Moja ya kazi zake maarufu ni Nyumba ya Bibi yangu ambamo Kamala anachunguza kutamani nyumbani kama mada.

Nostalgia na huzuni hujaza shairi, Kamala anapounganisha upendo kwa bibi kwa hamu ya kurejea upendo wa utoto wake.

Mnamo mwaka wa 2018, mtengenezaji wa filamu Kamal alielekeza biopic ya Kimalayalam kulingana na Kamala. Kinachoitwa Aami, filamu nyota Manju Warrier kama Kamala Das.

Filamu hiyo ilishinda tuzo nyingi, ikiangazia urithi wa Kamala.

Katika Mahojiano, Kamala alishiriki ushairi wa asili unamletea:

"Ushairi kwangu ni kama kuandika shajara. Ni usemi wa asili sana wa hisia zangu za kibinafsi.

"Mashairi yangu ni kama kucheza kwa sababu kila ninapoandika mashairi ninahisi kama ninacheza na maneno."

Kamala pia alichunguza kwa nini mapenzi yameenea sana katika kazi yake:

"Siwezi kufikiria uzuri zaidi kuliko [mapenzi]. Kila tendo langu limeathiriwa nalo. Kila kitu kinaongozwa nayo.

"Naweza kuishi bila chakula lakini siwezi kuishi bila upendo. Upendo ndio nguvu yangu."

Menka Shivdasani

Washairi 7 wa Kike wa Kihindi ambao unahitaji Kuwajua - Menka ShivdasaniMshairi huyu anasifika sio tu kwa kazi yake mwenyewe bali pia kwa juhudi zake za kuimarisha uwanja wa ushairi wa Kihindi.

Menka Shivdasani ni mmoja wa waanzilishi-wenza wa The Poetry Circle huko Bombay.

Tangu 2011, kwa heshima ya vuguvugu la kimataifa la Washairi Elfu 100 wa Mabadiliko, Menka amekuwa akianzisha sherehe za kila mwaka za ushairi.

Ana vitabu vinne vya mashairi kwa mkopo wake. Hizi ni Nirvana saa 10 Rupia, Stet, Salama Nyumba, na Frazil.

Haya yote yalichapishwa kati ya 1980 na 2017, na kumfanya Menka kuwa mwandishi mkongwe anayeendelea kusisimua vizazi na ushairi wake.

Frazil alishinda Cheti cha Tuzo ya Fasihi ya Rabindranath Tagore kwa 'mchango bora katika fasihi'.

Katika Mahojiano, Menka alijadili majukumu ya washairi katika kuunda siku zijazo:

"Ninaamini washairi wana jukumu kubwa kwa sababu wanajibu kwa kina na umakini kwa ulimwengu ambao unabadilika kila wakati na mkanganyiko.

"Ninatumai kwamba siku moja, [watoto] watatazama nyuma kwenye mashairi haya na kujikumbusha jinsi walivyokuwa wakiamini kwamba vita ni uovu, amani ni muhimu, na ni muhimu kutetea kile ambacho mtu anaamini."

Sohini Basak

Washairi 7 wa Kike wa Kihindi wanaoabudiwa unahitaji Kuwajua - Sohini BasakSohini Basak ni mmoja wa washairi wa kike wa India wanaojiamini.

Alijikita katika kusifiwa na mkusanyo wake wa kwanza wa ushairi unaoitwa Tunaishi Katika Upya wa Tofauti Ndogo (2018).

Mkusanyiko huo ulipewa Tuzo la Kimataifa la Maandishi ya Beverly.

Ushairi wa Sohini unaenea kote nchini Penguin Press India, Red Hen Press USA, na Emma Press UK, ukisisitiza mipaka ambayo maneno yake yamevutia.

Yeye ni mpenda miti, madirisha na mitaa, ambayo huunda baadhi ya mada katika mashairi yake.

Sohini kufichuliwa jinsi nyimbo tulivu za Kibengali zilivyomfanya avutiwe na ushairi:

"Mashairi ya kwanza niliyosikia maishani mwangu yalikuwa nyimbo za nyimbo za Kibengali.

"Sikujua yalikuwa 'mashairi' wakati huo, lakini nilipenda jinsi maneno yalivyosikika na kucheza kwenye chumba cha giza kama mama yangu au wakati mwingine bibi yangu akiniimbia.

"Nilipenda jinsi sauti zilivyonialika kuwa laini.

"Zingekuwa nyimbo kuhusu miti ya ndimu inayochanua maua, bi harusi wa mbweha au bwana harusi wa paka, na wangenisafirisha hadi mahali pazuri sana."

Sohini Basak ni mshairi mkubwa, ambaye kazi yake inastahili kuliwa mara elfu kwa kiasi sawa cha heshima.

Divya Rajan

Washairi 7 wa Kike wa Kihindi wanaoabudiwa unahitaji kujua - Divya RajanDivya Rajan anachanganya uimbaji wake wa mboga mboga na mashairi yake madhubuti, yaliyotiwa mafuta.

Majarida mengi ya fasihi huangazia mashairi yake ambayo yanajumuisha Wasichana wa Kiwanda, Ode kwa Ushairi, na Ganesha anazungumza.

Tammy Ho alichambua Wasichana wa Kiwanda na alibainisha ushujaa wa Divya katika kuonyesha picha isiyo na haya ya wafanyakazi maskini wa kiwanda:

“Shairi la Rajan Wasichana wa Kiwanda ni taswira ya wakati katika hali halisi mbaya ya wafanyakazi maskini wa kiwanda katika uchumi unaoendelea.

"Sio kana kwamba hali ya kuhuzunisha na kama ya jela ya kiwanda haisumbui vya kutosha, bidhaa maalum ambazo mhusika mkuu anaweka pamoja ni sigara (L32) badala ya viatu au vifaa vya elektroniki.

“Kitu cha anasa kwa watu wa tabaka la juu na si chochote ila ni madhara kwa afya ya mtu.

"Ikiwa si sawa, hakuna chaguo kwa wahusika wakuu.

"Lazima wafanye kazi kwa bidii kwa sababu hiyo ndiyo tu waliyo nayo, na kujaribu kuonja ndoto zozote fupi za maisha yenye furaha wanazoweza kumudu."

Divya haitaji ujumbe dhahiri wa furaha ambao kwa kawaida huchochea tabasamu kutoka kwa wasomaji.

Kwa hili, yeye ni mmoja wa washairi wa kipekee huko nje.

Washairi hawa wa kike wa Kihindi ni sauti muhimu ambazo zimetumia talanta yao kuelimisha na pia kuburudisha.

Kupitia nguvu ya maneno yao, wanawasilisha ujumbe ambao ni muhimu kwa maendeleo ya jamii.

Sio tu kwamba wameandika kuhusu vipengele muhimu, lakini pia wamehimiza ushairi kwa wengine kwa kuuunganisha na utu.

Urithi wao utaendelea kuishi.

Kwa hivyo, tafuta mahali pazuri na ujitayarishe kukumbatia washairi hawa wa kike wa India wanaoabudiwa.



Manav ni mhitimu wa uandishi wa ubunifu na mtumaini mgumu. Shauku zake ni pamoja na kusoma, kuandika na kusaidia wengine. Kauli mbiu yake ni: “Kamwe usishike kwenye huzuni zako. Daima uwe mzuri. "

Picha kwa hisani ya Instagram, The Times, Medium, Pinterest na File 770.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je, ni mchezo gani wa kuigiza wa runinga wa India unaofurahia zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...