Watu 10 mashuhuri wa Bollywood ambao walikabiliwa na Masuala ya Afya ya Akili

Watu mashuhuri wa Bollywood wamepitia masuala ya afya ya akili kama mtu mwingine yeyote. Tunatoa orodha ya watu 10 kama hao.

Watu 10 mashuhuri wa Bollywood waliokabiliana na Masuala ya Afya ya Akili - F

"Niligundua nilikuwa nikipitia wasiwasi."

Masuala ya afya ya akili ni jambo ambalo wengi wetu tunaweza kuhusiana nalo kwa njia moja au nyingine.

Tunaweza kuwa tumekabiliana nazo sisi wenyewe au tunaweza kuwajua wengine ambao wamekabiliana nazo.

Katika ulimwengu wa kumetameta wa sinema ya Kihindi, ni vigumu kutofautisha mtu mashuhuri na binadamu.

Ukweli ni kwamba hata watu mashuhuri tunaowapenda huvumilia magumu kama mtu mwingine yeyote.

Watu kadhaa kutoka kwa filamu wamekuwa wakizungumza juu ya afya yao ya akili.

Kwa upande mwingine, wengine walichagua kukaa kimya kuhusu jambo hilo.

Ikisisitiza umuhimu wa mada, DESIblitz inaonyesha orodha ya watu mashuhuri 10 wa Bollywood ambao walikabiliwa na matatizo ya afya ya akili.

Parveen Babi

Waigizaji 20 Mashuhuri wa Bollywood Hatuwezi Kuwasahau - Parveen BabiParveen Babi ni nyota ya hadithi. Alitawala katika sinema ya Hindi katika miaka ya 1970.

Katika miaka ya 1980, katika kilele cha kazi yake, Parveen ghafla aliondoka India na kwenda kukaa nje ya nchi.

Sasa ni ukweli unaojulikana kuwa Kaalia mwigizaji aliugua skizofrenia, ambayo ni ugonjwa wa akili unaoathiri mawazo na tabia za wagonjwa.

Parveen alishutumu watu wengi maarufu kwa kujaribu kumuua, ikiwa ni pamoja na nyota mwenzake wa mara kwa mara Amitabh Bachchan.

Akisawazisha madai haya huko Amitabh, Parveen alisema: "Amitabh Bachchan ni jambazi bora wa kimataifa.

"Yeye ni baada ya maisha yangu. Wapenzi wake waliniteka nyara na niliwekwa kwenye kisiwa ambako walinifanyia upasuaji na kuniwekea kisambaza sauti au chip chini ya sikio langu.”

Walakini, kutokana na ugonjwa wake, madai ya Parveen yalithibitishwa kuwa ya uwongo.

Mwigizaji huyo alipatikana amekufa mnamo Januari 20, 2005, muda mfupi baada ya kurudi India.

Aamir Khan

Aamir Khan kwenda Star katika remake ya Sauti ya Forrest Gump 2Ikiwa kuna muigizaji mmoja ambaye anajua jinsi ya kushinda mioyo ya watazamaji, ni Aamir Khan.

Mwigizaji huyo anaweza kuwa chanzo cha baruti kwenye skrini, lakini amekuwa wazi kuhusu masuala yake ya afya ya akili.

Aamir alizungumzia jinsi tiba ilimsaidia kuendelea na kazi yake:

"Takriban miaka 2.5 iliyopita, niligundua kuwa nilikuwa nimepotea sana katika mapenzi yangu hivi kwamba sikuwa nimetoa muda wa kutosha kwa uhusiano wangu.

“Nilichanganyikiwa na kutokuwa na furaha. Ningeacha filamu kama sivyo kwa watoto wangu."

"Nilikuwa na hasira na kujikera.

"Mtu anapokuwa na mfadhaiko au anapitia maswala ya kihemko anapaswa kwenda kwa mtaalamu.

"Imenisaidia sana kujielewa vizuri zaidi."

Hakika hakuna aibu katika kutafuta msaada. Maoni ya Aamir yanaonyesha hilo kwa njia ya kutia moyo sana.

Baada ya kupeperushwa kwa kipindi chake cha televisheni, Satyamev Jayate (2012–2014), mwigizaji huyo pia alifichua kwamba alitafuta usaidizi wa daktari ili kuondokana na kiwewe kutokana na kutafiti mada nyeti za kipindi hicho.

Manisha Koirala

Manisha Koirala ni mwigizaji bora ambaye alishinda sifa kwa uchezaji wake wa nguvu kama Mallikajaan katika Heeramandi: The Diamond Bazaar (2024).

