Wanasoka 5 wa Kiamerika wenye Asili ya India ambao wamecheza NFL

Kufuatia tamasha la Super Bowl LVIII, tunaangalia Wanasoka watano wa Kimarekani wenye asili ya India ambao wamecheza NFL.


wakati wake mkubwa alikuja katika NFL

Furaha ya Super Bowl LVIII inapofikia tamati, tunasherehekea utofauti wa Wanasoka wa Marekani.

Zaidi ya mng'aro na uzuri wa gridiron, kuna hadithi isiyojulikana sana ya uvumilivu, talanta na uwakilishi wa kitamaduni.

Mchezo unaweza kuwa mkubwa nchini Marekani lakini kuna uwakilishi duniani kote, ikiwa ni pamoja na India.

Na kwa wengine, wamepata fursa ya kucheza katika Ligi kuu ya Soka ya Kitaifa (NFL).

Kuanzia misingi takatifu ya kandanda ya vyuo vikuu hadi umaridadi wa viwanja vya kulipwa, Wanasoka hawa watano wenye asili ya Kihindi wa Marekani wamefanya alama kwenye mchezo huo.

Tunaangazia safari ya kuvutia ya wachezaji hawa wa NFL.

Brandon Chillar

Wanasoka 5 wa Asili ya Kihindi ambao wamecheza katika NFL - chillar

Mzaliwa wa mama wa Kiayalandi-Kiitaliano na baba wa Kihindi huko Los Angeles, Brandon Chillar alikuwa Linebacker wa St Louis Rams na Green Bay Packers.

Alichezea Rams kutoka 2004 hadi 2007, akichangia kama mchezaji wa mstari na kwenye timu maalum.

Mnamo 2008, alisaini na Green Bay Packers, ambapo alifurahia miaka yenye mafanikio zaidi ya kazi yake ya kitaaluma.

Chillar aliichezea Packers hadi 2010, akitoa mchango mkubwa kwenye safu ya ulinzi ya timu hiyo.

Katika maisha yake yote ya NFL, Brandon Chillar alijulikana kwa ustadi wake mwingi, riadha na uwezo wa kufanya vyema katika kupiga pasi na kulinda ulinzi.

Mwanasoka huyo wa Marekani aliheshimiwa kwa maadili ya kazi na taaluma yake ndani na nje ya uwanja.

Walakini, kazi yake ilitatizwa na majeraha, haswa majeraha ya bega, ambayo hatimaye yalisababisha kustaafu mnamo 2012.

Tangu alipostaafu, Chillar amekuwa akihusika katika miradi mbalimbali, ikiwa ni pamoja na kazi ya uhisani na shughuli za kibiashara. Pia ameendelea kushikamana na jumuiya ya soka kupitia shughuli za kufundisha na ushauri.

Bobby Singh

Wanasoka 5 wa Asili ya Kihindi ambao wamecheza NFL - singh

Bobby Singh alizaliwa Fiji kwa wazazi wa Kihindi lakini alikulia Kanada.

Baada ya kuhudhuria Chuo Kikuu cha Hawaii, Singh alisaini kwa Calgary Stampeders ya Ligi ya Soka ya Kanada (CFL) mnamo 1999. Singh alicheza katika CFL kwa misimu kadhaa, na kupata kutambuliwa kwa uchezaji wake uwanjani.

Lakini wakati wake mkubwa zaidi ulikuja katika NFL aliposhinda Super Bowl XXXIV kama mwanachama wa St Louis Rams wakati wa msimu wa 1999.

Ilikuwa wakati wa kihistoria kwani alikua Mwanasoka wa kwanza wa Amerika mwenye asili ya India kushinda Super Bowl.

Kufuatia ushindi wake wa Super Bowl, Singh aliendelea na taaluma yake ya soka, akichezea timu mbalimbali katika NFL na CFL.

Alitumia muda na timu kama San Francisco 49ers, Washington Redskins na Edmonton Eskimos, miongoni mwa wengine.

Baada ya kustaafu, Singh amehusika katika kufundisha na kutoa ushauri kwa wanariadha wachanga. Pia amekuwa akifanya kazi katika kukuza soka na michezo miongoni mwa vijana, hasa ndani ya jumuiya ya Asia Kusini.

Pwani ya Sanjay

Wanasoka 5 wa Asili ya Kihindi ambao wamecheza NFL - ufukweni

Sanjay Beach ni gwiji wa kufuatilia kwani ndiye mchezaji wa kwanza mwenye asili ya Kihindi kucheza NFL, akicheza kama Wide Receiver.

Baba yake anatoka Jamaica na mama yake anatoka India.

Beach alihudhuria Chuo Kikuu cha Jimbo la Colorado kwa udhamini wa Soka ya Amerika na alihitimu mnamo 1988 na digrii ya bachelor katika mawasiliano.

Baada ya Rasimu ya NFL ya 1988, Pwani ilisainiwa na Dallas Cowboys kama wakala wa bure ambaye hajaandaliwa.