Katika mfululizo wa wavuti, Manisha anatoa kitendo cha mesmeric. Kwa hivyo inaweza kuwa ngumu kuamini kuwa nyota huyo alikuwa na huzuni wakati wa kupiga risasi.

Manisha pia amekuwa wazi kuhusu vita vyake na saratani.

Kujishughulisha na unyogovu wake kwenye seti za kipindi cha Netflix, Manisha alikiri:

“Hata sasa nyakati fulani mimi hufanya kazi katika hali ya kushuka moyo.

"Kusema kweli, nilipokuwa nikifanya Katiba, ilinichosha sana, hisia zangu zilibadilika-badilika.

"Na nilikuwa kama, 'Nenda kupitia awamu hii. Hili likiisha, zingatia afya yako."

Manisha ni mtaalamu aliyekamilika kwa kushinda mfadhaiko wake ili kuwapa hadhira mhusika ambaye sote tunapenda kumvutia.

Sanjay Leela Bhansali, ambaye alielekeza Manisha Heerandi, kama vile Khamoshi: Muziki (1996) kusifiwa yake na kusema:

"Kufanya kazi naye ilikuwa fursa ya kipekee. Manisha hajawahi kucheza nafasi ya mwanadada katika sinema ya Kihindi.

"Uwepo wake kwenye mitandao ya kijamii pia ni mdogo, jambo ambalo napata kuburudisha."

Karan Johar

Watu 10 mashuhuri wa Bollywood ambao walikabiliana na Masuala ya Afya ya Akili - Karan JoharKaran Johar ni mmoja wa wakurugenzi mahiri wa Bollywood.

Tangu mwanzo wake wa mwongozo Kuch Kuch Hota Hai (1998), amewasaidia blockbusters wakiwemo Kabhi Alvida Naa Kehna (2006), Jina langu ni Khan (2010) na Rocky Aur Rani Kii Prem Kahaani (2023).

Karan pia ndiye mtangazaji wa kipindi maarufu cha televisheni Koffee Pamoja na Karan.

Walakini, nyuma ya mtu huyo mwenye nguvu, kuna mtu ambaye amekabiliwa na maswala ya afya ya akili.

Kufungua kwa awamu hii, Karan alielezea: "Mnamo 2016, katika hatua ambayo niligundua nilikuwa nikipitia wasiwasi.

"Unakuwa bora na hurudi wakati mwingine - ilirudi tena mwanzoni mwa mwaka huu.

"Unachofanya ni kukishughulikia, na jambo la kwanza ni kukikubali.

"Kuna wataalamu ambao wanaweza kukuongoza ambapo wakati mwingine wapendwa wako hawawezi."

Karan anastahili kupongezwa kwa kuzungumza kwa ujasiri kuhusu kipindi hiki.

Hrithik Roshan

Hrithik RoshanAlikuja, tuliona, na alishinda kwa njia ambayo haijawahi kuonekana hapo awali.

Hrithik Roshan aliingia kwenye onyesho la Bollywood kama mwigizaji mzuri na dansi wa kustaajabisha Kaho Naa… Pyaar Hai (2000).

Amejidhihirisha kuwa mmoja wa wasanii wanaopendwa zaidi katika tasnia hiyo.

Muigizaji huyo amezungumza mara kwa mara kuhusu matatizo yake ya utotoni yanayohusisha ugonjwa wake wa kugugumia na pre-axial polydactyly.

Katika Siku ya Afya ya Akili Duniani mnamo 2023, Hrithik alitumia wasifu wake wa Instagram kusisitiza umuhimu wa ufahamu wa suala hilo.

Aliandika hivi: “Leo ni Siku ya Afya ya Akili.

"Nataka tu kusema kwamba singekuwa hapa nikiifanya kila siku kuwa nzuri, kuwa na tija, kuwa mkarimu (kwangu pia).

"Kuwa na amani, kukabiliana na changamoto, kuboresha kazi, maisha, maisha. Ikiwa haikuwa kwa miaka ambayo nimeweka kwenye tiba.

"Kujifanyia kazi, juu ya ulimwengu wa ndani wa mtu ni muhimu.

"Nia yangu ni sisi sote kujifunza jinsi ya kuangalia ndani. Kuwa jumuiya ya watu wazima wanaofahamu.

"Na kwa kufanya hivyo tu, tutakuwa tunabadilisha ulimwengu."

Haishangazi ni kwa nini Hrithik ana wafuasi waaminifu ambao wana mizizi kwake. Mawazo kama haya ya kukomaa hayastahili kidogo.

Deepika Padukone

Upande wa Giza wa Waigizaji wa Bollywood_ Walionyanyaswa Kijinsia - Deepika PadukoneKatika ulimwengu wa kuvutia wa sinema, waigizaji wachache wanaonyesha kiwango na umaridadi kama Deepika Padukone.

Kando na kazi yake ya ajabu katika filamu, Deepika ni mtetezi wa afya ya akili.

Akizungumza kuhusu uzoefu wake mwenyewe, mwigizaji imetolewa:

"Kwa kweli ilianza na safari yangu ya kibinafsi na nilipopitia uzoefu wangu mwenyewe na wasiwasi na unyogovu.

"Nakumbuka tu kwamba kila kitu kilikuwa ni mwiko na kimya na ilinifanya nijiulize kwa nini tuliifanya hivyo.

"Hilo ndilo lililonisukuma kujitokeza na kuzungumza juu ya uzoefu wangu mwenyewe na kuurekebisha."

Deepika pia alielezea jinsi mama yake na mlezi wake walimsaidia kukabiliana na hali hiyo:

"Lau mama yangu na mlezi hawakugundua dalili zangu, katika wakati wangu wa hatari, kama asingekuwa na akili ya kuniambia au kunisaidia kufikia kwa wataalamu, sijui ningekuwa katika hali gani. leo.

"Nadhani walezi kwa ujumla, iwe ni ugonjwa wa akili au aina nyingine yoyote ya ugonjwa, inachukua madhara kwa mlezi."

Kugeuza kiwewe kuwa fursa ya mabadiliko ni moja wapo ya vitendo bora zaidi maishani. Deepika kweli ni mmoja wa aina yake.

Anushka sharma

Anushka Sharma aachane na Sauti baada ya Kushindwa kwa ZeroKuendelea na waigizaji shupavu, warembo na jasiri, tunakuja kwa nyota ambaye ni Anushka Sharma.

Mke wa kriketi Virat Kohli, na mwigizaji hodari kwa haki yake mwenyewe, Anushka ni mtu anayevutia macho kila mahali anapoenda.

Katika 2015, Jab Tak Hai Jaan mwigizaji alifunua mapambano yake na wasiwasi.

Alikiri: “Nina wasiwasi na ninatibu wasiwasi wangu.

“Ninatumia dawa kwa ajili ya wasiwasi wangu. Kwa nini nasema hivi?

“Kwa sababu ni jambo la kawaida kabisa. Ni tatizo la kibayolojia. Katika familia yangu, kumekuwa na visa vya unyogovu.

"Watu zaidi na zaidi wanapaswa kuzungumza waziwazi kuhusu hilo.

"Hakuna kitu cha aibu juu yake au kitu cha kuficha.

“Kama ungekuwa na maumivu ya tumbo mara kwa mara, si ungeenda kwa daktari? Ni rahisi hivyo.

"Nataka kufanya hili dhamira yangu - kuondoa aibu yoyote kutoka kwa hili, kuelimisha watu kuhusu hili."

Kama Deepika, Anushka pia anaongeza ufahamu wa masuala ya afya ya akili.

Anajaribu kufanya kitu chanya kutoka kwa kipengele kilichopigwa marufuku.

Anushka Sharma anastahili kila chembe ya kuungwa mkono na heshima inayokuja kwake.

Jiah Khan

Vifo 10 visivyotarajiwa katika Bollywood vilivyowashtua Wote - Jiah KhanJiah Khan alionekana katika filamu tatu katika kazi yake fupi ya Bollywood.

Walakini, katika sinema zote tatu, aliunda hisia ya kudumu.

Mwigizaji huyo mchanga aliteseka kwa huzuni.

Inaonekana kwamba Jiah alitoa rejeleo hili lililofichika lakini lisilo na silaha kwa afya yake ya akili kupitia maoni yake kuhusu mapenzi:

"Mapenzi ni hisia ninayoamka nayo asubuhi na imepita wakati ninaenda kulala."

Walakini, mnamo Juni 3, 2013, Jiah Khan alijiua kwa bahati mbaya. Alikuwa na umri wa miaka 25 tu.

Katika barua yake ya kujiua, aliandika kwamba mpenzi wake Sooraj Pancholi alikuwa akimnyanyasa kimwili.

Masuala ya kisheria yalifuata, na Sooraj hakuachiliwa kwa makosa yake hadi Aprili 2023.

Hii ilitokana na ukosefu wa ushahidi.

Jina la Jiah Khan kifo cha wakati usiofaa ni ukumbusho wa jinsi uangalizi muhimu kuhusu masuala ya afya ya akili ni.