Lakini alipata shida haraka alipokatwa kabla ya msimu kuanza baada ya kupata jeraha la kifundo cha mguu.

Katika NFL, Sanjay Beach alichezea vivutio vya New York Jets, Green Bay Packers, Denver Broncos na alikuwa na nafasi tatu kwenye San Francisco 49ers.

Mnamo 1995, Beach ilijaribu kurudi na Amsterdam Admirals ya NFL Europe.

Alisajili mapokezi 27 kwa yadi 383 (wa pili kwenye timu), wastani wa yadi 14.2 na mguso mmoja.

Baada ya kustaafu, Beach alipata digrii ya bwana wake katika usimamizi wa biashara kutoka Chuo Kikuu cha Jimbo la Colorado.

Kwa sasa ni Mkurugenzi Mkuu wa Raymond James Financial huko Ohio.

Sanjay Lal

Mzaliwa wa London, Sanjay Lal alicheza kama Mpokeaji Wide na alikuwa na kazi fupi ya NFL.

Lakini anajulikana zaidi kwa taaluma yake ya ukocha.

Baada ya kufundisha katika safu ya chuo kikuu, Lal aliingia NFL mnamo 2007 alipoajiriwa na Oakland Raiders kama mkufunzi wa kudhibiti ubora.

Lal amefundisha timu kama vile Buffalo Bills, Dallas Cowboys na Seattle Seahawks, hasa kama kocha wa Wide Receivers.

Lal anajulikana sana kwa kazi yake ya kutengeneza Wide Receivers. Amepewa sifa ya ukuzaji wa wapokeaji kadhaa mashuhuri wa NFL kama vile Dez Bryant na Terrelle Pryor.

Lal anajulikana kwa umakini wake kwa undani na uwezo wake wa kuwasiliana vyema na wachezaji.

Anasisitiza mambo ya msingi na mbinu, akifanya kazi kwa karibu na wachezaji wake ili kuwasaidia kufikia uwezo wao kamili.

Ingawa Sanjay Lal huenda asiwe jina la kawaida kama wachezaji wengine wa NFL, michango yake kwenye ligi kama kocha imekuwa muhimu, haswa katika ukuzaji wa Wide Receivers.

Mike Mohamed

Kama Sanjay Beach, Mike Mohamed ni mpiga debe katika ulimwengu wa Soka ya Amerika kwani ndiye mchezaji wa kwanza wa NFL wa Kipunjabi-India.

Yeye ni wa urithi wa Kiamerika wa Kipunjabi kwani babu yake mkubwa alikuwa mhamiaji kutoka Punjab ambaye aliishi California katika miaka ya 1900.

Mzaliwa wa California, Mohamed haraka akawa Linebacker maarufu wa California Golden Bears.

Katika Rasimu ya NFL ya 2011, Mohamed alichaguliwa na Denver Broncos.

Katika maisha yake yote ya NFL, Mohamed pia alikuwa na timu zingine, zikiwemo Jacksonville Jaguars na Houston Texans.

Ingawa maisha ya Mohamed NFL katika NFL hayakufika kilele cha wachezaji wengine, alichangia kama beki wa mstari na kwenye timu maalum wakati wa ligi.

Baada ya NFL, Mohamed alihamia kwenye shughuli nyingine nje ya Soka ya Marekani.

Alianza tena masomo yake, akisoma fedha katika Chuo Kikuu cha Indiana.

Mike Mohamed kwa sasa anafanya kazi kama benki ya uwekezaji katika jiji la New York.

Hadithi za Wanasoka hawa watano wenye asili ya Kihindi wanatumika kama vikumbusho vya nguvu vya utepe mbalimbali unaoboresha mandhari ya NFL.

Safari zao kutoka nchi za mbali hadi kitovu cha Soka ya Marekani zinaonyesha lugha ya ulimwengu ya michezo na uwezo usio na kikomo wa tamaa ya binadamu.

Kupitia kujitolea kwao, uthabiti, na shauku isiyoyumba kwa mchezo, sio tu kwamba wamesambaratisha dhana potofu bali pia wamefungua njia kwa vizazi vijavyo vya wanariadha kutoka pembe zote za dunia.

Katika ligi ambayo nguvu haijui mipaka na talanta haitambui mipaka, waanzilishi hawa watano wanasimama kama miale ya matumaini.

Kwa sasa, NFL haina wachezaji wowote wenye asili ya Kihindi.

Hebu tumaini kwamba hali itabadilika na NFL itaona wachezaji zaidi kutoka asili ya India na Asia Kusini katika siku zijazo.



Dhiren ni mhitimu wa uandishi wa habari na shauku ya michezo ya kubahatisha, kutazama filamu na michezo. Pia anafurahiya kupika mara kwa mara. Kauli mbiu yake ni "Kuishi maisha siku moja kwa wakati."



Nini mpya

ZAIDI

"Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni Naan gani unayempenda zaidi?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...