Tazama mahojiano ya Jiah Khan ya DESIblitz

video
cheza-mviringo-kujaza

Shraddha Kapoor

Watu 10 mashuhuri wa Bollywood ambao walikabiliana na Masuala ya Afya ya Akili - Shraddha KapoorBila shaka, kila mtu ambaye anakabiliwa na matatizo ya akili ana njia yake mwenyewe ya kukabiliana nayo.

Watu wengi wenye ujasiri huwakumbatia na Shraddha Kapoor ni mmoja wa watu hao wa ajabu.

Yeye ilifafanuliwa kwamba mwanzoni, hakujua wasiwasi ni nini.

Alisema: “Hata sikujua ni wasiwasi gani.

"Hatukujua tangu muda mrefu sana. Ilikuwa ni baada tu Aashiqui ambapo nilikuwa na maonyesho haya ya kimwili ya wasiwasi.

"Kuna maumivu haya yanayotokea ambapo hakukuwa na utambuzi wa kisaikolojia.

“Tulifanyiwa vipimo vingi lakini hakuna ubaya wowote kwangu katika ripoti ya daktari.

"Inashangaza kwa sababu niliendelea kufikiria kwa nini nilikuwa nikipata maumivu hayo. Kisha niliendelea kujiuliza kwanini hayo yanatokea.

"Mahali fulani, lazima uikubali. Lazima ukubali kama sehemu yako mwenyewe na uifikie kwa upendo mwingi.

"Hilo lilifanya tofauti kubwa. Ikiwa una wasiwasi au la, unahitaji kila wakati kuelewa wewe ni nani au unasimamia nini.

"Ni jambo ambalo ninashughulika nalo kwa njia chanya, kila siku."

Shraddha ni mtu wa kutia moyo na kuburudisha kwa mtazamo kama huo ambao utasaidia na kuhamasisha mamilioni ya mashabiki.

Sushant Singh Rajput

Vifo 10 visivyotarajiwa katika Sauti Vilivyowashtua Wote - Sushant Singh RajputMuigizaji huyu mchanga anabaki kuwa mwanga wa talanta na kipaji cha celluloid kisicho na kifani.

Sushant Singh Rajput alijiua mnamo Juni 14, 2020, na kuacha tasnia hiyo ikiwa imepigwa na butwaa na mashabiki wengi wamefadhaika.

Inasemekana alikuwa anaugua mfadhaiko, na kifo chake kilichochea chuki dhidi ya wasanii fulani wa filamu wa Kihindi.

Walijumuisha Karan Johar, Aditya Chopra na Alia Bhatt.

Waliodhaniwa kuwa waanzilishi wa upendeleo na madai ya juhudi za kimakusudi za kumkashifu Sushant zilisababisha dhana kwamba walikuwa wamemsukuma nyota huyo kuchukua hatua hiyo mbaya.

Baada ya kifo chake, daktari wa Sushant alisema hivi: “Wakati huo, [Sushant] aliniambia mambo kama vile hapati usingizi au ana hamu ya kula.

"Hapendi chochote maishani sasa, hataki kuishi, na anaogopa kila wakati.

"Sushant Singh Rajput alikuwa akisumbuliwa na huzuni na wasiwasi.

"Aliniambia kuwa amekuwa akipata dalili hizi kwa siku 10 zilizopita."

Inasikitisha sana kwamba Sushant hakuona njia ya kutoka katika hali yake ya akili.

Hata hivyo, anaacha nyuma urithi usiotikisika kupitia kazi yake tukufu.

Watu mashuhuri wa Bollywood wana akili kama sisi wengine.

Pia wanahisi mabadiliko ya ulimwengu na hali tofauti.

Baadhi ya watu waliotajwa hapo juu hutumia uzoefu wao kuleta mabadiliko na kuwaelimisha mashabiki wao.

Wanathibitisha kuwa maswala ya afya ya akili yanaweza kuwa mwanzo wa kitu chanya.

Ingawa watu wengine mashuhuri wanashindwa na hisia zao mbaya, wao pia huhamasisha ufahamu.

Kwa hili, watu mashuhuri hawastahili chochote isipokuwa heshima yetu na upendo wetu.



Manav ni mhitimu wa uandishi wa ubunifu na mtumaini mgumu. Shauku zake ni pamoja na kusoma, kuandika na kusaidia wengine. Kauli mbiu yake ni: “Kamwe usishike kwenye huzuni zako. Daima uwe mzuri. "

Picha kwa hisani ya Shraddha Kapoor Instagram na Medium.

Video kwa hisani ya YouTube.





  • Nini mpya

    ZAIDI

    "Imenukuliwa"

  • Kura za

    Je! Ni wenzi gani unaopenda kwenye skrini ya Sauti?

    View Matokeo

    Loading ... Loading ...
  • Shiriki kwa...